HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Ngoài các link tv giới thiệu trên, các bạn có thể sử dụng phần mềm Vietsimpletv để xem tv (trong đó có nhiều kênh VTC), video clip và hàng ngàn phim truyện thuộc nhiều thể loại, đây là link download Portable Viet-Simpletv 0.4.8 b7 : http://việtsimpletv.vn/forum/23-7-1

Ngoài các link tv giới thiệu trên, các bạn có thể sử dụng phần mềm Vietsimpletv để xem tv (trong đó có nhiều kênh VTC), video clip và hàng ngàn phim truyện thuộc nhiều thể loại, đây là link download Portable Viet-Simpletv 0.4.8 b7 : http://việtsimpletv.vn/forum/23-7-1

Món của bác chỉ dùng trên PC thôi , còn trên AB thì đang voooc .!

064852029

Member

cho mình hỏi file delful.py lấy ở đâu thế ạ

Mình đã vào chỗ này .....addons\plugin.video.hdplay\default.py nhưng sao không không được nhỉ . Bạn cho mình xin file deafult.py với. Cảm ơn rất nhiều ( vào email [email protected] hoặc inbox).Thks

thanh hk

Member

@thanh113113 :
mình test trên pc, nhận thấy : nhóm htv online, vtc play tv, fpt show không chạy. Và một vài kênh lẻ cũng bị die. Bác xem thử fix được không.

@thanh113113 :
mình test trên pc, nhận thấy : nhóm htv online, vtc play tv, fpt show không chạy. Và một vài kênh lẻ cũng bị die. Bác xem thử fix được không.

Bạn phải cài thêm repository.thongld.addons.zip, trong đó có nhiều addon xem tv và phim của Việt nam khá hay, đồng thời mới xem được các kênh tv htvonline, còn VTCplay chỉ xem được một số kênh thôi (VTC1 HD, VTC16...); FPT show hiện đang bị lỗi nên không kết nối được máy chủ để xem các show

PS: Addon Plugin.video.HTVonline hiện đang bị lỗi nên chưa thể xem các kênh tv htvoline được.

Chỉnh sửa lần cuối:

bookfree

Active Member

anh nào giỏi giỏi sửa giúp cái HDrepo cho ae luôn thì quá ngon #:-S

Bên trên