[HD Pro-DMB] Nữ hoàng của thế giới HDplayer

webman

Ðề: [HD Pro-DMB] Nữ hoàng của thế giới HDplayer

Thanks bro. Hướng dẫn này rất bổ ích.
Cho tôi hỏi ở bước "2. Thiết lập workgroup là MyWorkGroup" thì làm thế nào?
Nếu tôi ko muốn dùng tên workgroup là MyWorkGroup mà là MangNoiBo chẳng hạn để cho phù hợp với tên workgroup đang có ở PC thì sẽ làm thế nào ở HDPro DMB ?
Hiện tôi ko đang ở bên máy HDPro nên chưa test được các bước này, mong bro chỉ giáo thêm.

Con này có chức năng Samba khá ổn đấy bạn, mình test ngon luôn từ đầu nè, bạn thử nhé
1. Địa chỉ IP cùng lớp với máy ví dụ như 192.168.1.6

2. Thiết lập workgroup là MyWorkGroup

3. Duyệt Network Neighborhood để xem kết quả.

Chú Ý: Nhớ Bỏ firewall và chương trình Duyệt virus nếu không share được.

Giờ thì quản lý một thư mục chia sẻ vào ổ đĩa cục bộ.
Nhấn: #mount -t smbfs
<//IP|Server/Sharename> <mount point> -o
username=<username>
password=<password>
Ví dụ : #mount –t smbfs //HĐPROMB/testing
/mnt/smb -o username=DMB1,password=123456

Bạn làm thử nếu không đựơc thì post ảnh ở giai đoạn khó khăn nào đó rồi mình hướng dẫn cho. Máy mình vào 1 cái là đựoc luôn , bạn làm không đựơc thì gửi Bảo hành, con này BH 1 đổi 1 đấy, hôm trứoc trục trặc cái UNKNOW HARWARE gửi 76 Phố Vọng, bên hãng người ta đổi con khác luôn.

Hell Fire

Hic, tìm được thread này trễ wa. Lúc mua bên Tầm Nhìn Số không thấy nói có màu đen, nên lấy cái màu trắng luôn, lên đây mới bít có 2 màu :|. Anyway, cũng OK. Cũng cảm nhận được những nhược điểm như bài review đầu trang. Tiện thể em mua hồi tháng 8 thì có cần update firmware gì ko mấy bác?

Thanks in advance.

Hell Fire

Tiện thể, em muốn xem fim = DMB nhưng sound thì = dàn AIO (cụ thể là Sony DAV-TZ510) thì thế nào mấy bác? Thông cảm em gà mờ như trái bơi :). Thanks

webman

TV thì bro dùng cáp HDMI.
Còn sound thì dùng dây quang đi kèm máy nối vào cổng quang SPDIF của dàn AIO là xong. Khi bật thì chọn nguồn đầu vào của AIO là SPDIF hoặc optical gì đó (tùy vào từng dàn). Nếu dàn này ko có cổng quang thì đành dùng cáp AV composite vậy. Khi đó trên dàn AIO chọn đầu vào là AUX.
Khi xem thì rất có thể tiếng vẫn ra loa của TV (còn tùy vào setup HDMI của máy bro), khi đó nên mute tiếng TV đi. Nghe qua dàn AIO tất nhiên tốt hơn nhiều loa TV rồi.

Tiện thể, em muốn xem fim = DMB nhưng sound thì = dàn AIO (cụ thể là Sony DAV-TZ510) thì thế nào mấy bác? Thông cảm em gà mờ như trái bơi :). Thanks

alicubu

Các pro cho mình hỏi khi update firmware thì có ảnh hưởng gì đến dữ liệu trên HDD ko vậy? đang muốn táy máy nhưng mất dữ liệu thì toi. Xin các pro chỉ giáo dùm? thanks

hd360

Active Member

Các pro cho mình hỏi khi update firmware thì có ảnh hưởng gì đến dữ liệu trên HDD ko vậy? đang muốn táy máy nhưng mất dữ liệu thì toi. Xin các pro chỉ giáo dùm? thanks

Ko sao đâu bạn. Firmware up ko mất dữ liệu ổ cứng đc. Chỉ có format thì mới mất.Bạn cứ táy máy thoải mái đi. Nhưng nhớ up đúng firmware của đầu HD bạn có nhé. Up nhầm firm của loại đầu khác là toi đấy. Nếu nhầm mang đến chỗ e. :D:D:D

umaga

Mình mới up FW lên Sep_03_2010-v8.3.35.r930 chưa cảm nhận và khám phá được gì mà khi mở máy lên lúc nào cũng đòi format HDD phải căng mắt mà cancel quên mà OK chắc HDD đi toi các bộ phim yêu thích.Bác nào chỉ giúp em làm sao đừng có cái bảng cảnh báo đòi format HDD không ạ.Em thanks các bác

sct70

Well-Known Member

Mình mới up FW lên Sep_03_2010-v8.3.35.r930 chưa cảm nhận và khám phá được gì mà khi mở máy lên lúc nào cũng đòi format HDD phải căng mắt mà cancel quên mà OK chắc HDD đi toi các bộ phim yêu thích.Bác nào chỉ giúp em làm sao đừng có cái bảng cảnh báo đòi format HDD không ạ.Em thanks các bác

Mình cũng đã từng hỏi và thữ nhiều cách rồi. Muốn dùng firmware Sep_03_2010-v8.3.35.r930 thì phải format ổ cứng thôi. Nếu có thể cho em nó format lại ổ cứng cũng có 1 điểm lợi nhỏ là khi vào xem thông tin hệ thống thì biết được ổ cứng còn trống bao nhiêu.

haohanluongson

Active Member

Mình cũng đã từng hỏi và thữ nhiều cách rồi. Muốn dùng firmware Sep_03_2010-v8.3.35.r930 thì phải format ổ cứng thôi. Nếu có thể cho em nó format lại ổ cứng cũng có 1 điểm lợi nhỏ là khi vào xem thông tin hệ thống thì biết được ổ cứng còn trống bao nhiêu.
Format ổ cứng thì nó có chế độ chia ra nhiều ổ nhỏ ko pác, hay nó chỉ thành 1 ổ thôi. Cái này nếu khi format có chế độ chia ra thành 3 ổ nhỏ em cũng muốn thử format xem nó có tiện ko?

sct70

Well-Known Member

Format ổ cứng thì nó có chế độ chia ra nhiều ổ nhỏ ko pác, hay nó chỉ thành 1 ổ thôi. Cái này nếu khi format có chế độ chia ra thành 3 ổ nhỏ em cũng muốn thử format xem nó có tiện ko?

- Do ở cứng gốc của mình không chia gì cả nên khi format em nó cũng chẳng hỏi gì nên khi chọn Ok thì nó format ngay khoản 30s-40s là xong ngay. Như vậy rõ ràng nó không tự chia ổ cứng.

- Mình nghĩ nếu ổ cứng của bạn chia sẳn thì em nó sẽ format ổ luận lý đầu tiên.

umaga

Không biết format HDD xong tháo ra đem đi chép phim chắc pó tay bác nào thử chưa ạ

alicubu

Mình cũng mới up FW lên Sep_03_2010-v8.3.35.r930 nên cũng đòi format HDD, nhưng trước đó mình đã format HDD theo FW cũ rồi. Có cách nào bỏ cảnh báo đòi format HDD ko các pro? help me, thanks

webman

Tốt nhất bác cứ format lại đi. Tôi hỏi bọn support của Datage rồi, nó bảo format là cần thiết để nó lưu 1 số thông tin phục vụ cho các tính năng của máy. Chẳng hạn khi format nó có thể tạo 1 phân vùng nhỏ để phục vụ cho time shift record.

babylearn2hack

Mình cũng muốn vọc kỹ em này nhưng cái Manual của nó lại toàn bằng que gậy.

Bác nào có cái Manual bằng tiếng Anh ko? cho em xin với.

Thánks in advance

anh63960

Mình cũng muốn vọc kỹ em này nhưng cái Manual của nó lại toàn bằng que gậy.

Bác nào có cái Manual bằng tiếng Anh ko? cho em xin với.

Thánks in advance

Ở trang 22 có 1 cái link manual cua em nó nhưng em down về thì không mở được, bác thử down vể rồi báo em biết với.

webman

Manual của hàng Tàu thì sơ sài lắm. Hơn nữa firmware của các thiết bị kiểu này cũng update thường xuyên nên manual ko có mấy tác dụng đâu

anh63960

Các bác cho em hỏi là sao em access vô cái web neighbour thi không bao giờ vào được, các bác biết thì giúp em với.

anh63960

Có bác nào giúp em câu hỏi trên với

Bên trên