[Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

vo7210

Well-Known Member
Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

Gởi Bác chủ.
Mình đã làm như Bác hướng dẫn, tuy nhiên khi thoát ra khỏi Foobar thì lại hiện lên báo lỗi Mong Bác giúp đỡ. Thank

Báo lỗi chọn sai tập tin cấu hình, bạn có thể nói rõ hơn bạn dùng bản standard hay portable và đã cài đặt như thế nào không.

sekophuoc

Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

Sao em làm như hướng dẫn mà nó báo lỗi. Hay là window của em có vấn đề. Giúp em với. Thanks !!!
view
[/url][/IMG]

hovuphuongtung

Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

xin hướng dẩn cách đưa hìnhanhr cá nhân vào làm hình nền cho phần mềm foobar. Xin cảm ơn nhiều

vo7210

Well-Known Member
Ðề: Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

Sao em làm như hướng dẫn mà nó báo lỗi. Hay là window của em có vấn đề. Giúp em với. Thanks !!!
view
[/url][/IMG]

Lỗi này do cài đặt hoặc chép đè lên bản cũ, cần gỡ bỏ bản củ hoàn toàn ,nếu cần thiết có thể dùng phần mềm CCleaner quét và sửa Registry rồi cài lại.

Bạn tham khảo thêm phần này :Tổng hợp gỡ rối Foobar2000v1.2.8_DarkOne-v4

Chỉnh sửa lần cuối:

Mấy cái components của foobar2000 là vô hại bác ạ ,bác cho em xem nó báo virus các file nào có thể xóa bỏ được vì nhiều khi một số components không cần dùng đến mà foobar vẫn chạy tốt.

Nó báo 1 số file .dll, chắc là có mã trùng với con virus nào đó. Tuy nhiên sau khi nó xóa hết các file đó đi thì vẫn dùng bình thường :D

ktsnhan

Member

Thank chủ thớt đã phản hồi. Mình cài bản foobar2000_v1.2.8 và skin DarkOne_v4 Standard và làm như hướng dẫn của Bác ở trang 4. Tuy nhiên khi thực hiện Import DarkOne v4.0.fcl vào thì nó chỉ OK chứ không Apply. NÊn mình nghĩ khi thoát ra nó báo lỗi sẽ không save lại cấu hình. Mong Bác chỉ giáo thêm.

mr_minh123

Active Member

Các thánh cho em hỏi sao em nghe cái cũ Ver 0.969 chơi file .dts thì receiver denon có hiện DTS (receiver denon của em sử dụng cáp HDMI) sao bộ foobar2000v1.2.9&DarkOne-v4 thì không có ạ thiếu đủ component như thế nào mong các thánh chỉ bảo. thanks!

SuperDreamII

Các thánh cho em hỏi sao em nghe cái cũ Ver 0.969 chơi file .dts thì receiver denon có hiện DTS (receiver denon của em sử dụng cáp HDMI) sao bộ foobar2000v1.2.9&DarkOne-v4 thì không có ạ thiếu đủ component như thế nào mong các thánh chỉ bảo. thanks!

Bác lên trang chủ foobar tải cái component dts về bỏ vào file setup là ok thôi mà

mr_minh123

Active Member

Bác lên trang chủ foobar tải cái component dts về bỏ vào file setup là ok thôi mà
bác cụ thể hơn tí được ko? í mình nói là vẫn play dts bình thường nhưng trên receiver AVR nó không có hiện chữ DTS mà chỉ Stereo thôi bác. hiếp em phát. bản này đẹp quá mà chỉ lossless ko thì uổng quá...:))

phamhongson

Well-Known Member

Lâu lắm mới mò đến soft này vì mấy hôm trước tình cờ thấy anh bạn mở fooobar trông lạ hoắc, về kiểm tra lại hóa ra mình vẫn đang xài bản 1.1.7 từ năm 2010. So thử thì thấy phần nghe y chang, chỉ có giao diện ngon hơn thôi.

SuperDreamII

bác cụ thể hơn tí được ko? í mình nói là vẫn play dts bình thường nhưng trên receiver AVR nó không có hiện chữ DTS mà chỉ Stereo thôi bác. hiếp em phát. bản này đẹp quá mà chỉ lossless ko thì uổng quá...:))

Thế ý bác nói là nó hiện lên dòng chữ dts ở bản v.09 thì giờ bác cài bản đó xong copy toàn bộ file trong mục component , sau đó xóa nó đi cài bản mới vào rồi chép đè file component vào chắc là ok

vo7210

Well-Known Member

Bác làm theo hướng dẫn ở đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...-mem/482791-huong-dan-cach-cho-xuat-hien.html

VThanhgtvt

Well-Known Member

Thanks bác chủ nhiều ah... Nhờ có topic mà em được sáng mắt ra khối thứ! :">

Abuabu

thanks bác chủ rất nhiều mình kéo về bản portable về chạy rất mướt
nhưng mình có câu hỏi này : khi mình nghe nhạc thì có bài hiện lyric có bài ko hiện ??? mặc dù chung 1 folder nhạc cẩm ly
thanks bác chủ

s2crux

Member

cho mình hỏi là nếu mình ko muốn tải lyric từ fm... nữa mà muốn chạy lyric từ minilyric vào cái ô lyric đó thì có được không
Thêm nữa là, mỗi album đều có file folder.jpg nhưng mình không tìm được cách nào để nó hiện lên và xoá nó, bạn có cách nào xoá được file đó không giúp mình với
Thanks bạn

Chỉnh sửa lần cuối:

vo7210

Well-Known Member

thanks bác chủ rất nhiều mình kéo về bản portable về chạy rất mướt
nhưng mình có câu hỏi này : khi mình nghe nhạc thì có bài hiện lyric có bài ko hiện ??? mặc dù chung 1 folder nhạc cẩm ly
thanks bác chủ

Foobar có chức năng "Search online" lời bài hát,Tuy nhiên không phải lúc nào Foobar cũng có thể Search được lời bài hát .Vấn đề đó xảy ra là do lỗi Tag của file nhạc, Tag của file nhạc là thông tin thêm của file nhạc đó, ví dụ như title, artist. Foobar sẽ căn cứ vào các thông tin trong tag này để Search online lời bài hát. 2 thông tin quan trọng mà Foobar sẽ tìm đến đó là Title và Artist ,có thể dùng phần mềm Tag&Rename để thêm Title và Artist cho file nhạc ,kể cả khi có đầy đủ thông tin trong Tag vẫn không Search online được là vì Foobar mặc định chỉ Search lyrics trên một số trang web nào đấy,nên không tìm thấy.
Có 1 số cách thủ công để bạn có thể add lyric cho bài hát mà foobar không search ra:

1. Trong foobar, bạn click chuột phải vào bài hát cần thêm lyric -> chọn Properties -> 1 bảng hiện lên -> click vào Tool --> --> Field name: điền là LYRICS -->Field value : ô này bạn past lyrics search được trên google, Save lại là xong!
2. Dùng phần mềm Tag&Rename :mở Tag & Rename lên, tìm đến folder chứa nhạc >chuột phải file nhạc chọn Edit file tag>nhấp tag Lyrics >dán lời bài hát >Save.

vo7210

Well-Known Member

cho mình hỏi là nếu mình ko muốn tải lyric từ fm... nữa mà muốn chạy lyric từ minilyric vào cái ô lyric đó thì có được không
Thêm nữa là, mỗi album đều có file folder.jpg nhưng mình không tìm được cách nào để nó hiện lên và xoá nó, bạn có cách nào xoá được file đó không giúp mình với
Thanks bạn

Foobar2000 và Minilyrics là 2 soft chạy song song ,có thể là không add Minilyrics vào ô LYR của foobar được.

File folder.jpg trong album nhạc là do khi rip CD bằng soft dBpowerAMP mà có, khi play album đó nó sẽ hiển thị như là hình cover. Nếu khi Rip CD người rip đã Add album art vào tag của các file nhạc thì bạn có xóa file folder này thì foobar vấn hiện ảnh album art trong ID-tag của các file nhạc đó, nếu muốn xóa phải dùng chức năng Edit ID-tag để remove album art.

laudaisoi

Các bạn cho mình hỏi có cách nào play từng bài nếu đĩa mình tải về chỉ có 1 cục NRG hoặc 1 cặp FLAC/CUE ( không dùng soft tách từng bài ra?)

vo7210

Well-Known Member

Các bạn cho mình hỏi có cách nào play từng bài nếu đĩa mình tải về chỉ có 1 cục NRG hoặc 1 cặp FLAC/CUE ( không dùng soft tách từng bài ra?)

Mấy cái này bản foobar này play tốt mà bác:
File CUE thì kéo thả vào EPL play từng bài bình thường,hoặc menu>file>add file> đi đến folder có chứa file cue>chọn file cue chớ đừng chọn file Flac hay Wav
File NGR thì bác dùng Alcohol 120% add vào ổ đĩa ảo rồi mở foobar>menu>File>open audio CD>chọn ổ đĩa.

Bên trên