HD Vĩnh Phúc - Nơi Sờ Pam & Thoải mái tám chuyện!

0986686958

Active Member
Ðề: HD Vĩnh Phúc - Nơi Sờ Pam & Thoải mái tám chuyện!

Các anh em bên này đuối sức cả rồi các cụ ah, chán quá! Mai còn thời gian đăng ký không các cụ nhể?

tuanphuong1826

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: HD Vĩnh Phúc - Nơi Sờ Pam & Thoải mái tám chuyện!

Em là Phó Chủ tịch HD Thái Nguyên, em có chút kinh nghiệm thế này xin chia sẻ, các bác tham khảo nhé:

Bước 1: Gây dựng phong trào
1. Thu hút thành viên đông đông một chút. Vắng người này thì còn người khác.
2. Tăng cường mối liên kết giữa các thành viên: hiếu, hỷ, nhậu nhẹt.
3. Xây dựng cấu trúc box: Box như là nhà vậy, khách đến thấy đẹp họ mới thích. Vào box trông phải quy củ, rõ ràng, dễ tìm kiếm.
4. Người mới vào bao giờ cũng thăm dò xem họ được cái gì khi tham gia, chứ chưa biết thế nào đã mất tiền là sẽ không tham gia.
5. Có một số thành viên nhiệt tình thường xuyên vào post bài.
6. Xây dựng 1 số topic chuyên mục, nhưng phải có người quản lý và nuôi topic.​

Bước 2: Phát triển phong trào (HD Thái Nguyên đang đến giai đoạn này). Ý tưởng:
- Thu hút thành viên mạnh về chất.
- Lấy phong trào làm kinh tế để nuôi phong trào.​

HD Vĩnh Phúc em chưa được tiếp xúc trực tiếp, nhưng xin mạn phép có vài ý kiến:
1. Cấu trúc box không ổn, thông tin khó tìm kiếm, nhiều topic rác.
2. Thành viên quá ít.
3. Có vẻ ít chương trình giao lưu ngoài đời.​

Vài dòng đóng góp của người bạn HD địa phương, cũng là để mong phong trào cùng phát triển, không có ý gì hết, mong các bác thông cảm.
Cảm ơn bác Hải đã đóng góp chân thành để xây dựng BOX HDVP. anh em ghi nhận và có phương hướng trong thời gian tới.

buithaihai

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: HD Vĩnh Phúc - Nơi Sờ Pam & Thoải mái tám chuyện!

Em tưởng cụ đang cafe với anh em mà vẫn tranh thủ vào chém ah:D

Hôm nay mất điện nên rủ mấy anh em HD cafe chém gió, bàn bạc luôn việc 30-6 này. Tranh thủ vào xem các bác Vĩnh Phúc đăng ký thế nào thì chém vài nhát ấy mà. :D

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: HD Vĩnh Phúc - Nơi Sờ Pam & Thoải mái tám chuyện!

Em là Phó Chủ tịch HD Thái Nguyên, em có chút kinh nghiệm thế này xin chia sẻ, các bác tham khảo nhé:

Bước 1: Gây dựng phong trào
1. Thu hút thành viên đông đông một chút. Vắng người này thì còn người khác.
2. Tăng cường mối liên kết giữa các thành viên: hiếu, hỷ, nhậu nhẹt.
3. Xây dựng cấu trúc box: Box như là nhà vậy, khách đến thấy đẹp họ mới thích. Vào box trông phải quy củ, rõ ràng, dễ tìm kiếm.
4. Người mới vào bao giờ cũng thăm dò xem họ được cái gì khi tham gia, chứ chưa biết thế nào đã mất tiền là sẽ không tham gia.
5. Có một số thành viên nhiệt tình thường xuyên vào post bài.
6. Xây dựng 1 số topic chuyên mục, nhưng phải có người quản lý và nuôi topic.​

Bước 2: Phát triển phong trào (HD Thái Nguyên đang đến giai đoạn này). Ý tưởng:
- Thu hút thành viên mạnh về chất.
- Lấy phong trào làm kinh tế để nuôi phong trào.​

HD Vĩnh Phúc em chưa được tiếp xúc trực tiếp, nhưng xin mạn phép có vài ý kiến:
1. Cấu trúc box không ổn, thông tin khó tìm kiếm, nhiều topic rác.
2. Thành viên quá ít.
3. Có vẻ ít chương trình giao lưu ngoài đời.​

Vài dòng đóng góp của người bạn HD địa phương, cũng là để mong phong trào cùng phát triển, không có ý gì hết, mong các bác thông cảm.

Những ý kiến đóng góp của bác rất hay và chính xác !
Nhưng chẳng ai có đủ nhiệt tình để ôm kế hoạch triển khai bác ợ.
Cảm ơn bác nhiều!

buithaihai

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: HD Vĩnh Phúc - Nơi Sờ Pam & Thoải mái tám chuyện!

Những ý kiến đóng góp của bác rất hay và chính xác !
Nhưng chẳng ai có đủ nhiệt tình để ôm kế hoạch triển khai bác ợ.
Cảm ơn bác nhiều!

Tăng cường thêm thành viên thì sẽ có người bác ạ.
Chúc HD Vĩnh Phúc nhanh chóng trở lại thời kỳ hoành tráng.

buithaihai

Active Member
Ðề: Re: HD Vĩnh Phúc - Nơi Sờ Pam & Thoải mái tám chuyện!

Vấn đề là thời gian thôi bác ah:)
Cứ thong thả, từng bước một bác à, không đốt cháy giai đoạn được.

Em tưởng cụ không đi được thì hơi buồn, Huy-Huy 1 cặp mà không gặp có mà buồn chết:)
Mai sẽ phân thắng thua khả năng chém gió của hai bác Huy-Huy. :D

TuanVy™

Well-Known Member

Tuấn Phương ơi sao di chuyển hết các topic ở ngoài đi hết vậy. Box mình đã ít bài rồi nên để đấy nhìn cho nó nhiều. Nếu ko dùng đến nữa thì khoá nó lại là đc, bác di chuyển hết đi sau này muốn tìm lại thì làm sao?

Tuấn Phương ơi sao di chuyển hết các topic ở ngoài đi hết vậy. Box mình đã ít bài rồi nên để đấy nhìn cho nó nhiều. Nếu ko dùng đến nữa thì khoá nó lại là đc, bác di chuyển hết đi sau này muốn tìm lại thì làm sao?

Đúng đấy ! Dọn dẹp cho gọn nhưng phải lưu lại để sau này ae lên chức ông bà rồi còn có cái mà ôn lại chứ nhể!

tuanphuong1826

Active Member
Re: Ðề: HD Vĩnh Phúc - Nơi Sờ Pam & Thoải mái tám chuyện!

Đúng đấy ! Dọn dẹp cho gọn nhưng phải lưu lại để sau này ae lên chức ông bà rồi còn có cái mà ôn lại chứ nhể!

Mình di chuyển chứ không xóa bài nào cả, nên mọi thứ không mất đi đâu hết, chỉ khác là nó nằm chung trong một topic thôi. đúng là mất công tìm kiếm lại những bài đã post hơn thật.
dù BOX HDVP ít người vào nhưng mình cũng không nên để quá nhiều topic như vậy, mọi người nhìn vào thấy rối lắm. mình muốn mọi người post bài theo từng chuyên đề như vậy nó tập chung hơn và
mọi người dễ trao đổi theo từng chuyên đề hơn. mong bác trưởng và mọi người thông cảm. nếu chưa hợp lý chỗ nào các bác cứ cho một ý kiến cụ thể để em sửa lại cho hợp lý nhất.
Trân trọng!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

binhhc

Moderator
Re: Ðề: HD Vĩnh Phúc - Nơi Sờ Pam & Thoải mái tám chuyện!

Mình di chuyển chứ không xóa bài nào cả, nên mọi thứ không mất đi đâu hết, chỉ khác là nó nằm chung trong một topic thôi. đúng là mất công tìm kiếm lại những bài đã post hơn thật.
dù BOX HDVP ít người vào nhưng mình cũng không nên để quá nhiều topic như vậy, mọi người nhìn vào thấy rối lắm. mình muốn mọi người post bài theo từng chuyên đề như vậy nó tập chung hơn và
mọi người dễ trao đổi theo từng chuyên đề hơn
. mong bác trưởng và mọi người thông cảm. nếu chưa hợp lý chỗ nào các bác cứ cho một ý kiến cụ thể để em sửa lại cho hợp lý nhất.
Trân trọng!!!
Mình cũng có quan điểm như vậy.
Ít nhưng chất lượng và lâu bền còn hơn nhiều rồi lại "chết yểu" =D>

Gió lại lặng rồi:(
Lên TN anh bán cho 1 ít, giá rất rễ chịu. :))

Bên trên