[Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

vo7210

Well-Known Member
Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.3.1) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

onlylovey4u đã viết:
bạn ơi! bạn cho mình hỏi làm sao thay đổi ảnh nền của foobar2000, mình vừa cài xong skin FooKillFlat_v3.19, mình chọn Options -> Image Background mà nó chuyển tự động qua 1 cái ảnh k như ý muốn! Bạn có thể hướng dẫn mình k?

Đầu tiên sưu tầm ảnh đặt tên từ 1 cho đến 25 chép đè vào thư mục bg theo đường dẫn sau:foobar2000\skins\fookjll\bg
Tiếp theo nhấp vào panel Settings nhấp chọn ảnh và chọn độ sáng tối. Chúc bạn có skins như ý !

Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.3.1) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

Giúp mình về ảnh bìa với, sao nó chỉ hiện lên có mỗi hình này à, mặc dù file nhạc của mình đã có sẵn hình cover, chọn front cover, back cover hay artis cũng đều hiện lên hình One piece này mà không hiện cái hình cover của mình. Trong folder chứa nhạc không có file hình one piece đó, và nó hiện đối với tất cả file nhạc đều là hình OP này.

Giúp mình với, cảm ơn trước

vo7210

Well-Known Member

Giúp mình về ảnh bìa với, sao nó chỉ hiện lên có mỗi hình này à, mặc dù file nhạc của mình đã có sẵn hình cover, chọn front cover, back cover hay artis cũng đều hiện lên hình One piece này mà không hiện cái hình cover của mình. Trong folder chứa nhạc không có file hình one piece đó, và nó hiện đối với tất cả file nhạc đều là hình OP này.

Giúp mình với, cảm ơn trước

Những file ảnh cover với tên sau cần có trong mỗi folder chứa nhạc :Artist.jpg - Back.jpg - Front.jpg - CD.jpg - Folder.jpg - Cover.jpg .
Trường hợp của bạn có thể bạn đã add một folder lớn bao gồm các album nhạc khác nhau ,nên nó chỉ hiện cái hình vớ vẫn ở trong folder lớn kia.

Những file ảnh cover với tên sau cần có trong mỗi folder chứa nhạc :Artist.jpg - Back.jpg - Front.jpg - CD.jpg - Folder.jpg - Cover.jpg .
Trường hợp của bạn có thể bạn đã add một folder lớn bao gồm các album nhạc khác nhau ,nên nó chỉ hiện cái hình vớ vẫn ở trong folder lớn kia.

Mình không hiểu cho lắm, tất cả file nhạc của mình đều nằm cùng trong 1 folder tên Music, trong folder Music không có folder nào khác nữa, cũng không có file ảnh nào hết.
Với lại mỗi file nhạc mình cũng add riêng 1 hình khác nhau nhưng khi phát thì chỉ hiện mỗi hình kia cho tất cả các file :(.

ngoduc99

sao cứ mỗi lần bật foobar mình lại bị lỗi hiện ra cái bảng thông báo như thế này, bạn nào giúp mình với:
Failed to load DLL: foo_deskband_controls.dll
Reason: This application has failed to start because the application configuration is incorrect. Reinstalling the application may fix this problem.

Failed to load DLL: foo_input_usf.dll
Reason: This application has failed to start because the application configuration is incorrect. Reinstalling the application may fix this problem.

vo7210

Well-Known Member

sao cứ mỗi lần bật foobar mình lại bị lỗi hiện ra cái bảng thông báo như thế này, bạn nào giúp mình với:
Failed to load DLL: foo_deskband_controls.dll

Failed to load DLL: foo_input_usf.dll

Cách 1 :Bạn vào Menu>file>Preferences>Advanced nhấp vào Playback bên phải bỏ dấu tích ở mục : Show error message popups
Cách 2 :Vào Thư mục components trong foobar xóa 2 file foo_deskband_controls.dll ; foo_input_usf.dll

ngoduc99

Cách 1 :Bạn vào Menu>file>Preferences>Advanced nhấp vào Playback bên phải bỏ dấu tích ở mục : Show error message popups
Cách 2 :Vào Thư mục components trong foobar xóa 2 file foo_deskband_controls.dll ; foo_input_usf.dll

Cảm ơn bạn, cho mình hỏi là bản foobar này khi chạy có thể cho ẩn xuống taskbar được ko? nếu được thì làm như thế nào ạ? mình ko thạo cho lắm xin giúp đỡ :D

vo7210

Well-Known Member

Cảm ơn bạn, cho mình hỏi là bản foobar này khi chạy có thể cho ẩn xuống taskbar được ko? nếu được thì làm như thế nào ạ? mình ko thạo cho lắm xin giúp đỡ :D

Bạn vào Menu>file>Preferences>Columns UI >Notification area bỏ dấu tick ở ô Minimise to icon.

Giúp mình chỉnh size lyric với.
Mình vào Menu > file > preferences > columns UI chọn phần colours and fonts > chọn thẻ fonts > sau đó chọn ô đầu tiên tìm phần "lyrcs show3" ô bên dưới chọn "Custom" rồi chọn ô "change".
Mình làm theo để chỉnh size nhưng không được, size vẫn có nhiu đó, nhỏ xíu khó đọc quá, mong giúp đỡ.

vo7210

Well-Known Member

Giúp mình chỉnh size lyric với.
Mình vào Menu > file > preferences > columns UI chọn phần colours and fonts > chọn thẻ fonts > sau đó chọn ô đầu tiên tìm phần "lyrcs show3" ô bên dưới chọn "Custom" rồi chọn ô "change".
Mình làm theo để chỉnh size nhưng không được, size vẫn có nhiu đó, nhỏ xíu khó đọc quá, mong giúp đỡ.

Nhấp phải chuột trong khung giao diện Lyricshow 3, chọn Panel Preferences,chọn Custom ,chọn Font để đổi font chữ hoặc tăng cỡ chữ

Nhấp phải chuột trong khung giao diện Lyricshow 3, chọn Panel Preferences,chọn Custom ,chọn Font để đổi font chữ hoặc tăng cỡ chữ

Được rồi, cám ơn nha.

davihai

Member
Ðề: Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.8) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

Sao mỗi lần mình muốn mở lại phải giải nén foobar2000.exe vậy bạn ơi. help me. Rồi làm sao để hiện ảnh trong album của mình nữa..... thankssssssssssssssssss

vo7210

Well-Known Member

kemcua97

Chỉnh được thanh như hình thế nào vậy anh

quycmf8

bác vo7210 cho em hỏi : em tạo playlist rồi save rồi, nhưng khi mình vô tình mở 1 file nhạc = foobar thì file này nó lại chép đè lên cái playlist vừa mới tạo. Có cách nào khắc phục ko bác?

vo7210

Well-Known Member

Chỉnh được thanh như hình thế nào vậy anh

Nhấp appearance , nhấp chọn 1 trong 12 ô màu sau đó nhấp vào dấu + hoặc - transparency

lamlinh79

Well-Known Member

Add các track lẻ vào foobar, nếu muốn âm lượng các track phát ra đều nhau thì chỉnh thế nào? Thank.

vo7210

Well-Known Member
Chỉnh sửa lần cuối:

jangb0k0

em làm theo hướng dẫn để thay đổi cỡ chữ lyric và màu sắc rồi nhưng không chỉnh được. k hiểu tại sao luôn. chả thay đổi gì :/

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên