[Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

vo7210

Well-Known Member
Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

Coi bộ không có ai giống lỗi của mình hay sao á, ai giúp với cài hoài mà vẫn vậy.

Bác dùng bản nào đấy , Cài standard hay Portable.

Mark

Member
Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

Cám ơn chủ thớt và các bạn nhiều nhé.

nguoi006

Well-Known Member
Ðề: Foobar2000 mới nhất 1.2.6 và Skin DarkOne v4

Làm theo hướng dẫn trong hình :

tại chổ chấm màu vàng chuột phải chọn Splitter Settings ở mục Script tại chổ khoanh màu đỏ thấy có số 32 mặc định cẩn thận thay bằng giá trị khác từ 0 đến 255 càng lên cao càng rõ sau đó apply>OK khởi động lại foobar kết quả:

Vụ chỉnh độ mờ này trên Dark4 em làm theo mà ko dc vì không có cái mục như bác chủ nói!
Phiền các bác hd thêm em phát!

vo7210

Well-Known Member
Ðề: Foobar2000 mới nhất 1.2.6 và Skin DarkOne v4

Vụ chỉnh độ mờ này trên Dark4 em làm theo mà ko dc vì không có cái mục như bác chủ nói!
Phiền các bác hd thêm em phát!

Bác chuột phải vào nơi khoanh dấu đỏ dưới đây nhấp vào Splitter Settings:

Khi nào hiện lên bảng như thế này ,nhấp vào tab Scipt :

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

giao diện đẹp phết, mỗi tội hiển thị list bài hát hơi điên tí

vo7210

Well-Known Member

giao diện đẹp phết, mỗi tội hiển thị list bài hát hơi điên tí

Cho nó hiển thị thế này :

7 - Nếu không muốn mỗi bài hát đều hiện 1 cái thumbnail, nhìn rối và chiếm chỗ thì Chuột phải vào bài hát, chọn setings rồi chọn thẻ

grouping, bên dưới ô group format xóa hết "$if(%album%,$if2(%band%,%album artist%)|%album%|%discnumber%,%directoryname%)"

vo7210

Well-Known Member

Foobar2000v1.3 với skin foobox_2.1 by_dramawake-d5l8zoh

Nhẹ nhàng , thanh thoát , đơn giản nhưng vẫn đẹp và hay. Có thể kéo giãn thu nhỏ nhiều cỡ khác nhau không làm thay đổi cấu trúc giao diện.

Link Download :[hide]
[/hide]

Chỉnh sửa lần cuối:

Mark

Member

Mình xài version portable thì có thể xài 1 lúc nhiều version khác nhau không nhỉ? Lúc mở cái này lúc mở cái kia để thay đổi?

vo7210

Well-Known Member

Mình xài version portable thì có thể xài 1 lúc nhiều version khác nhau không nhỉ? Lúc mở cái này lúc mở cái kia để thay đổi?

Dùng thoải mái, bác thích cái nào tải về cái đó, Extrack ra rồi Save lại ở ổ chứa dữ liệu.

Mark

Member

Thế thì để nhanh tay down về xài chơi thôi, thay đổi tý cho nó đỡ chán :)

Mark

Member

Chủ thớt cho mình hỏi làm sao mà tạo 1 album collection (từ nhiều bài thuộc nhiều album khác nhau) của mình để khi hiện thị thì nó chỉ vào 1 list như album mỹ tâm trên đây thui?

vo7210

Well-Known Member

Chủ thớt cho mình hỏi làm sao mà tạo 1 album collection (từ nhiều bài thuộc nhiều album khác nhau) của mình để khi hiện thị thì nó chỉ vào 1 list như album mỹ tâm trên đây thui?

Tạo Play List cho Foobar :

- Nếu chọn từng bài ưa thích từ nhiều album : Menu>file>New playlist tiếp theo Menu>file>add files..hoặc kéo thả các bài hát từ các folder vào panel ELP, sau khi chọn đủ bài nhạc Menu>file>Save playlist>đặt tên >OK.

- Nếu chọn 1 hoặc nhiều album :Menu>file>New playlist kế tiếp Menu>file>add folder duyệt đến folder nhạc đó nhấp Selec Folder và sau đó Menu>file>Save playlist > Đặt tên>OK.

- Add tất cả nhạc vào Foobar dùng Media Library : Nhấn Ctrl + P hoặc Menu>Preferences>nhấp Media Library> nhấp Add>chọn thư viện nhạc của bạn >OK . sau đó nhấp vào Tab panel LIB tùy chọn hiển thị theo tên Artist hay Album hay thể loại...

anbinhdo

Well-Known Member

Chà nhiều lựa chọn quá không biết nên lựa chọn ban nào đây !
:D

Mark

Member

Ngồi nghịch mấy cái skin thấy cái skin zetro cũng hay ho phết nhỉ? Nhưng mà thuận tiện nhất vẫn là Darkone4 vì có tải lyrics online luôn nhỉ? zetro phải tự add?

vo7210

Well-Known Member

Ngồi nghịch mấy cái skin thấy cái skin zetro cũng hay ho phết nhỉ? Nhưng mà thuận tiện nhất vẫn là Darkone4 vì có tải lyrics online luôn nhỉ? zetro phải tự add?

Zetro cũng Seach lyrics online đầy đủ như Darkone-v4 nếu bác thiết đặt như dưới đây (Hoặc tải bản cập nhật 19/8/2013):

1 - Foobar sẽ luôn seach lyric và hiển thị tự động mỗi khi play nhạc nếu PC có nối mạng ,Lyric sẽ được tìm thấy nếu thông tin Artist và Title có đầy đủ trong Tag file nhạc , và lyric đó đã được ai đó Sync

và up lên trên các trang chứa data lyrics . và ở mục Menu > file > preferences>Tools> Lyric show 3 >tab Lyric Searching chọn như hình dưới

Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

bạn biết cách nào để nó hiện lên list bài hát thoi... ko gộp vào nhóm từng ca sĩ dc ko....?
và cách làm cái hình nền bên dưới cái lời bài hát (list nhạc)

Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

mấy bác cho em hỏi cái... ở cái skin zetro làm sao để chỉnh lyrics chạy mượt như ở cái V4 ko... lyrics zetro cứ đứng giật giật hoài ko thích cho lắm

vo7210

Well-Known Member
Ðề: Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

bạn biết cách nào để nó hiện lên list bài hát thoi... ko gộp vào nhóm từng ca sĩ dc ko....?
và cách làm cái hình nền bên dưới cái lời bài hát (list nhạc)

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng tại đây : http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...eu-phan-mem-foobar2000-v1-13.html#post5317813

mấy bác cho em hỏi cái... ở cái skin zetro làm sao để chỉnh lyrics chạy mượt như ở cái V4 ko... lyrics zetro cứ đứng giật giật hoài ko thích cho lắm

Đã chỉnh lyrics chạy mượt bác có thể tải lại tại đây : [hide]http://www.fshare.vn/file/VXEA1OGOGV/[/hide]

Re: Ðề: Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng tại đây : http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...eu-phan-mem-foobar2000-v1-13.html#post5317813

Đã chỉnh lyrics chạy mượt bác có thể tải lại tại đây : hidden content may not be quoted

sao nó vẫn đứng lại rồi qua câu khác nó mới chạy lên tiếp bác... em muốn nó chạy giống kiểu V4 hay như v3 lúc trước ý... dòng nào ca thì nó vẫn sáng lên nhưng toàn bộ lyrics thì vẫn chạy lên từ từ ó... bác giúp em với

vo7210

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

sao nó vẫn đứng lại rồi qua câu khác nó mới chạy lên tiếp bác... em muốn nó chạy giống kiểu V4 hay như v3 lúc trước ý... dòng nào ca thì nó vẫn sáng lên nhưng toàn bộ lyrics thì vẫn chạy lên từ từ ó... bác giúp em với

Trên nền lyric chuột phải chọn Panel Preferences
Bác làm chính xác như phần khoanh dấu đỏ trong hình này nhé ,đảm bảo như ý bác :

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên