Giúp em lắp hệ thống loa với

canlong

Vâng, tình hình là em cần giúp đỡ như tiêu đề. Và em chỉ là sinh viên học đòi thôi nên không thể đục tường đóng đinh chỉ để treo cái loa được, ăn chửi liền. Mọi người ai có ý kiến nào thì tư vấn dùm em, cám ơn nhiều :).

lehoang40

Ðề: Giúp em lắp hệ thống loa với

Bạn ra chợ Nhật Tảo mua mấy cái kệ để loa ấy thì khỏi đoóng đinh chớ gì, nhưng mà hao đạn nhiều đấy: khoảng 550k/cặp kệ sắt-inox, có tender được.

canlong

Thks bác lehoang40. Nhưng ... còn cách nào khác không ạ ? :(

xitrum8x

Active Member

Dây kẽm hoặc dây nhựa rút răng cưa cột vào chỗ nào bạn cho là có thể, à mà loa của bác là loa gì nhỉ ???

canlong

Z5500 bác ạ. Hix, tường trên phòng trống hoắc, chả có gì để cột vào hết. K lẽ để loa lên sàn T_T

vietrung

Active Member

Đổi nhà trọ :| khoan đục có bao nhiu thời gian đâu nè, canh me bà chủ nhà đi chợ đục đẻo vài phát là xong, chớ bác dán keo quơ vài phát là rơi :D

a có nói dán keo đâu chú, tốt nhất bác chủ kiếm cây chống dựng loa lên là ổn!!!

canlong

Kiếm cây chống thì phải là 4 cây, bộn tiền :(. Với lại thấy nó sao sao ấy mí bác ơi :(

xitrum8x

Active Member

Suy nghĩ giùm chủ thớt từ hôm qua tới bây giờ, cách này là cuối cùng luôn rồi đó, ko được nữa là bó giò.
Bác ra cửa hàng vật liệu xây dựng mua 5 cục gạch ống + 5 đoạn cây dùng để gắn chổi vào quét vôi. Tiếp tục chạy đến shop gói quà mua 1 mớ giấy gói bác cho là đẹp. Về nhà lấy 1 đầu cây cắm vào cục gạch được bọc giấy gói quà vào , đầu kia buộc loa vệ tinh = dây kẽm or dây nhựa ( vệ tinh z5500 nhẹ mà ).Đây có lẽ là Giải pháp cuối cùng để bố trí đẹp dàn loa và đẹp luôn lòng người ( bà chủ nhà trọ ).

leminhvuong99

cái này cũng không rõ lắm. Mà mình nghĩ việc lắp đặt đâu có khó đâu @@

lan806

Well-Known Member

Mình không biết cách up ảnh lên, nhưng bạn có thể mua móc treo đa dụng KimLan, móc treo này có thể treo tối đa được 5kg. Nó vẫn phải dùng buá nhưng đóng rất dễ và đơn giản, hơn nữa là rất nhanh chỉ 1 tới 2 búa là OK.
Nhà mình dùng nó để treo khung ảnh, lịch, đồng hồ và các vật dụng bếp. Nó rất tốt khi đóng vào gỗ, tường cứng nhưng kém khi đóng vào tường yếu.
Gọi là đóng nhưng thực tế là gắn vào tường thì đúng hơn, cách làm khoa học nên nhanh và rất chắc. Nó màu trắng, gọn nếu bạn gỡ loa ra bà chủ nhà cũng ko thể phàn nàn được...

dichtv

Member

Nếu tường được sơn tốt thì kiếm loại móc dán tường (móc dính) xem sao, có loại treo được 2kg đấy. Mình dùng cái này dính vào gạch men thì chắc lắm treo cả đống đồ mà không rơi.
Tìm loại càng to càng tốt

xitrum8x

Active Member

Nếu tường được sơn tốt thì kiếm loại móc dán tường (móc dính) xem sao, có loại treo được 2kg đấy. Mình dùng cái này dính vào gạch men thì chắc lắm treo cả đống đồ mà không rơi.
Tìm loại càng to càng tốt

treo cái này dập Avatar là rớt liền.

canlong

Mình không tài nào hình dung được cách của bác xitrum8x :(. Còn về móc treo đa dụng Kim Lan thì mình sẽ tìm mua và thử :D.
Cám ơn mọi người :).

lehoang40

Mình thấy bác chủ topic làm sao ấy, hình như hơi tham lam, anh em đã tư vấn đến hết cách rồi:
1. Rẽ nhất là đóng đinh treo loa: Không được.

2. Tốn 1 ít tiền (chắc không quá 20k) mua mấy viên gạch ống về làm kệ, chịu khó kiếm giấy bông kiếng trang trí bên ngoài. Bác chủ chê làm sao ấy.

3, Mua hẳn kệ loa: mắc tiền, không làm được.

4. Mua pát nhựa dán tường: sợ rớt loa.

Hic, vậy bác muốn như thế nào?

vietrung

Active Member

mình còn cách này, ko biết chủ thớt có làm dc ko: mua dây treo loa từ trên trần xuống, chắc ko ảnh hưởng gì nhỉ :D

dichtv

Member

Cách này là hay nhất: Đổi nhà trọ =))

Nghia_PMT

Well-Known Member

Chủ thớt mua đc Polk rồi huh? Đổi nhà trọ hoặc khoan tường treo lên thôi, ko còn cách nào đâu.

canlong

Hix, mấy bữa nay em đang bận thi không lên thường xuyên được. Bác lehoang40 không đọc kỹ rồi, em có chê cách đó đâu, em nói là không hình dung được nó như thế nào thôi mà ( gạch ống là gì có biết đâu >.< ). Mà em quyết rồi, thi xong đi rình cho vài cây đinh lên tường thôi :-".

canlong

Xí quên, thks bác Nghia_PMT, em mua được cặp rm101 rồi :D. Mà nó ko có chân đế, sao treo giờ nhỉ ?

Bên trên