GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

tronghang

Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

Các bác chịu khó vào khu mua bán máy tính để bàn của VOZ thỉnh thoảng gặp, e săn từ mấy năm nay vừa rồi mới kiếm đc, có ng họ lấy từ cáp đi kèm u2711 ra bán chứ trên thị trường vn chưa thây bán loại cáp DP to DP chỉ có loại cáp chuyển thôi mà giá cũng đắt vãi. cáp này e mua có 180k thôi. Khi nào gặp ng bán e sẽ thông báo cho các bác nhé. Chơi cáp này e thấy độ sáng nó sáng hơn, tương phản tốt hơn, brightness E để = 0 vẫn nhìn bt để 50 thì chói lắp phải đứng từ xa mà xem nhưng mà ảnh thì đẹp lắm.

tronghang

Ðề: Re: Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

Chúc mừng bác tronghang có đồ chơi mới! Con này bác đánh giá thế nào? có ổn không ạ?!
cuôi năm em bận quá chẳng có time lên chia sẻ cùng mọi người được.! mọi lần với em khi nâng cấp đồ chơi có PC thật dễ, vậy mà đợt này căng quá, mãi không làm theo ý mình được bác ạ!

Con này nó mạnh hơn 6850 chút nhưng nóng hơn, tốn điện hơn. nói chung với giá 2tr thì quá ổn rồi còn gì. bo mạch khủng hơn con asus của bác, nó dài hơn. Mình đang dùng cái quạt khác, cái quạt lồng sóc của nó hơi kêu ko biết sủa kiểu gì, nhưng để trần truồng nhìn cũng thiếu thẩm mĩ lắm.

tronghang

Crysis là sát thủ phần cứng nhưng mà cũng ko nặng lắm đâu, chạy khá mượt. yêu cầu hệ thống của crysis 3 cũng như bản 2 thôi. E down torrent trên thepirate về bản cài sẵn chép mấy cái cờ rắc mà vẫn đang ko chạy đc hiện mỗi cái biểu tượng đc tí rồi bật ra nhưng nó vẫn chạy ngầm chíp vọt lên nhưng ko xuống nữa. chẳng hiểu kiểu gì. Bản 3 thấy bảo ngắn, bản 2 dài vãi.

tronghang

Có khi phải down bản khác xem thế nào. Công nhận chơi ổ ssd máy chạy tít thật khác hẳn ổ thường bác Huy à. khởi động có khi chỉ chục s. mà e thấy vào mạng nó cũng nhanh hơn nữa.

tuanphuong1826

Active Member
Re: Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

Có khi phải down bản khác xem thế nào. Công nhận chơi ổ ssd máy chạy tít thật khác hẳn ổ thường bác Huy à. khởi động có khi chỉ chục s. mà e thấy vào mạng nó cũng nhanh hơn nữa.

Bác Tronghang lên đời SSD rồi à, loại gì vậy bác? bác Test và cho anh em chút ảnh chiêm ngưỡng đi! Em ham quá mà vẫn chưa lên đời được đây bác ạ. Nhiều việc trước mắt phải lo quá!
Nhiều lúc em muốn lên Main GA-Z77X-UD3H hoặc UD5H, nhưng có lúc lại định GA-Z77-DS3H, cũng không định ép xung. chủ yếu là chạy SATA3 và ổ SSD thôi. tăng tốc độ lên chút. em vẫn phân vân chưa quyết định được loại nào vì túi tiền hàn chế quá.

tronghang

E mua con ''Kinh tởm" Ở HNC HanoiComputer - SSD Kingston SSDNow 60GB SATA3 6Gb/s 2.5" (Đọc 450MB/s, Ghi 450MB/s) - SV300S37A/60G

Giá niêm yết là 1,65m nhưng e mua giá cho anh em VOZ là 1,42m thôi. Nói chung là khác biệt hoàn toàn, tất cả mọi thao tác đều tức thời. E nghĩ cái ổ SSD là cái đáng nâng cấp nhất vì nhưng thao tác thông thường ta hay dùng nhất trên pc thì nó tăng tốc lên nhiều lần. 1 con máy i3 và 1 con i7 chỉ khác nhau nếu chạy nhưng phần mềm nặng còn con i7 mà chạy HDD i3 chạy SSD thì các thao tác thông thường, những ứng dụng ko vượt quá khả năng của i3 thì con máy i3 + ssd nó sẽ nhanh hơn con i7 + HDD gấp nhiều lần. Nếu chưa có điều kiện nâng cấp main, chíp thì các bác có thể nâng cấp lên SSD trc sẽ thấy cực kì hiệu quả mà lại ko tốn nhiều đạn.

Hai Scm

Active Member

Bác Tronghang lên đời SSD rồi à, loại gì vậy bác? bác Test và cho anh em chút ảnh chiêm ngưỡng đi! Em ham quá mà vẫn chưa lên đời được đây bác ạ. Nhiều việc trước mắt phải lo quá!
Nhiều lúc em muốn lên Main GA-Z77X-UD3H hoặc UD5H, nhưng có lúc lại định GA-Z77-DS3H, cũng không định ép xung. chủ yếu là chạy SATA3 và ổ SSD thôi. tăng tốc độ lên chút. em vẫn phân vân chưa quyết định được loại nào vì túi tiền hàn chế quá.

Main GA-Z77X-D3H là được rồi bác rẻ hơn con GA-Z77X-UD3H 600k đó.

tusontay

Huyền Thoại

Nghe lão tronghang "Rì Viu" là em thấy máu rồi, định quất mấy lần mà cứ lười đi Hà Nội. :D

tuanphuong1826

Active Member
Em thì muốn lên SSD quá đi rồi, nhưng ngặt nỗi Main của em ko hỗ trợ SATA 3. nên giờ nâng cấp main tương đương nâng cấp CPU vì CPU của em socket 1156, đau em quá đi
giờ phải nâng cấp Main+CPU+SSD ~ 12 củ rồi. thế em mới chưa lên được. chứ nguyên cái SSD thì đơn giản!

tronghang

Ðề: Re: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

Ngu ý của em thấy hàng king tởm nó ko được bền như cọc sê hay OCZ... :D

E Lấy hàng kinh tởm là do các hàng khác 60gb ko còn, ý định chơi OCZ cơ. vì con OCZ là rẻ nhất mua đúng chỗ chỉ tầm hơn 1,3m. kinh tởm thì e ko máu lắm, mấy cái usb của nó cũng hay chết, hi vọng hàng cao cấp này nó đổi mới về chất lượng. với lại bảo hành 3 năm lúc đó có khi em quăng đi lâu rồi các bác à.

tuanphuong1826

Active Member
Thế thì hơi mệt đấy bác nhỉ :D

Vậy em mới lăn tăn từ trước tết đến giờ bác ạ chứ không em lên đời SSD lâu rồi. em đang chạy HDD WD Black 1T, cache 64Mb, Sata3, nhưng chưa phát huy hết tác dụng. chính vì Main bác ạ. Thay Main là thay cơ số thứ nữa. đau lòng quá!

Bên trên