HD Vĩnh Phúc - Nơi Sờ Pam & Thoải mái tám chuyện!

TuanVy™

Well-Known Member
Ðề: HD Vĩnh Phúc - Nơi Sờ Pam & Thoải mái tám chuyện!

Em cũng không biết bị vi phạm lỗi gì mà không thank được .....Chỉ thấy dấu sao và chấm ! kèm theo chữ Báo cáo nội dung xấu....Mà số lần thank của em đợt trước đã lên hơn 100 giờ lại thấy đánh tụt xuống còn 12 chẳng hiểu sao nữa...Can you help me?

Chết rồi bác ơi. Thế là bác bị ban nick rồi đấy! =))=))=))
Kiểu này chắc bác vi phạm lỗi gì nặng lắm đây??? Bác xem hôm nào làm chầu cafe em gỡ cho! Hehe

Chết rồi bác ơi. Thế là bác bị ban nick rồi đấy! =))=))=))
Kiểu này chắc bác vi phạm lỗi gì nặng lắm đây??? Bác xem hôm nào làm chầu cafe em gỡ cho! Hehe

Oạch! TuấnVY mà cứu được anh vụ này thì một trầu cafe quá nhỏ,,,, Không biết có phải do mình thông báo mấy thông tin sản phẩm của KDAudio trên Box vp không?? mà chẳng thấy adm thông báo gì để mình biết lỗi gì để tránh.. cứu cứu!!!

TuanVy™

Well-Known Member

Oạch! TuấnVY mà cứu được anh vụ này thì một trầu cafe quá nhỏ,,,, Không biết có phải do mình thông báo mấy thông tin sản phẩm của KDAudio trên Box vp không?? mà chẳng thấy adm thông báo gì để mình biết lỗi gì để tránh.. cứu cứu!!!

Bác to tội lắm, phen này gay go rồi. Em e là một chầu cafe chưa chắc đã giúp đc cho bác đâu! :(:)(:)((

tuanphuong1826

Active Member

Chú cứ nghiên cứu đi rồi quyết định....Cái này cũng không thể vội được, chịu khó đi nghe thêm để so sánh khi nào thấy thực sự vừa tai và theo cảm nhận của mình thấy thích và hợp với tai mình thì lúc đó mới xuống tay để xúc về....

Sigma cho vụ này gồm 1312XP+HDP+HDD +HDMI 3D xịn nữa tổng thiệt hại khoảng 21 chai...
(HDP là loại có tích hợp 3D và HDD là 2TB)
Ặc ặc! 21 chai cơ à! vâng cảm ơn bác nhiều, em sẽ cân nhắc vụ này xem lấy cái nào trước đã, một lúc thì bó chân mất.8->8->

tuanphuong1826

Active Member

Bác Bình to tội rồi! tại bác PM hàng của mình nhiều đấy :)):)):)). phen này bác mời anh em coffee đê anh em gỡ hộ bác lỗi này cho..:))

Help here:http://www.hdvietnam.com/diendan/2-noi-quy-thong-bao/374254-nang-cap-hdvietnam-chuyen-gi-da-va-dang-xay-ra.html
:)):)):)):))

mtv08

Well-Known Member

DENON 1312xp sử dụng trọn bộ COMPLE của DENON, nhỏ bé chim chích nhưng có võ, nếu sau này dư dả về money thì bác có thể nâng cấp thay loa Front, center, subwoofer bằng lọai khác phù hợp với kg gian phòng, giữ nguyên Amply DENON 1312 và Surround, lấy loa Front làm Surround back (7.1). Tại Denon 1312 có đường tín hiệu ra Surround back, cần có amply nho nhỏ đấu vào. Phê tê tê luôn. Mình dùng Subwoofer GIÀ MÀ HAM 515 mà nghe các vụ nổ trong phim, mấy lần thay kính nhà rồi !!!!!. Hay nhất là có DTS HD Master Audio & Dolby true HD.
Mấy loại đời trước chỉ có DTS Dolby Digital thôi.Vậy là cái mình cần thì DENON 1312 hay các dòng tương tự đều có.
Còn Sony HT cái mình cần lại kg có, cái kg cần lại có (đọc CD, CD-R, CD-RW, VCD DVD, DVD-R, DVD-RW, Blu-ray) Cái này thừa vời người chơi HDPlayer. Âm thanh rất bí chỉ có một mớ hỗn độn lùng bùng, hình thức đồng bóng, để chật nhà.
Đây là cảm nhận của mình và một số người đã từng test.
- HDplay có 3D thì ở màn hình kg hỗ trợ 3D cũng xem được 3D (có tích hợp PM chuyển 3D trong đó.) Tất nhiên là phải có kính xem 3D. Kính 3D phân cực kg xem được còn lại loại kính 3D nào cũng xem được.
Bác xem ngân sách và nên đưa em về dinh nếu kg đủ thì Pay sau.
Thử nghe xem bằng phim Avarta ở đoạn cuối, đoạn tên chỉ huy Rồng chúa rơi xuống đất bị đánh và tháo mũ bảo vệ ném ra nó như bay về phía mình với âm thanh rất rõ... phim Thập diện mai phục ở đoạn 10 phút đầu phim , chú ý hiệu ứng âm thanh phát ra của các loa, rất bén - nhất là đoạn đĩa bị chém mảnh rơi xuống nền nhà, đoạn kiếm quét rê trên rèm và đoạn ống tre bị nổ chuẩn bị tra tấn cô gái mù...
Tản mạn một chút , các bác nghiên cứu nhé.

0986686958

Active Member

Báo cáo cả nhà, vì có công chuyện nên em định li dị toàn bộ HT của mình...Em sẽ nâng cấp bộ hoành tá tràng hơn gấp 10 lần hiện tại nên ACE ai chơi được món gì ới em một tiếng nhé!
Riêng con DAC và pre Conrad johnson em phần cho bác Thu HD-HD ạ:D

tuanphuong1826

Active Member

DENON 1312xp sử dụng trọn bộ COMPLE của DENON, nhỏ bé chim chích nhưng có võ, nếu sau này dư dả về money thì bác có thể nâng cấp thay loa Front, center, subwoofer bằng lọai khác phù hợp với kg gian phòng, giữ nguyên Amply DENON 1312 và Surround, lấy loa Front làm Surround back (7.1). Tại Denon 1312 có đường tín hiệu ra Surround back, cần có amply nho nhỏ đấu vào. Phê tê tê luôn. Mình dùng Subwoofer GIÀ MÀ HAM 515 mà nghe các vụ nổ trong phim, mấy lần thay kính nhà rồi !!!!!. Hay nhất là có DTS HD Master Audio & Dolby true HD.
Mấy loại đời trước chỉ có DTS Dolby Digital thôi.Vậy là cái mình cần thì DENON 1312 hay các dòng tương tự đều có.
Còn Sony HT cái mình cần lại kg có, cái kg cần lại có (đọc CD, CD-R, CD-RW, VCD DVD, DVD-R, DVD-RW, Blu-ray) Cái này thừa vời người chơi HDPlayer. Âm thanh rất bí chỉ có một mớ hỗn độn lùng bùng, hình thức đồng bóng, để chật nhà.
Đây là cảm nhận của mình và một số người đã từng test.
- HDplay có 3D thì ở màn hình kg hỗ trợ 3D cũng xem được 3D (có tích hợp PM chuyển 3D trong đó.) Tất nhiên là phải có kính xem 3D. Kính 3D phân cực kg xem được còn lại loại kính 3D nào cũng xem được.
Bác xem ngân sách và nên đưa em về dinh nếu kg đủ thì Pay sau.
Thử nghe xem bằng phim Avarta ở đoạn cuối, đoạn tên chỉ huy Rồng chúa rơi xuống đất bị đánh và tháo mũ bảo vệ ném ra nó như bay về phía mình với âm thanh rất rõ... phim Thập diện mai phục ở đoạn 10 phút đầu phim , chú ý hiệu ứng âm thanh phát ra của các loa, rất bén - nhất là đoạn đĩa bị chém mảnh rơi xuống nền nhà, đoạn kiếm quét rê trên rèm và đoạn ống tre bị nổ chuẩn bị tra tấn cô gái mù...
Tản mạn một chút , các bác nghiên cứu nhé.

Bác Thu quả là người có sự đam mê và am hiểu về lĩnh vực giả trí này đấy, nghe bác nói thì không con sự lụa chọn nào khác với em bây giờ là 1312XP, phù hợp với tài chính của em.
Em thì khoái nhất khoản xem phim mà có hiệu ứng âm thanh trung thực, đồng nghĩa với hình ảnh sắc nét.
Hiện tại em đang xem phim bằng HTPC cấu hình cũng ổn, kéo đủ các loại film OK. màn hình thì LG42LW4500, còn mỗi khoản âm thanh thì chán quá thôi.
Em phân vân con 1312XP lâu rồi nhưng hôm nay nghe bác nói như vậy thì đúng là một liều thuốc kích thích em rồi đấy.
Cảm ơn bác Thu nhiều nhé, nhất định khi bác lên VP em sẽ mời bác một trầu...!

tuanphuong1826

Active Member

Báo cáo cả nhà, vì có công chuyện nên em định li dị toàn bộ HT của mình...Em sẽ nâng cấp bộ hoành tá tràng hơn gấp 10 lần hiện tại nên ACE ai chơi được món gì ới em một tiếng nhé!
Riêng con DAC và pre Conrad johnson em phần cho bác Thu HD-HD ạ:D

Thánh lý con gì CỤ đưa ra cho anh em xem đê! có biết mới quyết được chứ![-(

0986686958

Active Member

Thánh lý con gì CỤ đưa ra cho anh em xem đê! có biết mới quyết được chứ![-(
Theo góp ý của cá nhân tôi, ông bán case đi thêm tiền chơi em 1312 + Dune H1 + 02 sợi HDMI (nên chơi dune H1 để em LG phát huy hết khả năng trình diễn hình ảnh và em 1312 phát huy hết khả năng trình diễn âm thanh) còn HDD nếu có rồi thì thôi...như vậy tổng thiệt hại chỉ khoảng 17t đến 18t là cùng. Nên alô trực tiếp cho bác Bình bong khi đã lên được cấu hình!
Chúc dự án thành công!

tuanphuong1826

Active Member

Theo góp ý của cá nhân tôi, ông bán case đi thêm tiền chơi em 1312 + Dune H1 + 02 sợi HDMI (nên chơi dune H1 để em LG phát huy hết khả năng trình diễn hình ảnh và em 1312 phát huy hết khả năng trình diễn âm thanh) còn HDD nếu có rồi thì thôi...như vậy tổng thiệt hại chỉ khoảng 17t đến 18t là cùng. Nên alô trực tiếp cho bác Bình bong khi đã lên được cấu hình!
Chúc dự án thành công!

Ấy chết! sao mà bán Case đi được, đó là niềm đam mê chính của tui đó, HD Player chỉ là sự lựa chọn thứ 2 thôi. HTPC nó là người bạn thân thiết nhất của tui đây.
1312 và HDP thì mua được đâu cần bán Case đi, nhưng bây giờ thì vẫn chưa đủ nên đành phải nhìn em nó thôi.

danko_032

Member

Ấy chết! sao mà bán Case đi được, đó là niềm đam mê chính của tui đó, HD Player chỉ là sự lựa chọn thứ 2 thôi. HTPC nó là người bạn thân thiết nhất của tui đây.
1312 và HDP thì mua được đâu cần bán Case đi, nhưng bây giờ thì vẫn chưa đủ nên đành phải nhìn em nó thôi.

Anh Huy nói đúng đấy, theo e anh chơi HDP thì mua đầu Dune đi. Nếu có phim 3D chạy trên Dune tivi vẫn chập hình và vẫn xem bình thường nhé, còn phần âm thanh anh mua trước cái Receiver 1312 trước cũng đc. Về ghép với 5 con loa nhỏ Microlab của anh, sau này có nâng cấp bộ loa 5.1 của Polk hoặc Jamo đỡ phí hơn :D

0986686958

Active Member

Hơ, đấy là bạn góp ý vậy thôi. Tôi tưởng bạn yếu xiền nhưng lại vật vã quá nên mới gợi ý vậy thôi mừ:D
Có gì không phải bỏ qua cho bạn nhớ!!!

hehe1122

Ðề: Hình ảnh buổi Offline HD việt nam tại Hà nội

hj mọi nguoi`, mình pit là qua rồi nhưng còn nhiều dịp khác đúng ko?

tuanphuong1826

Active Member
Ðề: Hình ảnh buổi Offline HD việt nam tại Hà nội

hj mọi nguoi`, mình pit là qua rồi nhưng còn nhiều dịp khác đúng ko?

Chào bác! Bác làm ở HN nhưng có thể về Vĩnh Yên Off cùng anh em HDVP mà. hàng tháng anh em đều tổ chức giao lưu chia sẻ kinh nghiệm HD với nhau.
Còn giao lưu giữa các CLB thì cũng còn tùy tình hình của anh em...

tuanphuong1826

Active Member

Anh Huy nói đúng đấy, theo e anh chơi HDP thì mua đầu Dune đi. Nếu có phim 3D chạy trên Dune tivi vẫn chập hình và vẫn xem bình thường nhé, còn phần âm thanh anh mua trước cái Receiver 1312 trước cũng đc. Về ghép với 5 con loa nhỏ Microlab của anh, sau này có nâng cấp bộ loa 5.1 của Polk hoặc Jamo đỡ phí hơn :D

Cảm ơn chú trường nhiều! uh, mình cũng định lấy đầu DUNE và 1312XP, nghe mọi người nói máu lắm rồi. chờ có đủ mony đã.
Hiên tại mình chiếu 3D HD bằng con HTPC của mình thì ổn lắm rồi cấu hình của nó đủ chiếu các thể loại phim, nhưng thấy nó không tiện bằng HDP nên mới tính mua HDP.
Có lẽ làm bộ 1312XP trước vậy, vì giờ thì hình ảnh ổn rồi, còn âm thanh nữa thôi. Thanks All

0986686958

Active Member

Cảm ơn chú trường nhiều! uh, mình cũng định lấy đầu DUNE và 1312XP, nghe mọi người nói máu lắm rồi. chờ có đủ mony đã.
Hiên tại mình chiếu 3D HD bằng con HTPC của mình thì ổn lắm rồi cấu hình của nó đủ chiếu các thể loại phim, nhưng thấy nó không tiện bằng HDP nên mới tính mua HDP.
Có lẽ làm bộ 1312XP trước vậy, vì giờ thì hình ảnh ổn rồi, còn âm thanh nữa thôi. Thanks All

Hehe, Bạn nên chấp nhận là HTPC xem 2D hoặc 3D không bao giờ đẹp, tiện, rẻ (cùng mức đầu tư) như HDP nhé:D:D:D

anhatnhoa

Well-Known Member
Ðề: Buổi off tại nơi ăn chốn ở của tuanphuong!!!

Các bác nhậu vui quá, nhìn đã phấn khích rồi. Ơ nhưng mà sao k thấy có pic nào về: âm thanh, hình ảnh cho phấn khởi nhỉ các bác? :D

tuanphuong1826

Active Member
Ðề: Buổi off tại nơi ăn chốn ở của tuanphuong!!!

Các bác nhậu vui quá, nhìn đã phấn khích rồi. Ơ nhưng mà sao k thấy có pic nào về: âm thanh, hình ảnh cho phấn khởi nhỉ các bác? :D

anhatnhoa lâu rồi không thấy đâu! hôm đó mọi người xuống nhà mình chơi, anh em ra ngoài nhậu, khi về đến nhà mình thì máy ảnh hết pin nên các bác ấy cho nghỉ luôn rồi!
Nhìn chữ ký cũng biết là anhatnhoa dùng HTPC roài, mình cũng đang dùng HTPC+LG42LW4500..
có thời gian rảnh về HDVP chơi chuyến nhé! anh em rất sẵn lòng chào đón anhatnhoa!

Bên trên