HDPro i5 khẳng định đẳng cấp thời trang

caotriag

Member
Ðề: HDPro i5 khẳng định đẳng cấp thời trang

Hiện tại e mới chỉ thấy có hai loại usb wifi tương thích với các đầu hd dùng chip realtek là usb wifi của xtreamer và của acryan thôi bác à . ngoài ra các usb dùng cho máy tính hầu như chưa có sp tương thích hoạc it:D

Xin cao thủ cook giúp cái FW của i5 để nó chạy được All kind of USB Wifi. Xin cám ơn.

yushikara

Member

Bác nói thế có nghĩa là nếu ta cắm cùng lúc nhiều HDD vào máy, thì khi ta coi phim trên 1 ổ nào đó, các ổ khác sẽ tự động tắt ? Bác dùng đầu phát nào vậy? Có thể cho tôi biết tính năng đó ở chỗ nào không? Chứ tôi đã dùng 3 loại đầu phát : Apacer AL670. Eagreat S7 Pro và Datage HDPro X2+, chẳng thấy nó ngắt tự động gì cả. Lúc nào cũng thấy đèn của tất cả các HDD đều chớp

các ổ cứng dòng green mới đều có chế độ tiết kiệm điện năng sau 10 đến 20s ko truy cập (tùy hãng), khi tôi đang xài hdd1 đc 1 lúc thì khi mở file manager vào hdd2 thì phải đợi 1 lúc để thiết bị chạy lại, hoặc bác có thể thử rờ vào hdd nào ko hoạt động thì ko bi rung tay chứng tỏ là motor đã ngắt, còn đèn của hdd chớp là do mạch chuyển đổi của các external hdd thôi chả tốn điện năng là bao đâu! nói chung là firmware của datage xài rồi mới biết các tính năng là "làm cho có" mà thôi chứ chả hữu dụng gì đâu: spin down ko cần thiết, khóa folder thì reset về factory setting là triệt tiêu liền thôi! menu rườm rà: swith kênh audio thôi mà nó xổ nguyên cái list xuống rồi mới dùng mũi tên chọn (cái khác chỉ cần bấm 2 lần là ra channel audio 2, 3 lần là 3...) chỉ trừ blueray gốc có khoảng 10 kênh thì mới cần thiết phải vậy thôi!). menu home thì phải vô lằng nhằng file manger / ổ cứng hay usb / mới đến phim, (cái khác chỉ cần wa lại, lân xuống, nhấn ok là ra ngay). nói thẳng ra là firmware của datage dung lượng chỉ 90MB làm sao bằng đươc hd khác fw nào cũng trên 150MB! riêng con Pro I5 thậm chí còn tệ hơn pro x2 không + nữa!!! ổ cứng bắt vít mà ko có cổng esata ngoài như hdpro x2, phím remote ko nhạy, gốc sensor nhỏ nên remote phải chỉa xát! dts hd thì passthrough thành dolby digital!!! pó tay!

hdd-hdp

Khiếp làm gì mà kinh thế bác? Em thấy dùng I5 tuy chưa xuất sắc nhưng cũng không phải là tệ đâu. Nếu dùng ở mức cơ bản, yêu cầu đơn giản không màu mè thì nó đáp ứng Ngon lành luôn và ngay. hì

yushikara

Member

hic, cập nhật firmware mới nhất tháng 10 rồi mà vẫn chưa hổ trợ tự động chơi blueray gốc trong folder

hdd-hdp

bác chả hiểu gì cả, Chip RT thì làm sao chơi Blu-ray full Menu được chứ? :D

explorer

Well-Known Member

Bác có chắc không ? Tối dùng Datage HD Pro X2, chip RT1185, chơi Bluray Full Menu tốt luôn. Bác kiểm tra lại đi. Còn nếu nghi ngờ thì tôi sẽ post hình lên chứng minh. Preview của các member khác cũng nói vậy :

http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/170518-hdpro-x2.html

Còn con Eagreat S7Pro của tôi xài chíp Sigma 8655 mà tôi không thể chơi Bluray Full Menu được. Bấm Play thư mục là nó phát phim chính luôn. Tôi đã up firmware 027 mới nhất. Có Bác nào chơi được không, chỉ cách cho tôi với. Nghe nói là chỉ có Sigma 864x mới được

Chỉnh sửa lần cuối:

explorer

Well-Known Member

Ôi, i5 bà con ta voọc chưa xong mà Datage đã ra i6 rồi kìa. Lại sắp "HD" (hao đạn) nữa rồi. Chíp RTD1186 mới nha. Chơi Bluray Real 3D luôn (không phải side by side đâu nha). Có HDMI 1.4. Chạy trên cả Linux và Adroid. Khủng quá. Không biết giá bao nhiêu đây. Nếu bán bằng giá DUNE thì DUNE mệt rồi :

HDpro-i6
1. Full HD Video Player
2. Wireless network support
3. UPnP Media Streaming
4. Internet Media Service
5. Bit-Torrent Download movie and play back
6. Front LED Display
7. USB3.0 Connection
8. Gigabit Wired Networking
9. HDMI1.4
10. Integrated web browser
11. NFS client
12. 3D movie play back
13. Android Apps

SPECIFICATION
Model No
HDpro-i6
Chipset
RTD1186
Nand Flash
2GByte MLC Nand Flash
DDR
DDR3 512MB (2x256MB)
GPU
OpenGL ES2.0
Storage
3.5" SATA HDD (support up to 3TB)
Power
12V/2A
A/V out
CVBS, YUV, SPDIF (Opical, Coaxial)
HDMI output
HDMI V1.4 (Support RealD 3D playback, HEC)
Card Reader
SD/SDHC
USB Interface
USB 2.0 Host x 2, USB 3.0 Device (must be used with USB 3.0 cable)
Ethernet(RJ45)
Gigabit LAN
Wifi (optional)
USB Wifi Dongle
OS
Linux + Android 2.2 apk install support
System Requirements
File System: FAT/FAT32/NTFS/HFS+(for Mac)/EXT3 (for Linux)
Language
Multi-Language
3D Video
Support 3D movie playback, support 3D Bluray, 3D AVCHD
Support Single-File MVC, Side by Side, Top & Bottom
Support 3D Subtitle (BD PGS, Special SRT), 3D image (JPS, MPO, JPG with SBS/TB contents)
* Has to work with 3D Television
Ethernet Function
Network Neighbourhood (File Share), Video streaming playback
Internet Function
HTML5, Internet Radio, BT Download, Webkit, Youtube (upload to Youtube), VOD, Flash 10.1 (Android Web browser only, Q4), expanable with android apk
Audio playback
Support: Dolby Digital TrueHD, Dolby Digital Plus, DTS HD Master Audio
File Format: MP3, WMA, RA, RM,OGG
Video playback
File Format: AVI, MPG, DAT, VOB, DIV, MOV, MKV, MPEG, TS, MTS, M2TS, RM, RMVB, ISO, IFO, WMV, ASF, BDMV, BD-ISO
Codec: MPEG1, HD MPEG2(up to MP@HL), HD MPEG4 SP/ASP
H.264 BP@L3,MP & [email protected]
Xvid, WMV9/VC-1 AP@L3, RM/RMVB8/9/10(up to 1080@30P), AVS HD (1920x1080)
H.264 Data Rate: up to 60Mbps
Resolution: up to 1080p
Support TV System: NTSC/PAL
Subtitle Support: SRT, SSA, SMI, IDX+SUB
HD Photo
File Format: JPG/JPEG,BMP, GIF, TIFF
HD photo up to 1080p
Music Slideshow and Zoom
Accessory
HDpro-i6 (No hdd included), HDMI1.4 cable, AV cable, USB3.0 cable, Remote, Manual, Power supply

hdd-hdp

Bác này lại đi Quảng cáo linh tinh à? hehehehehe
Hiện nay, chưa 1 con RT nào mà lại chạy được Blu-ray Full menu nhé, bác có hiểu thế nào là Full Menu không??? hihi
Cái menu đấy chỉ là menu dạng đơn giản thôi bác ạ! Chỉ có Chip SM cao cấp mới có tính năng xử lí Full Menu mà thôi. bác kiểm tra lại đi nhé! hì hì

explorer

Well-Known Member

Bác này lại đi Quảng cáo linh tinh à? hehehehehe
Hiện nay, chưa 1 con RT nào mà lại chạy được Blu-ray Full menu nhé, bác có hiểu thế nào là Full Menu không??? hihi
Cái menu đấy chỉ là menu dạng đơn giản thôi bác ạ! Chỉ có Chip SM cao cấp mới có tính năng xử lí Full Menu mà thôi. bác kiểm tra lại đi nhé! hì hì

Vậy thì Bác cho biết sự khác nhau giữa 2 cái này đi. Tôi có đầu Bluray SONY 3D 970W và đầu HD XPro X2+. Khi cho đĩa Bluray vào đầu Bluray SONY thì nó ra 1 Menu thường gồm có những mục như là :
- PLAY
- SETTING : Để chọn ngôn ngữ lời thoại, ngôn ngữ phụ đề, định dạng âm thanh
- SCENE SELECTION : Chọn đoạn phim muốn xem
Ngoài ra ta còn có thể xem được trailers giới thiệu các phim khác, phần hậu trường làm phim, phỏng vấn đạo diễn, diễn viên nữa.

Còn trên đầu HD XPro X2+, nếu ta chép nguyên 1 đĩa Bluray vào 1 thư mục trên ổ cứng, nhớ là phải Untouch nhé, chớ có Remux, cắt bỏ bớt gì cả. Rồi Play nguyên cả thư mục đó (khi nó hỏi có Play nguyên thư mục không thì nhấn OK, đừng nhấn Cancel), thì nó cũng ra Full Menu y chang như đầu Bluray SONY. Rồi ta cũng có thể tương tác với Menu đó.

Còn đầu Egreat S7, khi chơi nguyên thư mục đó thì nó cũng cho, chứ không phải vào tìm file film để chơi. Nhưng nó chơi luôn từ đầu phim, không hiện ra Menu gì cả.

Bác hdd-hdp bán đầu phát HD mà lại nói " Hiện nay, chưa 1 con RT nào mà lại chạy được Blu-ray Full menu nhé, bác có hiểu thế nào là Full Menu không??? ". Tôi chỉ là người dùng mà đã chơi đươc, đúng ra Bác phải khẳng định điều này để cho khách hàng thích thú chứ. Bác có biết là Realtek mới ra chíp 1186, chạy trên các đầu như Datage HD Pro i6, HD Life V9, TycoHD i9 ... sao Bác biết chíp này có chơi Bluray full menu hay không ?

Chỉnh sửa lần cuối:

yushikara

Member

ý, máy này lại chơi menu đc nha bro! blueray iso ấy! ý mình nói là trong folder có bdmv và certificate và tùm lum file trong đó phải mò mới coi đc chứ ko biết play trưc tiếp luôn, điều mà con chip RT1073 cũ xì và hdpro x2 cũng làm đc! phải đợi fw mới tiếp vậy!

explorer

Well-Known Member

Ủa, chơi được cả Thư mục mà. Việc gì Bác phải mò vào trong "tùm lum file" . Bác chỉ cần vào phần Setting, để Play Folder là ON là xong.

Trời, hãng Egreat tính đập chết Hãng Datage hay sao mà ngày hôm qua tung ra 3 đầu HD chạy chíp RT1186 cùng lúc để cạnh tranh với HD Pro i6 : R150, R200S và R300. Còn hay hơn i6 ở chỗ có cổng SATA và cổng USB 3.0 Host và USB 3.0 Slave luôn

adghfgd345345

nhà tui có dàn AIO LG 805PM - F2, vậy có nên chơi con này để xem phim, nghe nhạc ko ?

explorer

Well-Known Member

nhà tui có dàn AIO LG 805PM - F2, vậy có nên chơi con này để xem phim, nghe nhạc ko ?

Dàn nào miễn có cổng Optical hay Coaxial IN là đều được hết. Panasonic thường không có. Mấy dàn Hàn Quốc sản xuất 2 - 3 năm trở lại đây thường có

hieudatinh

Active Member

Có bác nào biết đánh dấu phim đã xem ko vậy? Do lúc mua người mua ko bỏ hướng dẫn sử dụng vô hộp nên về tự vọc thôi .. Mấy chức năng khác em mò đc hết rồi chỉ còn cái này .. Help me !! Thanks

Trytodo!

em cũng vừa mới mua, để lò dò rồi báo lại bác nhé. Đợi con DUNE TV lâu quá, đành rinh em này chơi tạm.

diyomate

ý, máy này lại chơi menu đc nha bro! blueray iso ấy! ý mình nói là trong folder có bdmv và certificate và tùm lum file trong đó phải mò mới coi đc chứ ko biết play trưc tiếp luôn, điều mà con chip RT1073 cũ xì và hdpro x2 cũng làm đc! phải đợi fw mới tiếp vậy!

i5 vẫn phát được Bluray Folder bác ạ, bác vào menu Cài đặt/ Hệ thống/ BD-Lite Menu chọn Tắt rồi OK. Bây giờ bác đã có thể play Bluray folder bằng cách bấm Play sau khi chọn Folder đó - nhưng chưa xem được menu. Sau đó vào lại Cài đặt/ Hệ thống/ BD-Lite Menu chọn Bật lại rồi OK. Bây giờ là OK rồi, chạy được cả Folder và Menu.

Chắc lỗi init hệ thống ban đầu sau khi up firmware.

quan_hd

Ko biết copy qua cổng USB 3.0 của em này tốc độ thế nào nhỉ?

Bên trên