HD Thái Nguyên - Offline lần thứ 4 (Sinh nhật 1 tuổi)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

buithaihai

Active Member
Ðề: Re: HD Thái Nguyên - Offline lần thứ 4 (Sinh nhật 1 tuổi)

Tính đi Offline với các bác Trễn @ Theo phong cách ATK - Định Hóa cho giống Thái nguyên, chắc em phải khởi hành từ bây giờ :D

@ Thêm em bé này uống cho mấu =)) )
Hợp lý đấy bác ạ, nên khởi hành sớm tý.

buithaihai

Active Member
Ðề: HD Thái Nguyên - Offline lần thứ 4 (Sinh nhật 1 tuổi)

Chiều nay Ban Điều hành đã vào làm việc và chính thức đặt ở tại Khách sạn ASEAN vào ngày 16-6 tới đây, nhưng có vấn đề này muốn xin thêm ý kiến anh chị em, đó là vấn đề nước làm mát.

1. Sử dụng nước làm mát như những đợt offline trước: Ngô Quản Bạ - Hà Giang, đã hạ thổ ít nhất 1 năm?
2. Về dung tích: Ước lượng bữa tiệc dao động tầm trên dưới 60 người, đặt 40 lít có đủ không?​

Chiều nay Ban Điều hành đã vào làm việc và chính thức đặt ở tại Khách sạn ASEAN vào ngày 16-6 tới đây, nhưng có vấn đề này muốn xin thêm ý kiến anh chị em, đó là vấn đề nước làm mát.

1. Sử dụng nước làm mát như những đợt offline trước: Ngô Quản Bạ - Hà Giang, đã hạ thổ ít nhất 1 năm?
2. Về dung tích: Ước lượng bữa tiệc dao động tầm trên dưới 60 người, đặt 40 lít có đủ không?​
Bao giờ chốt danh sách hả bác?

ga_ruou

Theo em thì khoảng 40l là đủ nhưng nên mua dư ra vài lít( nếu khách thích có thể làm quà hoặc tối hôm đó anh em mình làm tí cho nó mã hồi). Cái gì thừa thì sợ chứ món này thừa không lo,càng để càng ngon.

buithaihai

Active Member

Bao giờ chốt danh sách hả bác?
Số lượng có thể chốt trước 1 ngày cũng được, nhưng anh chị em cố gắng thông tin sớm được thì tốt, vì khâu tổ chức rất vất vả, số lượng chốt muộn thì càng khó khăn cho Ban Tổ chức.

40 lít sợ ít quá không em có tầm 60 người cơ mà :-??
Tính ra như vậy trung bình mỗi người chưa được 1 lít, em cũng hơi lo.

buithaihai

Active Member

Anh nghĩ mình có dùng đến chai Lavie thứ 2 không ???

Chú hỏi lạ nhỉ? Nếu chai thứ 3 thì còn đáng hỏi, chứ chai thứ 2 thì đương nhiên. Hay hôm đấy cho chú 1 chai thôi nhé, hết cấm xin thêm.

ga_ruou

Chú hỏi lạ nhỉ? Nếu chai thứ 3 thì còn đáng hỏi, chứ chai thứ 2 thì đương nhiên. Hay hôm đấy cho chú 1 chai thôi nhé, hết cấm xin thêm.

Ok,nhưng cho em đổi sang chai cocacola gia đình nhé. Không hết về em lại hạ thổ lần sau mang đi.

buithaihai

Active Member

Ok,nhưng cho em đổi sang chai cocacola gia đình nhé. Không hết về em lại hạ thổ lần sau mang đi.

Chú khôn thế? Anh đang tính phát mỗi người 1,5 chai 0,5 thôi, anh dinhhuy1979 còn đang lo thiếu kia kìa.

duongha1

Member

Theo em thì khoảng 40l là đủ nhưng nên mua dư ra vài lít( nếu khách thích có thể làm quà hoặc tối hôm đó anh em mình làm tí cho nó mã hồi). Cái gì thừa thì sợ chứ món này thừa không lo,càng để càng ngon.

chú Đức chú ý đăng ký chỗ thừa đấy rồi :^o

làm hẳn 60 lít đi các bác ...em thì 1 chai lavie là ngủm rồi nhưng được cái giơ là hết ..he he

nhoctnvn

Member

Anh nghĩ là như này : Những ngày vui như này ta ko nên sử dụng loại rượu nặng quá, vì số lượng anh em trong hội đông, ngoài ra còn phải giao lưu mời anh em hội HD các tỉnh bạn. Nếu mà rượu nặng thì nhanh say thì cuộc vui ko đc kéo dài. thế nên Hải xem có loại nào nhẹ nhẹ mà ko đau đầu là đc :D. Số lượng thì dư dư ra 1 chút ( ko uống hết thì ta để dành cho lần sau :>)

Mỗi người sẽ uống hết chai rưỡi sao? Nếu em mà đi chắc khóc ra rượu mất!:((

binhhc

Moderator
Re: Ðề: HD Thái Nguyên - Offline lần thứ 4 (Sinh nhật 1 tuổi)

Anh nghĩ mình có dùng đến chai Lavie thứ 2 không ???
Dinhhuy của 2013 khác với trước nhiều đó.

Anh nghĩ là như này : Những ngày vui như này ta ko nên sử dụng loại rượu nặng quá, vì số lượng anh em trong hội đông, ngoài ra còn phải giao lưu mời anh em hội HD các tỉnh bạn. Nếu mà rượu nặng thì nhanh say thì cuộc vui ko đc kéo dài. thế nên Hải xem có loại nào nhẹ nhẹ mà ko đau đầu là đc :D. Số lượng thì dư dư ra 1 chút ( ko uống hết thì ta để dành cho lần sau :>)
Vẫn rượu mọi lần anh em mình uống mà, rất vừa tầm mồm. Ha ha

Mỗi người sẽ uống hết chai rưỡi sao? Nếu em mà đi chắc khóc ra rượu mất!:((
Chẳng nhẽ chú lại trốn./
Lần đầu tiên nghe thấy câu: khóc ra rượu.

buithaihai

Active Member

Rượu rất nhẹ và êm, tính ra chỉ tầm 29-30°. Vẫn loại mọi lần anh em mình uống. Em tính người này bù người kia thì 40 lít là đủ. Nếu số lượng lên khoảng 70 thì em sẽ lấy 60 lít. Mà kể cả đang tiệc cảm thấy thiếu rượu vẫn đi lấy được mà, ngay Sư phạm thôi. Cứ yên tâm là luôn có rượu, vì nhà bán rượu là giảng viên Sư phạm, hai hầm trong nhà luôn dao động trên dưới 30.000 lít.

ga_ruou

Rượu rất nhẹ và êm, tính ra chỉ tầm 29-30°. Vẫn loại mọi lần anh em mình uống. Em tính người này bù người kia thì 40 lít là đủ. Nếu số lượng lên khoảng 70 thì em sẽ lấy 60 lít. Mà kể cả đang tiệc cảm thấy thiếu rượu vẫn đi lấy được mà, ngay Sư phạm thôi. Cứ yên tâm là luôn có rượu, vì nhà bán rượu là giảng viên Sư phạm, hai hầm trong nhà luôn dao động trên dưới 30.000 lít.

nặng bằng vodka :D
nếu gần vậy thì nên đặt 40l trước thôi ạ,rượu đang ủ mà bỏ ra ngoài là kém ngay.

binhhc

Moderator
Topic này bây giờ tớ sẽ gắn thêm cái biển này:

images

Mọi người đi ngang qua lưu ý chấp hành, vì nơi đây có nồng độ chất bắt lửa ngày càng tăng cao, có thể xảy ra hỏa hoạn bất cứ khi nào! =))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên