[Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

làm sao để hiện ra cái bảng đó bác
với lại em định tăng độ sáng ảnh nên lên 1 chút, nhưng đọc theo cái hướng dẫn thay đổi độ sáng hình nền... thì ko thấy cái dòng như trong ảnh hướng dẫn (tìm dc cái bảng nhưng đoạn code thì ko thấy)

vo7210

Well-Known Member
Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

@16thienchien
làm sao để hiện ra cái bảng đó bác

Trên nền lyric chuột phải chọn Panel Preferences

với lại em định tăng độ sáng ảnh nên lên 1 chút, nhưng đọc theo cái hướng dẫn thay đổi độ sáng hình nền... thì ko thấy cái dòng như trong ảnh hướng dẫn (tìm dc cái bảng nhưng đoạn code thì ko thấy)
Hình như bác quên thanks nên ko thấy , đùa tí thôi mời bác xem lại tại đây:
Xem tại #344 : http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...eu-phan-mem-foobar2000-v1-35.html#post6037509

Re: Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

@16thienchien

Trên nền lyric chuột phải chọn Panel Preferences

Hình như bác quên thanks nên ko thấy , đùa tí thôi mời bác xem lại tại đây:
Xem tại #344 : http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...eu-phan-mem-foobar2000-v1-35.html#post6037509
cám ơn bác nhiệt tình giúp đỡ... cái lyrics em đã làm theo và được rồi.. nhưng còn cái độ sáng hình nền thì ý em nói là khi em zô Splitter Settings => tab Scipt thì kiếm ko ra cái đoạn code dc khoanh đỏ như trong hình

vo7210

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

cám ơn bác nhiệt tình giúp đỡ... cái lyrics em đã làm theo và được rồi.. nhưng còn cái độ sáng hình nền thì ý em nói là khi em zô Splitter Settings => tab Scipt thì kiếm ko ra cái đoạn code dc khoanh đỏ như trong hình

Bác chuột phải khi nào thấy hiện lên bảng chỉ có hai dòng là View panel và Control panel thì nhấp tab Scipt sẽ thấy, không hiện lên bảng như hướng dẫn ở #344 thì nhấp lại.

greentexas

Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

Anh vo7210 ơi, anh send file ảnh "Playing" như dưới đây cho em với ạh, lúc play nhạc nhìn logic hơn cái ảnh "hdvietnam" kia, hehe :D

p/s: àh, còn một cái nữa là lúc di chuột vào list nhạc thì nó ko hiện cover của album tương ứng mà cũng hiện lại ra cái ảnh "hdvietnam" luôn, anh chỉ cách hiện thị lại cái cover của album với ạh?

Chỉnh sửa lần cuối:
Re: Ðề: Re: Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

Bác chuột phải khi nào thấy hiện lên bảng chỉ có hai dòng là View panel và Control panel thì nhấp tab Scipt sẽ thấy, không hiện lên bảng như hướng dẫn ở #344 thì nhấp lại.

bác biết cụ thể chỗ nào ko.. úp ảnh lên cho em với... em nhấp nát hết mà ko thấy cái bản có hai dòng view panel & control panel như ở #344

vo7210

Well-Known Member

Anh vo7210 ơi, anh send file ảnh "Playing" như dưới đây cho em với ạh, lúc play nhạc nhìn logic hơn cái ảnh "hdvietnam" kia, hehe :D

p/s: àh, còn một cái nữa là lúc di chuột vào list nhạc thì nó ko hiện cover của album tương ứng mà cũng hiện lại ra cái ảnh "hdvietnam" luôn, anh chỉ cách hiện thị lại cái cover của album với ạh?

Tại vì có mấy bác bê nguyên bài viết của mình sang forum khác mà không ghi nguồn nên mình mới để cái hình hdvietnam thay hình mặc định. Bạn có thể thay ảnh khác ở thư mục này đặt tên y như các hình hdvietnam đang có : foobar2000\themes\DarkOne_v4.0\Images
Bác thích ảnh của ban nhạc Joy thì tải nhạc ở đây về :http://www.hdvietnam.com/diendan/go....com/diendan/forum.php&ref=&ss=4399j8469777j5 , lúc Play nhấp tab BIO sẽ tìm thấy hình này Save là OK, còn thích ảnh ở nền Lyric thí seach từ khóa Kỳ Quan Thứ 8 nhé

bác biết cụ thể chỗ nào ko.. úp ảnh lên cho em với... em nhấp nát hết mà ko thấy cái bản có hai dòng view panel & control panel như ở #344

Chính xác nhé bác ngay chổ khoanh đỏ dưới chữ ELP :

phuthuy333

Re: Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.8) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

em muốn hỏi cách cho hình ảnh vào ô playlist, em có đọc hướng dẫn mà ko hình dung ra được, bác hướng dẫn cụ thể giúp em. thank bác nhiều nhé

vo7210

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.8) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

em muốn hỏi cách cho hình ảnh vào ô playlist, em có đọc hướng dẫn mà ko hình dung ra được, bác hướng dẫn cụ thể giúp em. thank bác nhiều nhé

Cách 1 : trong mỗi folder nhạc đều có hình ảnh được đặt tên là Artist

Cách 2 : Nếu muốn dưới nền Playing list (ELP) luôn hiện một hình ảnh mặc định theo ý bạn làm như sau : chuột phải vào chổ khoanh dấu đỏ dưới chữ ELP nhấp Splitter Settings => tab Scipt

xóa dòng chữ trong ô màu xanh và thay vào đó bằng đường dẫn đến ảnh được lưu trong máy tính của bạn bao gồm cả phần mở rộng của file ảnh. ví dụ :C:\Users\Pictures\showimage.jpg

phuthuy333

Re: Ðề: Re: Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.8) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

Cách 1 : trong mỗi folder nhạc đều có hình ảnh được đặt tên là Artist

Cách 2 : Nếu muốn dưới nền Playing list (ELP) luôn hiện một hình ảnh mặc định theo ý bạn làm như sau : chuột phải vào chổ khoanh dấu đỏ dưới chữ ELP nhấp Splitter Settings => tab Scipt

xóa dòng chữ trong ô màu xanh và thay vào đó bằng đường dẫn đến ảnh được lưu trong máy tính của bạn bao gồm cả phần mở rộng của file ảnh. ví dụ :C:\Users\Pictures\showimage.jpg
cuối cùng thì em cũng làm được. cám ơn sự giúp đỡ ko thể chi tiết hơn của bác một lần nữa

Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

hix..... em sài zetro.... thì nhấp chỗ nào bác.... em nhấp bấy hết mà ko ra...!

Chỉnh sửa lần cuối:

phuthuy333

khi e thêm đồng hồ UV thì nó hiện lên dòng này thay vì đồng hồ "cannot load skin hartmann & braun from default group"
bác giúp e vs, thanks

vo7210

Well-Known Member
Ðề: Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

hix..... em sài zetro.... thì nhấp chỗ nào bác.... em nhấp bấy hết mà ko ra...!

Trời ạ ! bác hỏi skin Zetro mà trước đó trích dẫn 2,3 lần skin Darkone ,có phải bác muốn trong suốt như vầy không :

khi e thêm đồng hồ UV thì nó hiện lên dòng này thay vì đồng hồ "cannot load skin hartmann & braun from default group"
bác giúp e vs, thanks
Bác có thể nói rõ hơn là bác cài bản nào và thêm UV vào đâu.

banggiabmt

làm thế nào để khi nhấp vào nút thu nhỏ thì foobar sẽ ẩn vào thanh taskbar vậy các bác?

vo7210

Well-Known Member
Ðề: Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

làm thế nào để khi nhấp vào nút thu nhỏ thì foobar sẽ ẩn vào thanh taskbar vậy các bác?
Bác xem ở đây mục 15 :
Tổng hợp gỡ rối foobar2000v1.2.8_Skin DarkOne-v4 tại :ĐÂY

Re: Ðề: Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

Trời ạ ! bác hỏi skin Zetro mà trước đó trích dẫn 2,3 lần skin Darkone ,có phải bác muốn trong suốt như vầy không :

Bác có thể nói rõ hơn là bác cài bản nào và thêm UV vào đâu.
ko bác.. ý em muốn là cái ảnh em làm nền trong Fb2k nó sáng lên tí nữa... thấy nó hơi tối sao với ảnh góc

bạn vào mục skin\retro\backgrounds rồi thêm ảnh vào, nhớ là đổi tên ảnh nhé

ko phãi em hỏi cách đổi ảnh nền bác ơi... ảnh trong hình là em đổi đó... em muốn nó sáng lên tí nữa.. nó hơi tối so với ảnh góc

vo7210

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

ko bác.. ý em muốn là cái ảnh em làm nền trong Fb2k nó sáng lên tí nữa... thấy nó hơi tối sao với ảnh góc

Muốn ảnh sáng lên : Nhấp vào appearance > nhấp vào dấu + nhiều lần bên chữ Brightness dưới hình Wallpaper hết mức có thể .

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

Muốn ảnh sáng lên : Nhấp vào appearance > nhấp vào dấu + nhiều lần bên chữ Brightness dưới hình Wallpaper hết mức có thể .
cám ơn bác nhìu lắm... em làm dc rồi.... trời ơi ngu thật... hỗm rày nhấp cho nó mờ cái viền đi hoài mà ko để ý nhấp cái ở trên để làm sáng ảnh nền
à bác cho em hỏi luôn có cách nào thay đổi màu chữ của mấy cái này ko... nền em màu trắng mà nó cũng màu trắng thành ra ko thấy gì hết

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên