HDPro i5 khẳng định đẳng cấp thời trang

diyomate

Ðề: HDPro i5 khẳng định đẳng cấp thời trang

Cho mình hỏi làm sao computer nhận diện được HDD gắn trong i5 (để xóa phụ đề sub cho khỏi treo điều khiển). Em cũng kết nối cổng usb (2.0) - cắm điện - mở nguồn i5 rồi khởi động computer mà vẫn không thấy HDD. Có phải chọn gì (tắt/ mở/ auto...) trong cài đặt không ạ. Thanks

Bạn phải kết nối máy tính với cổng USB 3.0, có cáp màu xanh đi kèm. Tốc độ copy vào ra rất tốt.

luuduchoa2006

bác cho e hỏi i này vỏ nhựa hay nhôm vậy.
Main nhìn bé hạt tiêu nhỉ.
chất lượng dư lào bác

diyomate

bác cho e hỏi i này vỏ nhựa hay nhôm vậy.
Main nhìn bé hạt tiêu nhỉ.
chất lượng dư lào bác

Vỏ nhựa gương bóng bạn ơi, nhìn khá bắt mắt. Chạy khá ổn, cho chạy test liên tục vài ngày ko thấy vấn đề gì, chạy khá mát.

trungvo73

Active Member

Em này có vẻ hot nhỉ, dùng vỏ nhựa vậy có nóng không mấy Bác.
Bác nào dùng rồi cho vài cảm nhận đi ạ.
Em định múc nhưng chưa thấy cửa hàng nào ở TPHCM có em này cả.
Ở HNội thì xa quá, ko biết bảo hành như thế nào.

explorer

Well-Known Member

Ở TP HCM có rồi Bác trungvo73 ạ. Đến Việt Phát Hưng, số 2/3 đường Bình Giã, Quận Tân Bình đó.
Tôi mới đến đó mua đầu HDXPRO 2+, thấy Bác Kim chủ tiệm có HDPRO i5. Về dùng rối mới thấy phần mềm của X2 thua i5 : không có khóa thư mục và không có tắt ỏ cứng. Lại không có USB 3.0 nửa. Bởi vì tôi "háo sắc", mê vẻ đẹp ngoai hình trắng tinh khôi của em X2. Không biết Bác Kim có cho đổi lại không nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:

nguyenvinh1973

Well-Known Member

I5 giao diện tốt, thumnails hình bìa phim to nên nhìn rõ ràng hơn...chạy mượt...nói chung dòng chip 1185D tốc độ xử lý hình ảnh tốt.....

thanhyk

Well-Known Member

Bạn phải kết nối máy tính với cổng USB 3.0, có cáp màu xanh đi kèm. Tốc độ copy vào ra rất tốt.

Nhưng máy tính em không có cổng usb 3.0 thì chịu chết ah, em tưởng cổng usb 2.0 vẫn nhận diện được...
Em mới mua cái HDD toàn phim 3D mà phụ đề sub chuẩn (của bác Tuấn, hổng có .srt), mai nhận không biết i5 có xem phụ đề không phải .srt được không (em lo quá)

Chim_Anh_Vu

Bác chủ post luôn cho cái thông số kích thước cân nặng với, nhìn đẹp quá rồi, nhưng không biết để cạnh mấy cái thớt audio khác có lệch lạc không ?

diyomate

Bạn dùng cái dây xanh đó kết nối vào cổng USB 2.0 trên máy tính cũng được mà - tốc độ sẽ không ca0 như khi kết nối với máy tính có USB 3.0.

Kích thước của i5: Ngang 250mm - sâu: 160mm - cao: 52mm - nặng 900g chưa HDD

trex

Bác chủ thớt hướng dẫn cho em cùng bà con cách điều khiển em i5 qua iphone hoặc smart phone với.. thanks bác

anbinhdo

Well-Known Member

Giá cả sao mà rẻ thế nhỉ, nếu so với tính năng Em nó thể hiện :-?

hdd-hdp

Trên trang chủ của Datage có bản Firmware ngày 29/8/2011 của I5 thì các bác đừng Đao nhé! bản này bị lỗi file, không up được đâu. Hic

hd360sg

Với sản phẩm mới datage HDPro I5 thì bạn có thể thỏa sức chọn phim online mà không cần phải mở máy tính nữa . ngoài ra bạn còn có thể chat face trực tiếp trên tvi nếu bạn thấy xem phim nhiều quá và muốn giải trí một chút :D

thanhyk

Well-Known Member

Bác Diyomate ơi, xin bác giải thích một vài thắc mắc sau:
- cổng usb 3.0: hiện giờ có dây cáp 1 esata 1 đầu usb 3.0 để sử dụng cho HDD gắn bên ngoài không ạ (ko sử dụng dock). Nếu có thì i5 sẽ nhận HDD trong hay ngoài (vì em nghe nói dòng HDpro X2 có 2 cổng esata trong và ngoài nhưng nguồn cấp chỉ cho sử dụng 1 HDD thôi).
- mong bác hướng dẫn cách sử dụng web internet: em có gắn dây internet vào cổng i5, vào menu web internet (có trang google và yahoo), đánh trên bàn phím ảo i5 Việt Nam High-Definition Forums - Tin tổng hợp nhưng không thể nhấn enter được (con trỏ cứ ở ô tìm kiếm nếu nhấn nút play thì lại thoát vào đánh địa chỉ web). Nói chung bác hướng dẫn cách cài đặt, khai báo và sử dụng lướt web trên i5 ạ.
Thanks bác.
-

riofocus

còn này so với tyco i3 thì sao?

explorer

Well-Known Member

Ôi, firmware ngày 29/8 còn có thêm chức năng hỗ trợ movie juke box và dùng iPhone làm điều khiển từ xa nữa. Hay thật. Sao bên HDXpro nghèo nàn thế nhỉ ? Bên trọng bên khinh ?

HDpro-i5_R5615_Firmware
HDpro-i5_R5615_V20110829
1. Support movie juke box function
1). Main menu----files manager------folder of movies
2). Press menu button, choose it to add to jukebox
3). Main menu----internet media----jukebox
4). Press ok button to choose the poster for the movie.
2. Support iPhone remote control
Use the iPhone internet service, and key in http://192.168.0.9:1024 where 192.168.0.9 is the IP address of your HDpro-i5.
3. Adds video wall function.
4. Improve the stability of the player

hdd-hdp

Bản này Up bị lỗi, tải về không giải nén được đâu, các bác đừng tải cho mất công. Đợi họ sửa xong đã. Hic

caotriag

Member

Bạn dùng cái dây xanh đó kết nối vào cổng USB 2.0 trên máy tính cũng được mà - tốc độ sẽ không ca0 như khi kết nối với máy tính có USB 3.0.

Kích thước của i5: Ngang 250mm - sâu: 160mm - cao: 52mm - nặng 900g chưa HDD

To và nặng quá, nhưng nhìn đẹp.

thanhyk

Well-Known Member

Bác cho hỏi i5 có nhận diện được các phim đang xem hoặc đã xem rồi không. Em không biết cách, chỉ khi bấm chạy 1 phim mà phim đó đang xem trước đây thì mới thấy báo "tiếp tục hay từ đầu" thôi. Thanks

Bên trên