[Ghost | 1 link]Ghost đa cấu hình Windows 7 Ultimate 32bit cho Desktop / Laptop

chymem

Ðề: [Ghost | 1 link]Ghost đa cấu hình Windows 7 Ultimate 32bit cho Desktop / Laptop

bác ơi cho e hỏi e có 2 cái laptop 1 cái là HP Pavilion DV6000 Intel Dual Core T2330 1.6GHz, 1GB RAM, 120GB HDD, VGA Intel GMA X3100 và 1 con là samsung R439 (Intel Core i3-350M 2.267GHz, 2GB RAM, 320GB HDD, VGA Intel HD Graphics cài cái này đc k ,e k biết xài hiren boot e toàn xài onekey để gost đc k vậy ....thank's bac nhiều

kiem99

Active Member
Ðề: [Ghost | 1 link]Ghost đa cấu hình Windows 7 Ultimate 32bit cho Desktop / Laptop

hinh nhu link da chet het roi? toi o nuoc ngoai (khong co tien VNdong) thi lam sao de mua tai khoan de dl, lam on chi cho. cam on nhieu

songxanh

Member

hinh nhu link da chet het roi? toi o nuoc ngoai (khong co tien VNdong) thi lam sao de mua tai khoan de dl, lam on chi cho. cam on nhieu

Dow miễn phí cũng được, link vẫn sống đó.

TrungNT

Well-Known Member

bác ơi cho e hỏi e có 2 cái laptop 1 cái là HP Pavilion DV6000 Intel Dual Core T2330 1.6GHz, 1GB RAM, 120GB HDD, VGA Intel GMA X3100 và 1 con là samsung R439 (Intel Core i3-350M 2.267GHz, 2GB RAM, 320GB HDD, VGA Intel HD Graphics cài cái này đc k ,e k biết xài hiren boot e toàn xài onekey để gost đc k vậy ....thank's bac nhiều

Vẫn được bạn àh. Nếu Win chưa nhận đc driver một số thiết bị trong Laptop của bạn thì nên lấy DVD kèm theo máy để update nhé.

TrungNT

Well-Known Member

Link được đảm bảo 100% không bao giờ die, tài khoản miễn phí vẫn download tốt (chỉ hạn chế băng thông thôi)

vuboy007

Active Member

1. Download về PC
2. Chạy file Full_Hiren_On_HDD_Win7.exe để cài đặt (nếu ko chạy được, các bạn có thể chạy trên Safe-mode)
3. Khi quá trình cài đặt hoàn tất, nó sẽ nhắc bạn "nhấn phím bất kỳ để kết thúc"
4. Khởi động máy để thưởng thức

Vui vẻ nhé

Khi mình chạy file Full_Hiren_On_HDD_Win7.exe này thì nó sẽ tự động cài trên ổ C: hả pồ còn máy phân vùng ổ D: E:...vẫn còn nguyên hen hay nó chạy giống như Multi boot trên CD?

Mình cũng gà mấy cái này lắm, monh pổ chỉ giáo, sợ khi nhấn Enter 1 cái là các dữ liệu trên các phân vùng khác đi toi là khổ..:)

Chúc pồ Sức khoẻ hen.!

anhtuanph

Member

Có bản cho netbook không bạn, Win 7 Start cho nó nhẹ. Cám ơn

TrungNT

Well-Known Member

Khi mình chạy file Full_Hiren_On_HDD_Win7.exe này thì nó sẽ tự động cài trên ổ C: hả pồ còn máy phân vùng ổ D: E:...vẫn còn nguyên hen hay nó chạy giống như Multi boot trên CD?
Mình cũng gà mấy cái này lắm, monh pổ chỉ giáo, sợ khi nhấn Enter 1 cái là các dữ liệu trên các phân vùng khác đi toi là khổ..:)
Chúc pồ Sức khoẻ hen.!

Không phải Multi-Boot đâu, bạn phải đọc kỹ cách sử dụng Norton Ghost trước khi áp dụng nhé. Thật ra nó rất đơn giản.

Có bản cho netbook không bạn, Win 7 Start cho nó nhẹ. Cám ơn

Win7 Start nhẹ, nhưng hạn chế rất nhiều so với Ultimate. Win7 32bit hoặc 64bit đều chạy rất nhanh hơn là mọi người nghĩ.

anan

Member

anh up luôn sp1 cho bản 7/32 này thì ngon hơn. với lại office 2010. thk

phong181

ủa cho mình hỏi ghost là gì thế hả bạn có phải là giống như cài máy về từ đầu luôn không

TrungNT

Well-Known Member

ủa cho mình hỏi ghost là gì thế hả bạn có phải là giống như cài máy về từ đầu luôn không

Nguồn: forum.tech24.vn
Link bài viết: Ghost là gì ? Tại sao phải ghost ?
...
Ví dụ bạn thử nhìn vào một chiếc giá sách chứa rất nhiều sách mà bạn đã sắp xếp chúng một cách rất khoa học, rất dễ lấy từng cuốn sách với thói quen sử dụng của bạn bởi các phân mục rõ ràng. Bạn đã chụp lại một bức ảnh mà tất cả các gáy sách sẽ giúp bạn nhận biết cuốn nào đặt ở tầng nào, chỗ nào. Một hôm những người bạn của bạn đến chơi và lục tung sách của bạn lên, làm đảo lộn mọi thứ. Khi họ ra về thì bạn bắt đầu sắp xếp lại, mọi việc rất đơn giản vì bạn đã dùng bức ảnh chụp để có thể sắp xếp lại đến từng vị trí của các cuốn sách như cũ.
...

phong181

thanks bạn mình hiểu rồi

cho mình hỏi có bản ghost win64bit k, xin cám ơn.

không chi tiết về bản ghost. sang bên vn-zoom hay ghost VN . các bạn sẽ có nhiều sự lựa chọn hơn

tiffanyminh

chương trình Full Hiren Boot On HDD for Win7 có thể dùng để cài file .ISO của Win7 SP1 rip từ DVD ra được không vậy??

thanhquymdf

Active Member

Thanks Bác, em kéo bản 64 bit.

Trauvanght

Active Member

Đã có ai test thử chưa
Máy mình Acer 3680 cùi bắp, chưa giám thử.
Ai thử tét rồi review cho a e nhé.
Thanks chủ thớt!

Bên trên