[HD Pro-DMB] Nữ hoàng của thế giới HDplayer

sct70

Well-Known Member
Ðề: [HD Pro-DMB] Nữ hoàng của thế giới HDplayer

Mình đã update firmware ngày 03/09/2010 test các thứ thấy đều tốt, tính năng mạng mình thấy đều có support đầy đủ nhưng chưa có điều kiện test. Duy cái vụ cứ tắt chú nó rồi mở lên lại là hiện cảnh báo "mình đang tiến hành định dạng ổ cứng...". Mà thực chất mình chẳng làm gì cả.

- Khi chọn Cancel (không format) thì màn hình hiển thị Menu chính và default nó nhảy tới icon Film ổ DVD.
- Bình thường với firmware 01/07/2010 khi mở máy thì màn hình hiển thị Menu chính và default nó nhảy tới icon Film ổ Cứng chứ không phải ổ DVD.

- Bạn nào biết xử lý Pan này giúp mình với. Chẳng lẻ lại quay về firmware 01/07/2010.

- Bác chủ xị HD360 đâu rồi vào giúp với!

haiau101079

Tôi mới cài FW mới nhất 3-9-10.
- Vẫn bị lỗi khi tour lại, hình hiển thị ko theo fim nữa mà như kiểu slideshow, hình giật cục.
Khi resume lại thì như hoạt hình Nhật bản: tiếng cứ đều đều mà hình thì chỉ có 1 frame!
- Vẫn đòi format HDD lại.
- Có thêm 1 số tính năng mới như:
+ Pass through audio
+ Tính năng mạng có thêm FTP & transmission (cái này chẳng biết là cái gì!)
+ Tính năng mạng có thêm cả IPTV nhưng ko rõ là gì, tuy nhien theo tôi đóan thì nó cho phép các máy tính qua mạng có thể xem fim do đầu này phát qua mạng theo địa chỉ IP của nó.

ơ sao e ko bị đòi format nhỉ.mà từ khi up fw mới khi tua có lúc bị hơi đứng hình e nghĩ cái này ko ảnh hưởng ji lắm wan trọng là DMB đã sửa FW liên tục cho khách hàng mỗi khi có phản hồi.thích mỗi cái vụ này..

Chỉnh sửa lần cuối:

haiau101079

Ổ cứng của bạn trước đó có cho em nó format lần nào chưa ?

e format ở win mà sao mọi người bị nhỉ:^o:^o:^o(chưa từng format trong DMB)e thấy FW lần này khá ổn đấy chứ cho dù có 1 số lỗi nhưng theo e có thể khắc phục được(thực ra tua hình bị đứng chút tùy phim thôi nhé cũng ko sao wan trọng là KO BỊ đơ luôn dùng máy tính khủng xem phim nhiều khi còn đơ chứ đừng nói là e DMB)

Chỉnh sửa lần cuối:

haiau101079

Thế thì lạ quá. Không hiểu nổi. Có firmware mới mà không táy máy được, ức chế quá.

hic e hiểu rùi e dùng doc để cắm qua USB và cổng esata nên ko bị đòi format chắc mọi người dùng ổ cứng cắm trong rùi:-cX_XX(

usbvn

Mình đã update firmware ngày 03/09/2010 test các thứ thấy đều tốt, tính năng mạng mình thấy đều có support đầy đủ nhưng chưa có điều kiện test. Duy cái vụ cứ tắt chú nó rồi mở lên lại là hiện cảnh báo "mình đang tiến hành định dạng ổ cứng...". Mà thực chất mình chẳng làm gì cả.

- Khi chọn Cancel (không format) thì màn hình hiển thị Menu chính và default nó nhảy tới icon Film ổ DVD.
- Bình thường với firmware 01/07/2010 khi mở máy thì màn hình hiển thị Menu chính và default nó nhảy tới icon Film ổ Cứng chứ không phải ổ DVD.

- Bạn nào biết xử lý Pan này giúp mình với. Chẳng lẻ lại quay về firmware 01/07/2010.

- Bác chủ xị HD360 đâu rồi vào giúp với!

Bạn vào phàn cài đặt , rồi chọn Trả về giá trị mặc định thử xem nhé, chắc là sẽ ổn !

sct70

Well-Known Member

Bạn vào phàn cài đặt , rồi chọn Trả về giá trị mặc định thử xem nhé, chắc là sẽ ổn !

A!. Bác đại lý đã vào. Cám ơn bác.
Để trưa về mình thữ lại một lần nữa xem. Các firmware trước mình up đều OK duy 2 cái firmware mới thì lại bị trường hợp này. Nếu không được nữa mình sẽ gởi qua cho bác giúp nhé.

À mà con của mình mới mua trong tháng 08/2010 mà nó không có những hàng chữ trắng chìm bên hông. Có phải nhằm con demo không bác ?

huydung3381

À còn 1 trường hợp nữa là update cái firmware mới 3/9/2010 khi vào mục copy mà xóa file thì nó bị lỗi đứng luôn không cho xóa khi chọn file cần xóa vào thùng rác

huydung3381

Mình từng bị trường hợp này khi update lên phiên bản thứ tư YG-Aug23-2010-v8.3.35 thì nó kêu format lại đành copy nó sang ổ cứng extenal rồi format theo ý nó thì sẽ hết bị hiện tượng đó sau đó up lên phiên bản 5 YG_Sep_03_2010-v8.3.35.r930 vẫn không bị báo lỗi gì nữa, hiện tượng lỗi bị buộc format ổ cứng khi format bằng phiên bản đầu tiên lúc mới mua về

sct70

Well-Known Member

Mình từng bị trường hợp này khi update lên phiên bản thứ tư YG-Aug23-2010-v8.3.35 thì nó kêu format lại đành copy nó sang ổ cứng extenal rồi format theo ý nó thì sẽ hết bị hiện tượng đó sau đó up lên phiên bản 5 YG_Sep_03_2010-v8.3.35.r930 vẫn không bị báo lỗi gì nữa, hiện tượng lỗi bị buộc format ổ cứng khi format bằng phiên bản đầu tiên lúc mới mua về

Cảm ơn bạn. Mình cũng có nghĩ tới cách này, nhưng do chỉ có duy nhất 1 HDD lại đầy film nên không thực hiện được.

Bác "Quangvhg" nếu có thể thữ cách này xem.

sct70

Well-Known Member

hic e hiểu rùi e dùng doc để cắm qua USB và cổng esata nên ko bị đòi format chắc mọi người dùng ổ cứng cắm trong rùi:-cX_XX(

Nếu tiện bác thữ lấy ổ HDD ngoài gắn vào trong em nó xem nó có đòi format không bác. Nếu thữ có kết quả gì báo cho anh em biết với nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

webman

Chắc chắn là nếu ổ cứng cắm trong mà ko theo định dạng của đầu này là nó sẽ bắt format mỗi lần khởi động.
Tính năng download BT đúng là quá chuối. Nếu mà copy file torrent vào máy rồi cho chạy có phải nhanh ko

haiau101079

À mà con của mình mới mua trong tháng 08/2010 mà nó không có những hàng chữ trắng chìm bên hông. Có phải nhằm con demo không bác ?

con của e cũng làm ji có chữ nào ở bên hông đâu.có chữ ở bên hông chắc mới là demo.

quangvhg

Phát hiện một lỗi nữa của firmware này (v8.3.35.r930) là nó kg Resume dc khi xem lại film, đang xem dở mà táy máy cái gì, chút quay lại tua gần chết mới tới đoạn đang coi (mà cái chức năng tua thì gần như chỉ nhảy từ phút này qua phút khác, rất chuối)

sct70

Well-Known Member

Phát hiện một lỗi nữa của firmware này (v8.3.35.r930) là nó kg Resume dc khi xem lại film, đang xem dở mà táy máy cái gì, chút quay lại tua gần chết mới tới đoạn đang coi (mà cái chức năng tua thì gần như chỉ nhảy từ phút này qua phút khác, rất chuối)

Bạn thữ film khác xem. Firmware r930 mình xem dỡ dang 2 film một lúc nhưng khi quay lại nó vẫn nhớ được đoạn film vừa xem để resume đấy.

quangvhg

Bạn thữ film khác xem. Firmware r930 mình xem dỡ dang 2 film một lúc nhưng khi quay lại nó vẫn nhớ được đoạn film vừa xem để resume đấy.

Kỳ nhỉ, mình quay lại là nó chơi từ đầu, kg thấy hỏi han gì, chắc có cái tùy chọn nào đấy trong Settings mà mình kg bật

haiau101079

Kỳ nhỉ, mình quay lại là nó chơi từ đầu, kg thấy hỏi han gì, chắc có cái tùy chọn nào đấy trong Settings mà mình kg bật

bác ko bật chức năng resume đấy chứ kể cả rut điện rut ổ ra để copy e nó vẫn resume được đấy bác ah:-bd

Bên trên