[Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

VThanhgtvt

Well-Known Member
Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

Cách hôm trước dành cho các file flac & Mp3 ,foobar nó không khoái mấy file nhạc định dạng wav của bác nên nó không hợp tác với bác thì phải ! để cái Lyric đó chạy từng chữ theo ca sĩ hát phải thêm thời gian trước mỗi dòng nhạc, cái này hơi phức tạp.
Soft Zing lyrics extrator của Nguyễn Kim Vỹ lấy lyric và save hàng loạt rất nhanh chỉ cần gõ tên ca sỹ tìm kiếm và chọn nơi lưu nhấp thêm tất cả.

Vâng, để em vọc thử soft Soft Zing lyrics extrator coi sao...

vo7210

Well-Known Member
Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

cho em hỏi thêm chút nữa, làm sao để cái Lyric đó chạy từng chữ theo ca sĩ hát nhỉ?

Ở mục Edit Lyrics bác cho trỏ chuột nhấp nháy ở đầu dòng (dòng đầu tiên) của bài hát ,xong rê chuột đến Ô có dòng chữ Synchronise selelted line chờ sẳn đó nghe nhạc khi ca sĩ vừa bắt đầu hát đến đầu dòng bác nhấp vào ô Synchronise selelted line (sẽ hiện lên các con số thời gian ở đầu mỗi câu hát)tiếp tục vừa bắt đầu hát đến dòng thứ hai lại nhấp cứ thế chờ đến đầu dòng là nhấp...cho đến hết bài > nhấp OK để sa ve lại lần sau mở lên thưởng thức.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Ở mục Edit Lyrics bác cho trỏ chuột nhấp nháy ở đầu dòng (dòng đầu tiên) của bài hát ,xong rê chuột đến Ô có dòng chữ Synchronise selelted line chờ sẳn đó nghe nhạc khi ca sĩ vừa bắt đầu hát đến đầu dòng bác nhấp vào ô Synchronise selelted line (sẽ hiện lên các con số thời gian ở đầu mỗi câu hát)tiếp tục vừa bắt đầu hát đến dòng thứ hai lại nhấp cứ thế chờ đến đầu dòng là nhấp...cho đến hết bài > nhấp OK để sa ve lại lần sau mở lên thưởng thức.

Cách này em thấy có vẻ ổn hơn dùng soft Zing lyrics...

vo7210

Well-Known Member

Cách này em thấy có vẻ ổn hơn dùng soft Zing lyrics...

Nếu bác muốn tìm kiếm, chỉnh sửa ,upload lyrics nên dùng kèm soft minilyrics với foobar công cụ này mạnh và chuyên hơn edit lyrics của foobar lại còn hiển thị lời bài hát lung linh đủ màu karaoke trên nền detktop .

VThanhgtvt

Well-Known Member

Nếu bác muốn tìm kiếm, chỉnh sửa ,upload lyrics nên dùng kèm soft minilyrics với foobar công cụ này mạnh và chuyên hơn edit lyrics của foobar lại còn hiển thị lời bài hát lung linh đủ màu karaoke trên nền detktop .

Bác có key nào của soft này không ah? EM tìm hoài chẳng được cái nào life cả... :">

vo7210

Well-Known Member

Vâng, sao để chỉnh thời gian lyric cho thằng Mini đó không nhỉ? Em chỉnh được time hiển thị của lyric trong foobar nhưng nó chạy độc lập thì phải...

Bác vào mục View>Lyrics edit> làm y như bên foobar nút màu cam thêm thời gian giống như nút Syn bên edit lyrics fobar > bài nào ca sĩ hát lại nguyên bài thì bác cứ copy dán tiếp xuống bên dưới rồi Syn bình thường, nếu hát điệp khúc thì copy điệp khúc... làm OK bác cư up lên cho anh em khác được dùng đỡ phải làm nhớ ghi Đăng by VThanhgtvt bài nào hiện lyrics anh em HDVN còn biết với..Với nữa bác tick vào ô karaoke ở mục View>Preferences>themes>lyrics dipplay sẽ đổi màu chữ theo lời ca sĩ hát...

gpk

Well-Known Member

Hơi bị thích những skin của bác :D

vo7210

Well-Known Member

Bác chú ơi giờ nghe CD muốn up cover của ca sỹ thì up kiểu gì nhỉ
Hỏi lại bác chủ cái :(

Nhiệm vụ bất khả thi bác ạ, khi chơi CD hay file NRG add vào ổ ảo thì foobar không thể hiện cover , có thể như vầy cho nó đỡ trống vắng :

Chỉnh sửa lần cuối:

dinhhuy1979

Well-Known Member

Nhiệm vụ bất khả thi bác ạ, khi chơi CD hay file NRG add vào ổ ảo thì foobar không thể hiện cover , có thể như vầy cho nó đỡ trống vắng :

Chọn kiểu gì thế bác :-O

VThanhgtvt

Well-Known Member

Sao em vẫn không active được,dù đã xài bản này của bác nhỉ? Em làm ntn, bác coi có gì sai không nhé:
+ Install bằng file Mini
+ Copy file Loader.instal vô thư mục Mini trên ổ C
+ Chạy file vừa copy này trên thư mục đó
Song khi chạy Foobar nó vẫn báo là Unactive là sao bác nhỉ?

@ Tiện thể em hỏi luôn chút, em cũng có xài thằng Alcoho, song sao cứ mỗi lần khởi động lại máy, nó lại trở thành No active...

vo7210

Well-Known Member

Chọn kiểu gì thế bác :-O

Đối với hình chính giữa bác chọn 1 hình nào đó theo ý bác định dạng ảnh là png đặt tên là AudioCD chép đè vào thư mục Foobar2000\themes\DarkOne\Images .Hoặc nếu muốn giữ ảnh giống của em cho đậm chất phong cách HDVietNam thì bác sao ảnh này trong folder Foobar2000\themes\DarkOne\Images ra rồi làm như trên.Lúc bác chơi CD sẽ hiện ảnh này lên.
Đối với ảnh bên trái khung LYR bác làm theo hướng dẫn ở mục 13 tại đây http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...em-foobar2000-v1-post5317813.html#post5317813 tương tự đối với ảnh bên phải khung ELP bác làm theo hướng dẫn tại mục 16,nếu muốn nịnh gấu thì chọn 2 ảnh đẹp của gấu làm cho gấu thích.

dinhhuy1979

Well-Known Member

Vâng thx bác để trưa đi làm về đưa ảnh 2 mẹ con gấu nhà em lên ;))

vo7210

Well-Known Member

Sao em vẫn không active được,dù đã xài bản này của bác nhỉ? Em làm ntn, bác coi có gì sai không nhé:
+ Install bằng file Mini
+ Copy file Loader.instal vô thư mục Mini trên ổ C
+ Chạy file vừa copy này trên thư mục đó
Song khi chạy Foobar nó vẫn báo là Unactive là sao bác nhỉ?

Em active tốt mà ,không biết máy bác thế nào,bác nhớ tắt chương trình diệt virut khi cài,mà cái minilyrics này hình như không cần active đâu bác nó chỉ đòi active để sử dụng Ipod lyrics download thôi. hôm qua chổ em trời mưa ngồi mở bài Lãng đãng chiều đông hà nội của lệ quyên album tình khúc yêu thương nghe tiếng guitar hay quá mà foobar không seach được lời em có dùng soft minilyrics này edit syns lời rồi up lên, bác thử mở bài này xem foobar đã seach được chưa lyrics chạy khớp không.

@ Tiện thể em hỏi luôn chút, em cũng có xài thằng Alcoho, song sao cứ mỗi lần khởi động lại máy, nó lại trở thành No active...

Bác gỡ bỏ hoàn toàn bản củ tải bản Alcohol này về làm chính xác như hướng dẫn : Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat cẩn thận sai bước này nhớ khi đổi tên alcohol.exe thành alcohol_exe là 2 gạch nối dưới.

Chỉnh sửa lần cuối:

VThanhgtvt

Well-Known Member

Em active tốt mà ,không biết máy bác thế nào,bác nhớ tắt chương trình diệt virut khi cài,mà cái minilyrics này hình như không cần active đâu bác nó chỉ đòi active để sử dụng Ipod lyrics download thôi. hôm qua chổ em trời mưa ngồi mở bài Lãng đãng chiều đông hà nội của lệ quyên album tình khúc yêu thương nghe tiếng guitar hay quá mà foobar không seach được lời em có dùng soft minilyrics này edit syns lời rồi up lên, bác thử mở bài này xem foobar đã seach được chưa lyrics chạy khớp không.

Bác gỡ bỏ hoàn toàn bản củ tải bản Alcohol này về làm chính xác như hướng dẫn : Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat cẩn thận sai bước này nhớ khi đổi tên alcohol.exe thành alcohol_exe là 2 gạch nối dưới.

Hôm nay em mở lại bài hôm qua có syn thì thằng mini chạy đúng time rùi. Nó vẫn "ăn" với foobar thì phải...
@ Thế thì thằng mini cứ để unactive vậy...
@ Trước em cũng chuyển như vầy rùi, nhưng sao khi KD lại máy thì nó lại báo chưa active...

pthehiep

Member

cho em hỏi hơi lúa tí.
làm thế nào để add lyric vào cho nó chạy theo nhạc. tại vì của em khi chơi nhạc thì có bài có lyric có bài lại không?
Mà cái này khi mở 1 bài nhạc là nó load. vậy nó tự load lyric trên mạng hay ở đâu?
một vài thắc mắc nhỏ bác nào biết thì cho em hay với nha. em cảm ơn ạ

vo7210

Well-Known Member

cho em hỏi hơi lúa tí.
làm thế nào để add lyric vào cho nó chạy theo nhạc. tại vì của em khi chơi nhạc thì có bài có lyric có bài lại không?
Mà cái này khi mở 1 bài nhạc là nó load. vậy nó tự load lyric trên mạng hay ở đâu?
một vài thắc mắc nhỏ bác nào biết thì cho em hay với nha. em cảm ơn ạ
- Để add lyrics mời bạn xem tại đây : [Tổng hợp gỡ rối Foobar2000v1.2.8_DarkOne-v4]

- Lyrics là foobar load trên mạng khi bạn chơi nhạc bằng foobar và có kết nối internet , nếu bạn không kết nối internet foobar sẽ load từ thư mục Lyrics trong foobar nếu các file lyric được lưu ở đây.

pthehiep

Member

- Để add lyrics mời bạn xem tại đây : [Tổng hợp gỡ rối Foobar2000v1.2.8_DarkOne-v4]

- Lyrics là foobar load trên mạng khi bạn chơi nhạc bằng foobar và có kết nối internet , nếu bạn không kết nối internet foobar sẽ load từ thư mục Lyrics trong foobar nếu các file lyric được lưu ở đây.

bác có thể cho em xin địa chỉ trang web ma foobar load lyric tự động được không?

Bên trên