GAME BẮN SÚNG, ĐUA XE, BÓNG ĐÁ VÀO ĐÂY NHÉ.

tronghang

Ðề: GAME BẮN SÚNG, ĐUA XE, BÓNG ĐÁ VÀO ĐÂY NHÉ.

mỗi trang nói 1 khác nhưng xem tổng hợp lại thì 5850 nó gần ~ 6870 A chơi trên hệ thống hiện tại thì nó mạnh hơn con 560ti ở bộ main chíp cũ vì con main p41 nó ko hỗ trợ hết. pci 1.0 mà. mấy lúc nào thử test thử khung hình 1 số trò xem sao. nhưng p/p thì ngon lắm vì anh mua có 2tr thôi.

anhatnhoa

Well-Known Member

mỗi trang nói 1 khác nhưng xem tổng hợp lại thì 5850 nó gần ~ 6870 A chơi trên hệ thống hiện tại thì nó mạnh hơn con 560ti ở bộ main chíp cũ vì con main p41 nó ko hỗ trợ hết. pci 1.0 mà. mấy lúc nào thử test thử khung hình 1 số trò xem sao. nhưng p/p thì ngon lắm vì anh mua có 2tr thôi.

Dựa vào cái chart đó thì không nói lên điều gì cả.
Đây là review của Mai Hoàng Testlab năm 2010 rất chi tiết và đầy đủ bác này! Chắc bác cũng đọc rồi nhưng em cứ post lên đây :D
Tin tức - Review MSI N460GTX HAWK: Bắn hạ HD5850 – Thế mới l

tronghang

Con 460 hawk nó mạnh ngang 560ti cơ mà có khi còn hơn ấy chứ đắt vãi ko rẻ đâu. nó bắn hạ 5850 là đúng rồi. với lại còn tùy vào game nữa có game lợi thế cho ati có game lợi thế cho yến vi nhưng theo anh yến vi vẫn hơn ati, khung hình tốt hơn nhưng hình ảnh của ati trong game lại sáng, chi tiết và khử răng cưa tốt hơn. A vẫn thíc yến vi hơn, xem video hơn ati. đang mau con 570 hôm trc có thằng bán 4,5 củ ngon vãi

anhatnhoa

Well-Known Member

Con 460 hawk nó mạnh ngang 560ti cơ mà có khi còn hơn ấy chứ đắt vãi ko rẻ đâu. nó bắn hạ 5850 là đúng rồi. với lại còn tùy vào game nữa có game lợi thế cho ati có game lợi thế cho yến vi nhưng theo anh yến vi vẫn hơn ati, khung hình tốt hơn nhưng hình ảnh của ati trong game lại sáng, chi tiết và khử răng cưa tốt hơn. A vẫn thíc yến vi hơn, xem video hơn ati. đang mau con 570 hôm trc có thằng bán 4,5 củ ngon vãi

Trong bài review 2 con đều để DF hết. con 460 gì mà tới 560Ti bác ơi :)) bác nhầm rồi.

tronghang

Ngày xưa mua 560ti anh cũng nghiên cứu mấy con 460 có con MSI N460GTX Hawk Talon Attack nó mạnh và đắt vãi giờ thì clear lâu rồi nên cũng k biết đc giá. HAWK là loại bo mạch của MSI chuyên dùng trong các thiết bị quân sự nên độ bền cực cao oc tẹt ga, oc đến 1000 nó rất mạnh. Chơi con này đương nhiên phải oc rồi vì nó thiết kế ra để chuyên cho oc mà.

http://www.techpowerup.com/reviews/MSI/GTX_460_HAWK/24.html

http://www.techpowerup.com/reviews/MSI/GTX_460_HAWK/31.html

Chỉnh sửa lần cuối:

anhatnhoa

Well-Known Member

Ngày xưa mua 560ti anh cũng nghiên cứu mấy con 460 có con MSI N460GTX Hawk Talon Attack nó mạnh và đắt ngang ngửa với 560ti giờ thì clear lâu rồi nên cũng k biết đc giá. HAWK là loại bo mạch của MSI chuyên dùng trong các thiết bị quân sự nên độ bền cực cao oc tẹt ga, oc đến 1000 nó rất mạnh

MSI GTX 460 HAWK 1 GB Review | techPowerUp

MSI GTX 460 HAWK 1 GB Review | techPowerUp

df thì 460 1gb same same 6850 bản custom, 460 oc thì 6850 cũng oc 20 30% (tùy con ngon) hơn nữa con 460 kia cũng không phải là con nào cũng kéo lên core 1000 để chạy hàng ngày đâu bác. :D
Trong bài review kia của Mai hoàng rất chi tiết đầy đủ thì so sánh 460 với 5850 cả 2 đều ở df, còn khi 460 OC lên thì đương nhiên nó lại là chuyện khác.
560Ti đã hơn 6850 những tầm 30% (df)

1984kute

Active Member

mình chẳng cần hiệu năng cao chỉ đủ play hd với 1 vài trò
cấu hình thế này có chơi đc speed fore need với ps2013 không nào các thím.ti toe đồi con 8400gs cùi lấy con eah5570 các 3loet hôm nay thử dts_hd ngon lành nên sướng:))
chip core 2 dual e8200 2.66,6mb fsb 1333
vga eah 5570 1gb,dr3,128bit
moniter 1440x900{max màn hình đc không nhỉ}
hihi,thằng em anhnhathoa cài cho nfs rồi nhưng về nhà oto chạy vận tốc chậm quá với con 8400gs.có 2km/h:((nên cho xe đi bảo dưỡng rồi.anh em hd tư vấn nhé~O)

tronghang

5570 chỉ chơi nfs đc những bản cũ thôi, bác thử cài nfs shift2 vào xem có đi nổi ko nào. cố ép setting xuống low thì nhìn cái siêu xe bóng loáng kia với bao công sức thiết kế chau chuốt cho nó của các kĩ sư đồ họa thì con card của bác làm cho cái xe nó như đồ hoạt họa vậy. Tôi hiểu bác đang chơi ở tầm này bác nghĩ như vậy chứ bác chơi tầm cao hơn quan điểm của bác khác ngay, ai cũng nghĩ như bác thì ai làm game khủng chi phí hàng triệu đô, dây chuyền công nghêkj làm 1 model card màn hình cũng tốn kém khủng khiếp. card chơi đc game là 1 chuyện còn thưởng thức đồ họa đỉnh cao lại là chuyện khác. 1 cô gái xấu với 1 cô gái đẹp cũng là con người cả thôi nhưng bác đc sở hữu 1 cô gái đẹp hương vị cuộc sống của bác sẽ khác nhiều, mọi người cũng nể bác nữa. Con card của bác chơi pes thì vô tư nhé. còn đua xe khung hình phải cao, giật nhẹ cũng ko đua đc rồi nhất là game đua xe mô phỏng đòi hỏi độ chính xác cao.

tronghang

con 6850 trên hệ thống của Thế Anh win 7 nó tính bao nhiêu điểm? con 5850 nó cho 7,7 điểm. con 560ti cho 7,9 cái này ko chính xác tuyệt đối nhưng con card nào mạnh hơn thì điểm sẽ cao hơn trên cùng 1 bộ main chíp.

anhatnhoa

Well-Known Member

con 6850 trên hệ thống của Thế Anh win 7 nó tính bao nhiêu điểm? con 5850 nó cho 7,7 điểm. con 560ti cho 7,9 cái này ko chính xác tuyệt đối nhưng con card nào mạnh hơn thì điểm sẽ cao hơn trên cùng 1 bộ main chíp.

Điểm số của win chấm nó hơi ảo bác ơi! Dựa vào con số này thì không đánh giá được gì cả. Tuy nhiên để mai em sẽ về nhà xem nó chấm bao nhiêu. Hiện giờ đang không online ở nhà bác ạ! :D
Mà cả bộ PC toàn trên 7 điểm tự dưng có cái HDD nó 4-5d =))

tronghang

cái ổ cứng có 5,9 nó ko chính xác chứ nó vẫn theo cấp độ mà nhưng trên 2 hệ thống khác nhau nó có độ sai lệch hệ thống mạnh điểm nó cũng cao hơn hệ thống yếu cái này thực tế sủ dụng nó cũng thế mà.

1984kute

Active Member

hic,chán thật.
cũng khó nhỉ ví dụ sau này nó ra cái game nfs 7790 chơi cũng giật:))thì a e cứ phải chạy theo nividia và thàng ati này rồi.
thôi em cứ đua cái bản cũ thôi:))
đua xe ngoài đường phạm pháp,chẳng may xoè thì ốm.nhiều khi gặp tổ lái có ngứa chân,ngứa tay thì cũng phi về nhà vác con 4 bánh đua cho đỡ ngứa:))
5570 chỉ chơi nfs đc những bản cũ thôi, bác thử cài nfs shift2 vào xem có đi nổi ko nào. cố ép setting xuống low thì nhìn cái siêu xe bóng loáng kia với bao công sức thiết kế chau chuốt cho nó của các kĩ sư đồ họa thì con card của bác làm cho cái xe nó như đồ hoạt họa vậy. Tôi hiểu bác đang chơi ở tầm này bác nghĩ như vậy chứ bác chơi tầm cao hơn quan điểm của bác khác ngay, ai cũng nghĩ như bác thì ai làm game khủng chi phí hàng triệu đô, dây chuyền công nghêkj làm 1 model card màn hình cũng tốn kém khủng khiếp. card chơi đc game là 1 chuyện còn thưởng thức đồ họa đỉnh cao lại là chuyện khác. 1 cô gái xấu với 1 cô gái đẹp cũng là con người cả thôi nhưng bác đc sở hữu 1 cô gái đẹp hương vị cuộc sống của bác sẽ khác nhiều, mọi người cũng nể bác nữa. Con card của bác chơi pes thì vô tư nhé. còn đua xe khung hình phải cao, giật nhẹ cũng ko đua đc rồi nhất là game đua xe mô phỏng đòi hỏi độ chính xác cao.

anhatnhoa

Well-Known Member

cái ổ cứng có 5,9 nó ko chính xác chứ nó vẫn theo cấp độ mà nhưng trên 2 hệ thống khác nhau nó có độ sai lệch hệ thống mạnh điểm nó cũng cao hơn hệ thống yếu cái này thực tế sủ dụng nó cũng thế mà.
Em vừa xem thì con 6850 win7 Pro của em nó chấm 7.8 còn cái HDD thì 5.9 :D

tronghang

Con 560ti ở case cũ của a đc có 7,5, về nhà thằng em nó cũng chạy i5 đc 7,9. nhưng nó chạy ram 3 bus 1333 4gb. Không hiểu sao ở máy cũ anh chạy 2 thanh ram3 bus 1333 = 4gb mà máy nó win 7 Primedium nó chấm đc 7,2 điểm mà giờ máy này chạy 1 thanh 4Gb bus 1600 win ultimate nó chấm đc có 5,9 điểm lạ thế nhỉ, rõ ràng phần cứng khủng hơn mà.

1984kute

Active Member

hic,em về đua xe nfs sao xe toàn chạy ra ngoài lề.ấn nút chạy không ấn quẹo trái phải mà sao nó đánh võng ác thế nhỉ8-|

tronghang

Tại chú chưa quen đó thôi, quen rồi đi còn chính xác từng cm đấy chứ ko đánh võng như lúc mới tập đâu, cứ luyện dần rồi đi đc hết.

1984kute

Active Member

kể giải trí game cũng hay.hôm nay em không đánh võng nữa rồi.hôm nào bác qua em chơi rồi tiện cài em mấy cái gme.:))xmen và gmoto có chơi đc đâu,pes nữa đâm ra suốt ngày đua xe
Tại chú chưa quen đó thôi, quen rồi đi còn chính xác từng cm đấy chứ ko đánh võng như lúc mới tập đâu, cứ luyện dần rồi đi đc hết.

Bên trên