[HD Pro-DMB] Nữ hoàng của thế giới HDplayer

anh63960

Ðề: [HD Pro-DMB] Nữ hoàng của thế giới HDplayer

Đang mưa nên mạng hơi chậm, mình sẽ upload link cho bạn cái này !

Em cám ơn bác trước ạ. :)
À mà bác và các anh em ơ đây có ai biết làm sao vượt qua cái lỗi bắt format harddisk sao khi minh upgrade firmware không ạ. Mà bắt em format thi tội cho em quá

anh63960

Em cám ơn bác trước ạ. :)

À mà bác và các anh em ơ đây có ai biết làm sao vượt qua cái lỗi bắt format harddisk sao khi minh upgrade firmware không ạ. Mà bắt em format thi tội cho em quá

vuhothang

Member

Trích:
Nguyên văn bởi vuhothang Xem bài viết
Theo em biết thì trên THC KTS la DVB-C, còn TH Số VTC loại 18K bằng antenna thì DVB-T.

Thế bên bác usbvn có loại DVB Card loại nào cho em DHPro-DMB vậy.

Em đang cần cái DVB-C đó. em đang sài HTVC (Tp.HCM). một số kênh khóa mã thì trên analog đã có, còn lại 1 nhóm kênh không khóa mã thì Analog không có, nếu có em mua cái DVB-C Card để xem thêm.

Không biết ở SG ở đâu bán cái DVB-C card nhỉ.
em có cả 2 loại cạc, tuy nhiên cạc Cáp-KTS bị mã hoá hết nên khi bắt ra những hình ảnh và âm thanh xì xèo không rõ hình ảnh và tiếng. Còn cạc DVB bắt dc 18 kênh VTC nhưng ko mạnh, để trên tầng thì OK , để xuống phòng thìi tín hiệu kém , xem hơi giật !
==================================================================

TRên HTVC em đang sài cái đầu SD của nó, thấy có khá nhiều nhóm kênh nó không khóa mã, mà những nhóm này lại không chiếu trên analog nên em mới quan tâm tới cái DVB-C card cho em HDPro-DMB này

webman

Ý tôi là quản lý file trong đầu HDProDMB này qua máy tính thông qua mạng LAN, ko phải là xem fim qua mạng LAN. Cái chậm ở đây ko phải là copy mà là duyệt file/folder cũng chậm như rùa bò, nhiều lúc gần như treo máy. Đấy là chưa nói đến copy file

em có cả 2 loại cạc, tuy nhiên cạc Cáp-KTS bị mã hoá hết nên khi bắt ra những hình ảnh và âm thanh xì xèo không rõ hình ảnh và tiếng. Còn cạc DVB bắt dc 18 kênh VTC nhưng ko mạnh, để trên tầng thì OK , để xuống phòng thìi tín hiệu kém , xem hơi giật !

Ý bro là muốn xem qua Lan hay Download hay copy dũ liệu ?
Nếu là xem phim qua Lan thì chuẩn không có vấn đề gì, mình vẫn thưòng test Movie DMB qua mạng Lan cho khách hàng chứ không cắm HDD trong DMB.
Còn download thì bình thuờng như down torrent thông thưòng.
Copy dữ liệu chậm thì đó là điều đương nhiên các bro ạ vì Lan có 10/100 thôi.
DMb là HD player chứ không phải thiết bị kết nối chuyên dụng, các tính năng đi kèm được coi là phụ trợ cho nó chứ không phải main Function :)
Đúng rồi bạn, nhà phân phối chứ có phải xưởng sản xuất đâu để thay đổi kỹ thuật đựơc. Mình là xưởng sản xuất rồi mà lại kiêm cả nhà phân phối thì Việt nam làm gì có người nghèo :)

Bạn làm theo mấy buớc này nhé :

1.Bạn format HDD bằng DMB nó sẽ hiện ra các folder sau music, movie, photo ....
2.Sau đó bạn copy file ảnh và file nhạc cùng nhau trong folder PHOTO
3. Vào phần cài đặt của DMB chọn ---misc---background musice,và đổi nó.
4. Giờ bạn vào photo folder, và duyệt chúng , mọi thứ sẽ Ok , chúc bạn vui !

usbvn

Ý tôi là quản lý file trong đầu HDProDMB này qua máy tính thông qua mạng LAN, ko phải là xem fim qua mạng LAN. Cái chậm ở đây ko phải là copy mà là duyệt file/folder cũng chậm như rùa bò, nhiều lúc gần như treo máy. Đấy là chưa nói đến copy file

Một là cách mô tả của bro tối nghĩa quá, hoặc là em chưa hình dung ra công việc của Bro đang yêu cầu : " Duyệt file/folder" là như nào, quản lý file trong đầu HDProDMB này qua máy tính thông qua mạng LAN"??? mục đích là gì khi không phải là copy paste :-?? Bro nói chi tiết nhé, cái này có lẽ là mới với em và mọi người không chuyên ! Em chỉ có thể support tốt một cái đầu phát HD để xem phim HD đúng mục đích sử dụng chính, cái khác phải học hỏi rồi %%-

webman

Bro cắm cái USB disk vào máy tính mà muốn duyệt thư mục, rename, tạo folder, copy/move,... tóm lại là quản lý cái file trên cái USB này thì người ta gọi là quản lý file hoặc File browser. Nó cũng tương tự khi duyệt file của PC trong mạng qua mạng LAN.
Samba cũng cho phép làm cái việc này qua LAN cho các máy thuộc nhiều hệ OS khác nhau. HDPro DMB theo quảng cáo là có Samba.
Cái HDPro DMB này ko có trình quản lý file tích hợp nên cần PC để quản lý, mà PC thì tiện nhất là dùng qua LAN.
Còn bro vẫn ko hiểu hoặc cố hiểu ý tôi thành xem phim qua mạng hoặc chỉ có mỗi việc copy/paste thì tôi cũng chịu, ko đủ lời để giải thích nữa! Nhờ bác nào IQ cao hơn giải hộ

usbvn

Còn bro vẫn ko hiểu hoặc cố hiểu ý tôi thành xem phim qua mạng hoặc chỉ có mỗi việc copy/paste thì tôi cũng chịu, ko đủ lời để giải thích nữa! Nhờ bác nào IQ cao hơn giải hộ
hơ hơ, sao bác quy chụp em " thành cố hiểu ý bác thành xem phim qua mạng hoặc chỉ có việc copy/paste" , bác đọc kỹ bài viết của em nhé
cái này có lẽ là mới với em và mọi người không chuyên ! Em chỉ có thể support tốt một cái đầu phát HD để xem phim HD đúng mục đích sử dụng chính, cái khác phải học hỏi rồi %%-
.Em chưa biết nên cần học hỏi , thế nên mới nhờ bác nói cụ thể giúp vì em cho rằng cái này mới đối với em và người không chuyên .Do đó em chưa biết quản lý bằng PC như nào, qua công cụ nào, em mới chỉ biết cách down BT thông qua máy tính...thôi mới bác ~O) tiếp sức để hướng dẫn anh em cụ thể hơn.

webman

Đây, bro coi mọi việc chỉ đơn giản là copy/paste đây còn gì!! Hay cái này ko phải do bro viết à?
Nếu tôi mà biết rõ về con này thì chắc làm super phân phối của nó rồi, ko phải lên đây hỏi han làm chi.

Rose_killer

Đây, bro coi mọi việc chỉ đơn giản là copy/paste đây còn gì!! Hay cái này ko phải do bro viết à?
Nếu tôi mà biết rõ về con này thì chắc làm super phân phối của nó rồi, ko phải lên đây hỏi han làm chi.

ý bác này theo e hiểu là bây jờ có file nhạc, film, hình trên ổ cứng của DMB rồi. jờ bác ấy cần kết nối mạng Lan với PC và quản lý sắp xếp, sao chép, xóa các cái file trên ổ cứng kia từ PC.

usbvn

Đấy là cách em hiểu đó, cao siêu hơn thì em phải hỏi bro...Vấn đề quản lý như nào, công cụ nào hay đơn giản hơn là cách thực hiện như nào để em làm thử vì thấy bro nói là
Muốn kết nối máy tính với cài đầu này qua Samba bằng cách đánh địa chỉ IP của nó vào thì làm được nhưng mà tốc độ duyệt file trong đầu này rất chậm, nhiều khi gần như bị treo máy tính.
nếu chỉ việc đánh IP vào và mở ra thì nó sẽ ra trang quản lý BT chứ không có phần quản lý file. Vậy vấn đề đặt ra là Bro thử bằng công cụ nào hay phần mềm nào để duyệt folder và quản lý ? em sẽ làm thử như Bro xem sao !

webman

- Đánh địa chỉ IP vào IE thì ra BT Download
- Đánh địa chỉ IP vào Start-Run thì ra Windows Explorer để browse file trong DMB

2 cái khác hẳn nhau. Các cty làm mấy cái này đều biết cả.
Tóm lại là bro làm phân phối mà chả biết cái gì cả, chả hiểu bọn Datage nó cho làm nhà phân phối mà ko hỗ trợ khách hàng được thì thật buồn cười

usbvn

- Đánh địa chỉ IP vào IE thì ra BT Download
- Đánh địa chỉ IP vào Start-Run thì ra Windows Explorer để browse file trong DMB

2 cái khác hẳn nhau. Các cty làm mấy cái này đều biết cả.
Tóm lại là bro làm phân phối mà chả biết cái gì cả, chả hiểu bọn Datage nó cho làm nhà phân phối mà ko hỗ trợ khách hàng được thì thật buồn cười

Ohm buồn cười thật vậy bro giỏi giang lên làm nhà phân phối nhé :> !
Biết thì bảo là biêts, không biết thì bảo là không biết...kẻ biết tí ti mà làm ra vành ra vẻ thì khác gì kẻ không biết...

banhran018

Đọc các bài viết gần đây thấy bác WEBMAN có vẻ không thiện chí mà thích chọc ngoáy nhiều hơn xây dựng. Nhìn câu trả lời của bác USBVN thấy tính tích cực giải đáp, làm tròn trách nhiệm của người phân phối.
TO: Bác Webman nên nhìn nhận đúng hướng cách người ta trả lời.
Bro nói chi tiết nhé, cái này có lẽ là mới với em và mọi người không chuyên ! Em chỉ có thể support tốt một cái đầu phát HD để xem phim HD đúng mục đích sử dụng chính, cái khác phải học hỏi rồi %%-
Người ta nói rõ người ta chỉ có thể support tốt một cái đầu HD để xem phim HD đúng mục đích, các cái khác người ta hoặc không biết hoặc chưa quan tâm vì không phải cái tính năng chính ảnh hửong đến chất lượng hình ảnh hay âm thanh và không phải ai cũng cần.
Nếu WEBMAN chưa đến 25 tuổi thì tôi có thể hiểu đựơc cái cách bạn đang suy nghĩ và hành động, tuổi trẻ thìch khám phá, chọc vọc.Xưa tôi cũng vậy, không khác bạn. Giờ u40 rồi nên có lẽ cái tuổi ghí ngoáy không còn, sờ vào thấy ngại chứ đừng nói vọc.
TO: USBVN, bác đừng nóng,chắc webman cũng trẻ tuổi nên hay ham hố mấy trò tí toáy, thích đươc thử tất cả tính năng.
Mình theo dõi các bài viết của bạn trên diễn đàn đoán bạn cũng vui tính và nhiệt tình off ẹp quá. Chém gió cũng kinh,làm thơ cũng giỏi, ảnh nhậu nào cũng có...
TO: cả 2, thảo luận trên tinh thần xây dựng nhé

webman

Tôi cũng chả muốn chọc ngóay làm gì cho tốn thời gian, nhưng mua cái này về mà tính năng mình cần dùng ko dùng được ai mà chả bực. Nhất là tính năng samba vì khi quản lý file qua máy tính sẽ tiện hơn rất nhiều.
"Người ta nói rõ người ta chỉ có thể support tốt một cái đầu HD để xem phim HD đúng mục đích, các cái khác người ta hoặc không biết hoặc chưa quan tâm ". Bác nói cái này thử xem lại đã phù hợp chưa?? Nên nhớ cái đầu này thì tính năng Samba & network có ghi rõ trong bảng tính năng sản phẩm, trong menu Setup chứ ko phải là phải "vọc" như kiểu vọc registry của Windows thì mới khai thác hết. Dùng Samba mà ko đúng mục đích à? Thế dùng USB cắm vào có đúng mục đích ko?
Tôi chỉ dùng đúng cái "giọng" của "nhà phân phối" khi hỗ trợ sản phẩm thôi, nghe "nhà phân phối" nói về cái card DMB hay DVB thì tưởng là 1 cao thủ kỹ thuật, hỏi gì cũng biết.

Còn thằng ninhthuanonline thì chả có ý gì hay nên biến đi chỗ khác đi.

nhacodieukien

Con này có chức năng Samba khá ổn đấy bạn, mình test ngon luôn từ đầu nè, bạn thử nhé
1. Địa chỉ IP cùng lớp với máy ví dụ như 192.168.1.6

2. Thiết lập workgroup là MyWorkGroup

3. Duyệt Network Neighborhood để xem kết quả.

Chú Ý: Nhớ Bỏ firewall và chương trình Duyệt virus nếu không share được.

Giờ thì quản lý một thư mục chia sẻ vào ổ đĩa cục bộ.
Nhấn: #mount -t smbfs
<//IP|Server/Sharename> <mount point> -o
username=<username>
password=<password>
Ví dụ : #mount –t smbfs //HĐPROMB/testing
/mnt/smb -o username=DMB1,password=123456

Bạn làm thử nếu không đựơc thì post ảnh ở giai đoạn khó khăn nào đó rồi mình hướng dẫn cho. Máy mình vào 1 cái là đựoc luôn , bạn làm không đựơc thì gửi Bảo hành, con này BH 1 đổi 1 đấy, hôm trứoc trục trặc cái UNKNOW HARWARE gửi 76 Phố Vọng, bên hãng người ta đổi con khác luôn.

Chỉnh sửa lần cuối:

cho mình hỏi 1 câu: mình vào Youtube rùi tìm kiếm, đánh các ký tự trên điều khiển thì rất OK cả chữ lẫn số - nhưng không biết cái nút cách nó ở đâu ( space bar đó ). bác nào biết chỉ giùm mình nhé.
Cảm ơn đã quan tâm

sct70

Well-Known Member

cho mình hỏi 1 câu: mình vào Youtube rùi tìm kiếm, đánh các ký tự trên điều khiển thì rất OK cả chữ lẫn số - nhưng không biết cái nút cách nó ở đâu ( space bar đó ). bác nào biết chỉ giùm mình nhé.
Cảm ơn đã quan tâm

Bạn chọn nút "*" bìa bên phải của bàn phím ảo để chuyển sang ký tự đặc biệt, sau đó chọn nút số 0

Bên trên