GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

tuanphuong1826

Active Member
Re: Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

Bác tuanphuong chụp cái hình em nó cho anh em xem có giúp đc gì không? biết đâu có thể chỉnh đc trong setup.

Chào bác tronghang!
Cảm ơn bác đã quan tâm!, em đang đi làm nên không chụp ảnh màn hình được. em nó bị một vệt ngang trên màn hình khoảng 1/3 từ dưới lên, để bình thường thì không thấy được, chỉ khi có chuyển động qua vị trí đó thì nó mới bị chia hình ra làm hai phần.
VD: em di chuyển một cửa sổ thư mục qua vị trí đó, sẽ thấy chiều dọc của khung cửa sổ đó bị chia làm hai phần lệch nhau khoảng 5mm (một nửa thì đi theo mouse và một nửa thì đuổi theo sau.) do vậy khi xem phim hay chơi game thì tức mắt lắm.
các bác xem có cách nào giúp em không? em đang tính đi ra chỗ mua để đòi nó đổi cái mới, không biết nó có cho đổi không nữa!

tronghang

Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

Như vậy là thời gian đáp ứng (repostime) của 2 phần lệch nhau, 1 phần bị trễ hơn so với nửa kia. Cái này có nhiều nguyên nhân, có thể do màn hình, có thể do card màn hình, có thể do cáp kết nối. Bác đang kết nối bằng vga hay dvi? bác thử đổi các dây kết nối xem sao. Bác có máy xách tay, bác nối với con dell với laptop xem có bị nữa không, nếu vẫn bị bác reset lại cài đặt cho màn hình bác vào menu của màn hình tìm đến phần Factory reset chọn reset all setting nhé, vẫn chưa đc thì có lẽ phải mang ra chỗ bán thôi. Lỗi kiểu này bác yêu cầu đổi mới luôn.

0986686958

Active Member

Con màn hình của tuanphuong là con này đúng không: THIEN THAO COMPUTER
Tôi thấy bên thienthaopc giá cả khá tốt đấy...!
Chế độ bảo hành thì chắc như nhau cả thôi.

tuanphuong1826

Active Member

Như vậy là thời gian đáp ứng (repostime) của 2 phần lệch nhau, 1 phần bị trễ hơn so với nửa kia. Cái này có nhiều nguyên nhân, có thể do màn hình, có thể do card màn hình, có thể do cáp kết nối. Bác đang kết nối bằng vga hay dvi? bác thử đổi các dây kết nối xem sao. Bác có máy xách tay, bác nối với con dell với laptop xem có bị nữa không, nếu vẫn bị bác reset lại cài đặt cho màn hình bác vào menu của màn hình tìm đến phần Factory reset chọn reset all setting nhé, vẫn chưa đc thì có lẽ phải mang ra chỗ bán thôi. Lỗi kiểu này bác yêu cầu đổi mới luôn.

Cảm ơn bác đã chỉ giúp!
từ hôm qua đến giờ em mới online nên không comen được. đêm qua em đã test, thấy có lúc được, có lúc bị. em dùng cả 3 loại cab để thử, kết quả cho ra như nhau. với lại con ST2320L này hở sáng nhiều bác ạ, để nền đen mà nhìn nó loang loang sáng ghét ghê có! giờ mang đi đổi không biết có đổi được không, vì nó bị cái kiểu chạp trờn ấy, khi ra chỗ mua nó lại không bị thì sao mà đổ được đây. nói chung là màn hình mà bị kiểu vậy, dù có được em cũng chẳng muốn dùng nữa. buồn ghê có bác ợ!
Em mua con này ở Gia Long Computer

tusontay

Huyền Thoại

Gia Long bán đắt lòi ra, chỉ được mỗi cái có bé nhân viện chịu chơi! :)
Theo ý cá nhân E là cái màn hình của bác bị lỗi rồi.
Việc hình ảnh không đồng nhất trên toàn bộ màn hình ko phải là E gặp chỉ 1 lần. Lỗi này bạn E dính 2 cái rồi.
Công ty nó đây: CHỢ XỨ ĐOÀI
Đổi nhanh thôi bác ạ! :)

tuanphuong1826

Active Member

Gia Long bán đắt lòi ra, chỉ được mỗi cái có bé nhân viện chịu chơi! :)
Theo ý cá nhân E là cái màn hình của bác bị lỗi rồi.
Việc hình ảnh không đồng nhất trên toàn bộ màn hình ko phải là E gặp chỉ 1 lần. Lỗi này bạn E dính 2 cái rồi.
Công ty nó đây: CHỢ XỨ ĐOÀI
Đổi nhanh thôi bác ạ! :)

Cảm ơn bác! em đang tính mang đi đổi nhưng mà không biết nó cho đổi không nữa, nó nói là để kỹ thuật bên đó kiểm tra nếu có lỗi mới đổi. khổ nỗi con màn của em nó lại lúc bị lúc được thế mới đen chứ. kiểu này chắc không đổi được quá bác ợ!

0986686958

Active Member

Haizzzz, thực ra những lỗi này rất ít khi gặp phải...theo tôi bạn cứ mang qua nói chuyện với người ta, được hay không được còn hả hê. Chứ giờ cứ ngồi ngắm cái màn hình lỗi như vậy chịu sao được!!!
Tôi với ông đi luôn chứ???

tuanphuong1826

Active Member

Haizzzz, thực ra những lỗi này rất ít khi gặp phải...theo tôi bạn cứ mang qua nói chuyện với người ta, được hay không được còn hả hê. Chứ giờ cứ ngồi ngắm cái màn hình lỗi như vậy chịu sao được!!!
Tôi với ông đi luôn chứ???

Chiều ông dảnh không!? anh em mình HN một chuyến chơi luôn?

tronghang

Tầm tiền con DELL LCD Monitor 23 inch Wide TFT (ST2320L ) sao bác ko chơi dòng ultrasharp nhỉ, đẳng cấp hơn nhiều, hình ảnh panel IPS vượt trội,đặc biệt là góc nhìn 178/178 con dell u2311 và u2312 đó, con 2311 giờ xuống dưới 4tr rồi tại HNC đó, đây này:HanoiComputer - Màn hình Dell 23" U2311H Ultrasharp

con này kiểu dáng cũng đẹp, mà mua ở HNC nhân viên nhiệt tình lắm, mua xong mang về nhà họ còn gọi điện xem hàng thế nào dùng có ổn ko có vấn đề gì thông báo cho bên kĩ thuật họ xử lí ngay.
Hoặc con u2312 này:
HanoiComputer - Màn hình Dell 23"U2312HM Ultrasharp
Anh em đến HNC mua lên tầng 2 gặp bác Kiên phòng phát triển kinh doanh nói là bác để cho giá VOZ là lại tiếp tục đc giảm giá tốt nhất có thể.

Con này đời cao hơn ST2320L mà giá lại rẻ hơn này: HanoiComputer - Màn hình Dell 23"S2330MX UltraSlim LCD

TuanVy™

Well-Known Member

Bác Tronghang nói quá chuẩn, sao Tuanphuong ko làm con 2312HM giống của em nhỉ?
Bằng tiền luôn, em dùng mấy hôm cảm thấy quá ưng ý, hình ảnh đẹp, góc nhìn rộng, màu tách biệt rõ rệt. Mỗi tội hàng hot quá hay sao ý nên hỏi mấy chỗ toàn hết hàng :-??:-??:-??
May quá qua TranAnh còn đúng 1 cái để trên kệ, thế là em múc luôn!

tuanphuong1826

Active Member

Tầm tiền con DELL LCD Monitor 23 inch Wide TFT (ST2320L ) sao bác ko chơi dòng ultrasharp nhỉ, đẳng cấp hơn nhiều, hình ảnh panel IPS vượt trội,đặc biệt là góc nhìn 178/178 con dell u2311 và u2312 đó, con 2311 giờ xuống dưới 4tr rồi tại HNC đó, đây này:HanoiComputer - Màn hình Dell 23" U2311H Ultrasharp

con này kiểu dáng cũng đẹp, mà mua ở HNC nhân viên nhiệt tình lắm, mua xong mang về nhà họ còn gọi điện xem hàng thế nào dùng có ổn ko có vấn đề gì thông báo cho bên kĩ thuật họ xử lí ngay.
Hoặc con u2312 này:
HanoiComputer - Màn hình Dell 23"U2312HM Ultrasharp
Anh em đến HNC mua lên tầng 2 gặp bác Kiên phòng phát triển kinh doanh nói là bác để cho giá VOZ là lại tiếp tục đc giảm giá tốt nhất có thể.

Con này đời cao hơn ST2320L mà giá lại rẻ hơn này: HanoiComputer - Màn hình Dell 23"S2330MX UltraSlim LCD

Em quyết lấy DELL U2312H rồi chứ, nhưng gọi hàng cả tuần mà mọi chỗ đều báo hết, đang chờ cty chuyển hàng về, chán quá. nên lấy luôn con ST2320L này. giờ thì buồn thật.

tuanphuong1826

Active Member

Bác Tronghang nói quá chuẩn, sao Tuanphuong ko làm con 2312HM giống của em nhỉ?
Bằng tiền luôn, em dùng mấy hôm cảm thấy quá ưng ý, hình ảnh đẹp, góc nhìn rộng, màu tách biệt rõ rệt. Mỗi tội hàng hot quá hay sao ý nên hỏi mấy chỗ toàn hết hàng :-??:-??:-??
May quá qua TranAnh còn đúng 1 cái để trên kệ, thế là em múc luôn!

Chú ơi! gọi n chỗ đều hết hàng nên bực quá quất luôn con này, chờ đợi lâu khó chịu lắm. nhưng giờ thì chán thật.
Hôm đó định múc em U2412HM về đấy, nhưng tại mony hạn chế, nếu mua thì hết tiền ăn nên lại thôi!

tronghang

Riêng Dell các bác phải đến maihoang hoặc hanoicomputer, dell tập kết ở 2 điểm này mà, giá thấp nhất ko đâu thấp hơn. đây này:Công ty tin học Mai Hoàng
Lúc nào cũng có hàng, em lên hanoicomputer chẳng bao giờ thấy hết mấy em dell này cả. Riêng đồ máy tính các bác cứ vào đây: hanoicomputer.vn giá chuẩn nhất, thái độ phục vụ thì không chê đc gì cả, gần như đủ các loại mặt hàng từ bình dân đến cao cấp. đây là một địa chỉ tin cậy của dân chơi pc đó. Bác nào có dịp vào sẽ thấy hàng pc đc bầy la liệt, riêng màn hình thì bầy các loại ra ngoài các bác tha hồ mà chọn. họ sẽ bật tất cả các loại màn hình để chúng ta tận mắt nhìn và so sánh.

TuanVy™

Well-Known Member

Giá ngon quá bác ơi, em mua đắt mất 1.999999 lít! huhu $-)

Bên trên