Giúp em config play film HD!

cuongtn87

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Giúp em config play film HD!

Chính xác hơn là ta để GPU decode thay vì CPU vẫn làm như bình thường, khi đó thì CPU sẽ chạy rất nhẹ nhàng ( video 1080 bitrate~40Mbps thì CPU cũng chỉ hoạt động ở mức 30%)

Gắn 2 card hình để xử lý 2 video cùng 1 lúc thì quá ổn, còn nếu như bác nói thì xử lí 1 video ra 2 nơi là ko cần thiết

không phải 1 video ra 2 nơi mà là 1 màn hình điều khiển và 1 màn hình chỉ show phim bác ạ ( em chiếu qua máy chiếu phục vụ khách xem phim = HTPC)

quochung090

Member
Ðề: Giúp em config play film HD!

Decode này hình như là chạy bằng software dùng CPU xử lý. Em sẽ xem lại chon ATI Radeon X1550 của bác thử có hỗ trợ bộ decode cứng ko?

Bác có thể bật 720p và 1080p lên rồi vào Task Manager để xem CPU chạy bao nhiêu tài nguyên. Nếu chạy CPU quá mức thì CPU đang xử lý tập lệnh.

Thường thì nếu VGA card hỗ trợ bộ lệnh thì CPU còi cũng chạy tốt

à vấn đề này thì sau khi config gần chết thì MPC-HC vẫn ko cho GPU decode dc, CPU thì 100% muốn banh máy. Thử KMP thì không biết sao mà 1080 chơi hình mượt nhưng tiếng giật, đã config cho decode bằng GPU nhưng khi play phim chả thấy cái Core AVC chạy đâu cả, chỉ thấy ffshow của Klite code pack thôi bác ạ. Nản quá bỏ luôn.

ringleader

Active Member
Ðề: Giúp em config play film HD!

à vấn đề này thì sau khi config gần chết thì MPC-HC vẫn ko cho GPU decode dc, CPU thì 100% muốn banh máy. Thử KMP thì không biết sao mà 1080 chơi hình mượt nhưng tiếng giật, đã config cho decode bằng GPU nhưng khi play phim chả thấy cái Core AVC chạy đâu cả, chỉ thấy ffshow của Klite code pack thôi bác ạ. Nản quá bỏ luôn.

bạn đã dùng thử xbmc chưa? cái này mình thấy rất nhẹ đấy, thằng này dùng bộ codec của nó luôn nên ko cần bất cứ thằng nào khác, cứ thử xem sao

Bên trên