HDPro i5 khẳng định đẳng cấp thời trang

full1080

Ðề: HDPro i5 khẳng định đẳng cấp thời trang

Nhanh như các usb 3.0 khác bác ạ. Nếu bác vẫn ko yên tâm thì làm thêm cái docking usb 3.0 như bên em đang có.

thangkjc

Các bác cho mình hỏi :
- Mình mới mua em HD pro i5 này và dùng ổ cứng gắn ngoài 2.5" , nhưng không thể dùng chức năng khóa thư mục được, mình làm như hướng dẫn ở trang 1, đã vào cài đặt bật chức năng khóa thư mục => quay ra Folder, chọn folder cần lock => nhấp Menu thì nó không hiện ra bảng có chữ lock như ở trang 1 . Hay chức năng này chỉ hỗ trợ HDD gắn trong thôi ?
- Firmware mới nhất cho dòng HD pro i5 này là firmware nào ?
- Mình muốn mua 1 cái usb wifi dùng cho em I5 này thì nên mua của hãng nào và ở đâu bán
Cảm ơn các bác trước nhé

hd360

Active Member

Các bác cho mình hỏi :
- Mình mới mua em HD pro i5 này và dùng ổ cứng gắn ngoài 2.5" , nhưng không thể dùng chức năng khóa thư mục được, mình làm như hướng dẫn ở trang 1, đã vào cài đặt bật chức năng khóa thư mục => quay ra Folder, chọn folder cần lock => nhấp Menu thì nó không hiện ra bảng có chữ lock như ở trang 1 . Hay chức năng này chỉ hỗ trợ HDD gắn trong thôi ?
- Firmware mới nhất cho dòng HD pro i5 này là firmware nào ?
- Mình muốn mua 1 cái usb wifi dùng cho em I5 này thì nên mua của hãng nào và ở đâu bán
Cảm ơn các bác trước nhé

USB wifi của Realtek là được bro à, HD360 đang bán 450k.

caotriag

Member

Mình xài i5 FW HDpro-i5_R5615_V20110829, có lỗi sau rất khó chịu:
Phát một số phim Full HD thì treo máy luôn không bấm nút nào cả (mặt dù film vẫn phát bình thường) ngoài trừ phím power trên máy. Chỉ môt số film thôi chứ không phải tất cả.
Vui lòng chỉ dẫn mình khắc phục lỗi này.

Cám ôn các bạn.

hd360

Active Member

Phát một số phim Full HD thì treo máy luôn không bấm nút nào cả (mặt dù film vẫn phát bình thường) ngoài trừ phím power trên máy. Chỉ môt số film thôi chứ không phải tất cả.

Cám ôn các bạn.

Dòng chip 1185 đều bị lỗi mất điều khiển với phim có phụ đề dạng .idx. Bro chỉ cần xóa file phụ đề dạng này trong thư mục phim đi là xong. Chúc vui!

diyomate

Cám ôn các bạn.

Bác xóa 2 cái file phụ đề .idx và .sub trong folder phim đó đi là OK thôi mà. Các phụ đề idx+sub được làm bằng phần mềm Subtitle Creator cũ có độ phân giải thấp, khi xem trên các đầu HD dùng chip Realtek sẽ không hiển thị được và hay làm treo máy.

vua-noi-doi

Mấy hôm nay em i5 của em cũng bị tình trạng thỉnh thoảng đang xem lại treo mất khoảng 1p rồi mới tiếp tục chạy rất khó chịu,có lẽ ko phải do lỗi sub vì em xem MV ca nhạc ko có sub.Em nên làm thế nào hở các bác?
Ngoài ra các bác chỉ em cách update FW cho máy với,thấy các bác bảo down về mà ko thấy có ai hướng dẫn gì cả ^^
Mấy cái trang chủ trong Web browser làm thế nào để thay đổi được hở các bác?
Em vào web bằng Remote,k biết ấn phím nào để Back lại trong trang Web được hở các bác?
mấy vụ này em mới dùng nên còn gà lắm,cả nhà giúp em với nhé :-t

thmac

Member

Up FW đơn giản mà
Down fw về giải nén ra đc file install.img
Format usb fat32, chép file install.img vào.
1. Đưa hdp về mặc định
2. tháo hdd (nếu có)
3. Cắm usb vào hdp (lúc nà tắt hdp nhé)
4. Bấm và giữ luôn nút power trên hdp đồng thới bấm power trên remote, hdp khởi động --> ko cần bấ power trên remote --> vẫn bấm giữ power trên hdp --> hiện ra màn hình up fw --> có thể buông tay và ngồi chờ tới lúc hdp khởi động lại là xong

vua-noi-doi

em thấy trong Setup hình như có phần Update FW đúng ko bác?dùng cái đấy có được ko ạ

thmac

Member

Dùng chức năng đó vẫn đc

diyomate

Đã có i5 mới với khay ổ cứng swap giống i6.

Chỉnh sửa lần cuối:

TPCmedia

Up FW đơn giản mà
Down fw về giải nén ra đc file install.img
Format usb fat32, chép file install.img vào.
1. Đưa hdp về mặc định
2. tháo hdd (nếu có)
3. Cắm usb vào hdp (lúc nà tắt hdp nhé)
4. Bấm và giữ luôn nút power trên hdp đồng thới bấm power trên remote, hdp khởi động --> ko cần bấ power trên remote --> vẫn bấm giữ power trên hdp --> hiện ra màn hình up fw --> có thể buông tay và ngồi chờ tới lúc hdp khởi động lại là xong

Nên up FW mới, hỗ trợ khá nhiều

caotriag

Member

Bác xóa 2 cái file phụ đề .idx và .sub trong folder phim đó đi là OK thôi mà. Các phụ đề idx+sub được làm bằng phần mềm Subtitle Creator cũ có độ phân giải thấp, khi xem trên các đầu HD dùng chip Realtek sẽ không hiển thị được và hay làm treo máy.
Dòng chip 1185 đều bị lỗi mất điều khiển với phim có phụ đề dạng .idx. Bro chỉ cần xóa file phụ đề dạng này trong thư mục phim đi là xong. Chúc vui!

Cám ơn 2 bác nhé. Sẽ làm theo hướng dẫn này.

caotriag

Member

Đã xoá các file sub dạng idx và sub. Thành công, máy chạy ngon lành. Cám ơn các bác.

Lâu quá không thấy i5 có FW mới.

hd360

Active Member

Đã xoá các file sub dạng idx và sub. Thành công, máy chạy ngon lành. Cám ơn các bác.

Lâu quá không thấy i5 có FW mới.

Chúc vui! Hiện tại HD360 đang đưa giá sốc tới khách hàng sản phẩm này nhé.

hd360

Active Member

Sao giá lại mềm quá vậy? Chắc để bù lại giá HDD tăng quá cao.

Giá rẻ thế ai dám mua hả bác ;))

1 phần là hỗ trợ anh em trong tình hình giá HDD lên cao, 1 phần là HD360 có giá tốt thì chạy chương trình sốc làm thương hiệu thôi. Hàng vẫn bảo hành 1 năm theo đúng tiêu chuẩn nhé, anh em đâu phải lo đâu.

Bên trên