GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

Em cũng đang chuẩn bị "thóc" để thay Main. Em dùng con tản nhiệt như của lão tuanphuong1826 nhưng phải lắp thổi xuống VGA, bên vướng Ram, bên kia thổi vào ODD & HDD nên E ko nỡ còn mỗi góc đó là trống. Thương cho con VGA quá mà chưa có cách nào xử lý. :(
Chỉ có một cách duy nhất là dùng 1 thanh Ram thôi. Đành để lần này thay Main thì E thay luôn cả chip. :))

tuanphuong1826

Active Member

Bác Tuanphuong chơi main mini ATX thì đúng là khó lắp quạt chíp, Card màn hình đời cũ thì đúng là nóng rồi công nghệ 65nm mà. Có tiền làm con full ATX thì thích mod kiểu gì cũng đc.

Bác tronghang à, con main của em là GA-H55M-UD2H, đúng là mini thật, em mua nó hơn 1 năm roài. còn con VGA thì không phải loại cũ VGA ATI HD6850 1GBGDDR5-256bit, nó nóng do ở dưới cái VGA của em còn có thêm Sound card Onkyo cũng nóng, quạt VGA hút hơi nóng dưới card sound lên nên lại càng thêm nóng. ngay dưới VGA là con chipset của main cũng nóng lắm, em lắp thêm 2 quạt bên hông case để thồi thẳng vào VGA cũng đỡ nóng hơn chút.

tuanphuong1826

Active Member

Em cũng đang chuẩn bị "thóc" để thay Main. Em dùng con tản nhiệt như của lão tuanphuong1826 nhưng phải lắp thổi xuống VGA, bên vướng Ram, bên kia thổi vào ODD & HDD nên E ko nỡ còn mỗi góc đó là trống. Thương cho con VGA quá mà chưa có cách nào xử lý. :(
Chỉ có một cách duy nhất là dùng 1 thanh Ram thôi. Đành để lần này thay Main thì E thay luôn cả chip. :))

Bác Tú cũng vậy à! khổ thế đấy bác ạ giờ muốn cho mọi thứ nó tốt thì đúng là tốn thóc thậy đấy, con Fan CPU của em cũng chỉ conc mỗi góc đó là thoáng thôi, cố chạy một thời gian nữa vậy. Ram em dùng Dual nên không nỡ bỏ đi một em. giờ em đang cố kiếm thêm thóc đây bác ạ!

anhatnhoa

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

Thank anhatnhoa nhé! không phải là mình không biết vấn đề đó đâu, tại cái main của mình nó bé quá nên khi lắp quạt quay lại thì bị vướng vào RAM, đành phải lắp vậy, chờ có "Thóc" để sắm em Main mới cho nó rộng hơn! Quạt bên hông thì chỉ để trang trí thôi chứ nó cũng hơi ồn thật, với lại đang là phương pháp tản nhiệt cho VGA tạm thời thồi mà, con VGA của mình nó nóng quá, chơi game thì lúc nào cũng 66~68 độ, nói chung hai vấn đề này chỉ giải quyết được khi có em main mới thôi!

Con main của bác 4 khe ram cơ mà. Nếu cấn thì chỉ cấn khe đầu tiên thôi chứ nhỉ?
VGA chơi game mà tầm 66 độ thời tiết này thì là bình thường mà bác. Có gì đâu mà nóng. Hơn 80 lúc đó hẵng lo.

tronghang

Bác tronghang à, con main của em là GA-H55M-UD2H, đúng là mini thật, em mua nó hơn 1 năm roài. còn con VGA thì không phải loại cũ VGA ATI HD6850 1GBGDDR5-256bit, nó nóng do ở dưới cái VGA của em còn có thêm Sound card Onkyo cũng nóng, quạt VGA hút hơi nóng dưới card sound lên nên lại càng thêm nóng. ngay dưới VGA là con chipset của main cũng nóng lắm, em lắp thêm 2 quạt bên hông case để thồi thẳng vào VGA cũng đỡ nóng hơn chút.

VGA 6850 quá ngon, em đã dùng con này rồi hàng của asus, cái quạt hông mà thổi đúng vào 2 cái ống đồng thò ra thì cũng phải giảm đc hàng chục độ, trc kia chưa có case NZXT em cũng phải chế cái quạt thổi vào cho mát. Main H55 của bác là loại socket 1156 nó ra đc 1 thời gian ngắn thì bỏ rơi, chuyển sang sk 1155.

tuanphuong1826

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

VGA 6850 quá ngon, em đã dùng con này rồi hàng của asus, cái quạt hông mà thổi đúng vào 2 cái ống đồng thò ra thì cũng phải giảm đc hàng chục độ, trc kia chưa có case NZXT em cũng phải chế cái quạt thổi vào cho mát. Main H55 của bác là loại socket 1156 nó ra đc 1 thời gian ngắn thì bỏ rơi, chuyển sang sk 1155.
đúng rồi đấy bác ợ. con VGA này thì em không chê nó điểm gì so với tầm tiền, tại cái main của em nó nhỏ nên việc tản nhiệt cho các linh kiện không được tốt cho lắm. Thằng Gigabyte đểu thật nó cho ra con main này có đầy đủ các cổng giao tiếp nhưng mà lại nhỏ quá, giờ lại còn bỏ dơi nó nữa. em đang tính chuyển Main và CPU sang loại. Main GA-Z77X-D2H và CPU Core i5 3450, giá của 2 em này khoảng ~8tr. vừa lúc nãy em cố gắng xoay chiều quạt CPU theo ý của anhatnhoa giờ thì cũng được, hai cái quạt bên hông thổi thẳng vào cái ống tản nhiệt của VGA, em thấy nhiệt độ của em nó lúc xem HD hay game là 48~55 độ.
Cảm ơn các bác đã góp ý nhiều nhé!

tronghang

Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

Đây là khu vui chơi giải trí của em

tuanphuong1826

Active Member

Con main của bác 4 khe ram cơ mà. Nếu cấn thì chỉ cấn khe đầu tiên thôi chứ nhỉ?
VGA chơi game mà tầm 66 độ thời tiết này thì là bình thường mà bác. Có gì đâu mà nóng. Hơn 80 lúc đó hẵng lo.

uh! main có 4 khe RAM, mình cũng cắm khe ngoài rồi (Dual Ram mà) nhưng mà khoảng cách từ RAM đến Fan quá gần vẫn hơi cấn chút. vừa cách đây 30' mình đã cố gắng chỉnh lại giờ đã OK theo chiều như anhatnhoa nói roài. thank nhiều nhé. đang chuẩn bị chiến Battlefield 3.

tuanphuong1826

Active Member

Bác có cái monitor mà ai cũng phải ước, cái CASE thì vừa Pro mà màu sắc lại nhẹ nhàng, bộ tay đua xe của bác hoành tráng quá, bác mua bao nhiêu vậy?

tronghang

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

đúng rồi đấy bác ợ. con VGA này thì em không chê nó điểm gì so với tầm tiền, tại cái main của em nó nhỏ nên việc tản nhiệt cho các linh kiện không được tốt cho lắm. Thằng Gigabyte đểu thật nó cho ra con main này có đầy đủ các cổng giao tiếp nhưng mà lại nhỏ quá, giờ lại còn bỏ dơi nó nữa. em đang tính chuyển Main và CPU sang loại. Main GA-Z77X-D2H và CPU Core i5 3450, giá của 2 em này khoảng ~8tr. vừa lúc nãy em cố gắng xoay chiều quạt CPU theo ý của anhatnhoa giờ thì cũng được, hai cái quạt bên hông thổi thẳng vào cái ống tản nhiệt của VGA, em thấy nhiệt độ của em nó lúc xem HD hay game là 48~55 độ.
Cảm ơn các bác đã góp ý nhiều nhé!

e tư vấn với bác là chơi con main này:
HanoiComputer - Mainboard ASUS SABERTOOTH Z77
khoảng gần 5tr thôi
nếu tiết kiệm thì làm con này
HanoiComputer - Mainboard ASROCK FATAL1TY Z77 PERFORMANCE

Tiết kiệm nữa thì làm con này
HanoiComputer - Mainboard ASROCK Z77 PRO4

ko nên chơi Giga nhìn nó ko đẹp. bo mach của mấy cái kia đẹp hơn nhiều. Chíp thì con i5-3450 là quá ổn rồi.

tronghang

Con logitech momo em mua lại ở Hải Phòng có 1,3tr gần như mới tinh. Đua xe có cái này nó mới thây cái hay của game đua xe bác à. Có tiền làm con G27 thì thôi rồi, cảm giác cứ như ôm vô lăng ferrari vậy

tronghang

uh! main có 4 khe RAM, mình cũng cắm khe ngoài rồi (Dual Ram mà) nhưng mà khoảng cách từ RAM đến Fan quá gần vẫn hơi cấn chút. vừa cách đây 30' mình đã cố gắng chỉnh lại giờ đã OK theo chiều như anhatnhoa nói roài. thank nhiều nhé. đang chuẩn bị chiến Battlefield 3.

BF3 đồ họa đỉnh lắm đấy, đẹp hơn cả MW3. Bác cứ nhìn lên ngọn cột điện mà xem, dây nó chằng chịt thật lắm, chơi cũng rất hay.

tuanphuong1826

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

e tư vấn với bác là chơi con main này:
HanoiComputer - Mainboard ASUS SABERTOOTH Z77
khoảng gần 5tr thôi
nếu tiết kiệm thì làm con này
HanoiComputer - Mainboard ASROCK FATAL1TY Z77 PERFORMANCE

Tiết kiệm nữa thì làm con này
HanoiComputer - Mainboard ASROCK Z77 PRO4

ko nên chơi Giga nhìn nó ko đẹp. bo mach của mấy cái kia đẹp hơn nhiều. Chíp thì con i5-3450 là quá ổn rồi.
Cảm ơn bác tư vấn, em cũng tính làm con main Asus nhưng thích em GA vì nó 100% tụ rắn, và hoạt đọng cũng bền bỉ, hiệu năng cũng ổn, em dùng Asus một lần rồi thấy không ưng ý lắm, còn loại khác thì chưa thử không biết thế nào.?

tuanphuong1826

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

BF3 đồ họa đỉnh lắm đấy, đẹp hơn cả MW3. Bác cứ nhìn lên ngọn cột điện mà xem, dây nó chằng chịt thật lắm, chơi cũng rất hay.

BF3 khi chơi để ở chế độ ultra thật là đã, hình ảnh quá đẹp và chi tiết, VGA của em chơi không giật, nó Nuột nhưng mà nóng lắm hơn 70 độ lận! hốt quá em giảm xuống còn High thôi bác ợ!

tuanphuong1826

Active Member

Con logitech momo em mua lại ở Hải Phòng có 1,3tr gần như mới tinh. Đua xe có cái này nó mới thây cái hay của game đua xe bác à. Có tiền làm con G27 thì thôi rồi, cảm giác cứ như ôm vô lăng ferrari vậy

Bác mua ở địa chỉ nào cho em thông tin với, món game đua xe thì em khoái nhất đấy, em đua bằng tay cầm có motor rung nhưng mà vẫn chưa đã. với lại Game Need for speed the run đua bằng tay cầm không ổn cho lắm. em muốn kiếm quả Volawng như của bác chơi cho đã!

tronghang

Bác mua ở địa chỉ nào cho em thông tin với, món game đua xe thì em khoái nhất đấy, em đua bằng tay cầm có motor rung nhưng mà vẫn chưa đã. với lại Game Need for speed the run đua bằng tay cầm không ổn cho lắm. em muốn kiếm quả Volawng như của bác chơi cho đã!

loại này clear hàng lâu rồi, chỉ tìm mua hàng cũ thôi, thỉnh thoảng mới gặp, mua loại khác thì khoảng 3tr

tronghang

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

Cảm ơn bác tư vấn, em cũng tính làm con main Asus nhưng thích em GA vì nó 100% tụ rắn, và hoạt đọng cũng bền bỉ, hiệu năng cũng ổn, em dùng Asus một lần rồi thấy không ưng ý lắm, còn loại khác thì chưa thử không biết thế nào.?

con asus kia bảo hành 60 tháng đấy bác à, giga ko ăn đc nó đâu. loại rẻ tiền thì mình ko chơi rồi, còn hàng trung và cao cấp thì như nhau cả đấy mà.

0986686958

Active Member

Con này trước đây giá mới của em nó là 1.850k giờ giá mới khoảng hơn 2 triệu xíu...tôi đã từng chơi con này cách đây 3 năm, sau để lại cho một bác trong cty.
Nói chung con này là hay nhất trong cùng tầm tiền, rung giật đâu vào đấy. vòng quay nhiều hơn các con khác, khi chơi cũng trả lái như thật hoặc có xe vượt lên mà ép vào xe mình là vô lăng cứng luôn không quay được cứ như có thằng ép mình thật như ngoài đời ấy:D:D:D

Bên trên