HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

phuochalan

Well-Known Member
Re: Ðề: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Huy coi mở 1 topic riêng về Htpc cho hội để a e nào có cùng đam mê thì vào ngâm c và trao đổi chứ vào topic của a.k coi chừng a commen bây h;))... Thật ra hướng nào cũng hay giống như Thiếu Lâm với Võ Đang tuỳ theo nhu cầu mỗi người và cách chơi mà a e chọn hướng đi cho hợp lý riêng mình thích Htpc vì nhu cầu all trong 1 phim,game,nhạc,karaoke,online và dowload...
Yes...Để em chuyển chuyên đề. Quên mất đây là Topic Úp Bô..hihi

phuochalan

Well-Known Member
Tình hình là chiều nay Test OPPO nhà lão Mạc..Xác nhận Oppo 95 này đọc được thư mục quá tốt (Thử Phim Biệt Đội Mãng Xà)....Chú Bauthui chắc lại phải lăn tăn rồi

Tình hình là chiều nay Test OPPO nhà lão Mạc..Xác nhận Oppo 95 này đọc được thư mục quá tốt (Thử Phim Biệt Đội Mãng Xà)....Chú Bauthui chắc lại phải lăn tăn rồi

Đệ tử chân truyền nhà họ Mạc may mắn thật.! Từ Nam mỹ Bay đến bờ tây Mỹ rồi lượn một nửa vòng trái đất để về đến nhà chú Hà tại đại bản doanh đường Cô Bắc P4, Tp Vũng Tàu mà vưỡn chạy tốt tất cả các thư mục, chà chà đúng là đồ có gắn tem FC&Free Region code 1+2+3+4+5 có khác .! Chúc mừng chú **== :>

phuochalan

Well-Known Member
Đệ tử chân truyền nhà họ Mạc may mắn thật.! Từ Nam mỹ Bay đến bờ tây Mỹ rồi lượn một nửa vòng trái đất để về đến nhà chú Hà tại đại bản doanh đường Cô Bắc P4, Tp Vũng Tàu mà vưỡn chạy tốt tất cả các thư mục, chà chà đúng là đồ có gắn tem FC&Free Region code 1+2+3+4+5 có khác .! Chúc mừng chú **== :>
chuyến này anh em chơi OPPO cũng nhiều mà bán cũng nhiều đây...haizzz

davidhand

Moderator
Thực ra thì chỉ có vấn đề với 103 or 105 khi chơi thư mục thôi. Tuy nhiên nếu ai chơi NAS access theo đường DLA gì đó thì 103, 105 vẫn chơi cả ISO lẫn thư mục được. Nhưng tốt hơn hết là cứ làm mấy e 93, 95 cho lành! :)

Thực ra thì chỉ có vấn đề với 103 or 105 khi chơi thư mục thôi. Tuy nhiên nếu ai chơi NAS access theo đường DLA gì đó thì 103, 105 vẫn chơi cả ISO lẫn thư mục được. Nhưng tốt hơn hết là cứ làm mấy e 93, 95 cho lành! :)

Hội trưởng thức khuya dữ :>
Chắc hội trưởng tổ chức buổi mini off với home theater projection mới kết hợp OPPO 95 của nhà họ mạc để Bộ đôi trai Tài gái sắc này biểu diễn vài khúc poinson cho Anh em HDVT thưởng thức cả âm lẫn hình coi sao nhỉ :>

davidhand

Moderator
Hội trưởng thức khuya dữ :>
Chắc hội trưởng tổ chức buổi mini off với home theater projection mới kết hợp OPPO 95 của nhà họ mạc để Bộ đôi trai Tài gái sắc này biểu diễn vài khúc poinson cho Anh em HDVT thưởng thức cả âm lẫn hình coi sao nhỉ :>

Hic, e thức tới 8:00am mới đi ngủ bác ạ! :) Đùa thôi chứ e đang ở cty, tuần này làm night shift mà!
Đang chờ sốt hết cả ruột đây bác, hôm nào e Vivitek H1180Hd về thì chắc chắn sẽ có buổi miniofff cùng AE rồi! E có ít Catwalk 3D chuẩn phết đấy bác, bác thích thì e help cho vài chục cái bluray xem cho nó ngứa con mắt, dậm giật cái thân! :D

Hic, e thức tới 8:00am mới đi ngủ bác ạ! :) Đùa thôi chứ e đang ở cty, tuần này làm night shift mà!
Đang chờ sốt hết cả ruột đây bác, hôm nào e Vivitek H1180Hd về thì chắc chắn sẽ có buổi miniofff cùng AE rồi! E có ít Catwalk 3D chuẩn phết đấy bác, bác thích thì e help cho vài chục cái bluray xem cho nó ngứa con mắt, dậm giật cái thân! :D

3D thì chịu rồi, chờ đổi máy đã Bác Hand :> Thanks Bác.
Đang chờ vivitek của Bác về rồi tính xem có dám mon mem sang coi xếp hình 3D không hehe.
Chúc hội OPPO ngày mới nhiều niềm vui :>

bauthui1983

Active Member
Ðề: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Báo cáo bác Hen là con 103 của em bắt buộc phải mux sub thì mới chơi được.
Để sub đuôi .idx và .sub rời cũng ko chơi được.
Bây giờ đang thử mux 2 sub Việt vào 1 phim, sub .idx cho OPPO và sub .srt cho HDP cùi :))
Bác Huy La ngâm cứu vụ HTPC ngon ngon nhanh lên nhé! :)) Thanh lý OPPO đi cho lẹ, sắp có "cục gạch rơi đầu" rùi!

davidhand

Moderator

Báo cáo bác Hen là con 103 của em bắt buộc phải mux sub thì mới chơi được.
Để sub đuôi .idx và .sub rời cũng ko chơi được.
Bây giờ đang thử mux 2 sub Việt vào 1 phim, sub .idx cho OPPO và sub .srt cho HDP cùi :))
Bác Huy La ngâm cứu vụ HTPC ngon ngon nhanh lên nhé! :)) Thanh lý OPPO đi cho lẹ, sắp có "cục gạch rơi đầu" rùi!
Hic, sao chuối thế! Thảo nào thấy 93, 95 đắt tiền hơn 103, 105 ha ha!!! :))
Rảnh mang qua a xem thế nào nhé, hy vọng là có thể "bị" cái gì đó có thể khắc phục được. 93, 95 quả là bá đạo! :)

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: Ðề: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Hic, sao chuối thế! Thảo nào thấy 93, 95 đắt tiền hơn 103, 105 ha ha!!! :))
Rảnh mang qua a xem thế nào nhé, hy vọng là có thể "bị" cái gì đó có thể khắc phục được. 93, 95 quả là bá đạo! :)

OẢI THẰNG OPPO NÀY QUÁ ĐÊ! CÁI GIỀ NÓ CŨNG VỪA VỪA THUI CHỨ!

Fuck...... muốn đập nát nó ra quá!

davidhand

Moderator
Bác Tuấn bên HDSG dùng 103 cũng bị tình Trạng giống Tùng nên có thể kết luận 103, 105 có vấn đề với việc chơi bluray thư mục. AE nào có ý Định chơi OPPO thì cứ 93, 95 mà chén thôi nhé. Dùng mà bị một Vấn đề nào đo ko giải quyết được thì quả là khó chịu.

Re: Ðề: Re: Ðề: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

OẢI THẰNG OPPO NÀY QUÁ ĐÊ! CÁI GIỀ NÓ CŨNG VỪA VỪA THUI CHỨ!

Fuck...... muốn đập nát nó ra quá!

........off chú đừng "nóng nòng" mình còn không có để dùng mà chú :> cái vấn đề này mình đang tìm cao nhân ze lại firmware 1219 được mà ! mình vẫn đang âm thầm ngâm cứu, cái gì khó mình chinh phục được mới S Ư Ớ N G

davidhand

Moderator

........off chú đừng "nóng nòng" mình còn không có để dùng mà chú :> cái vấn đề này mình đang tìm cao nhân ze lại firmware 1219 được mà ! mình vẫn đang âm thầm ngâm cứu, cái gì khó mình chinh phục được mới S Ư Ớ N G
Roll back FW chỉ làm được với 93, 95 thôi bác mà cũng ko phải FW nào cũng downgrade được đâu. Nếu dùng 93, 95 thì có up FW mới nhất cũng chỉ là vấn đề ko đọc được iso thôi chứ mọi cái khác đều hoạt dộng bt. Thằng OPPO nó siết chặt vấn đề bản quyền từ 2012 tức là áp dụng từ 103, 105 trở về sau thôi. Nếu ko đọc được thư mục bluray thì khó lòng chơi 3D bluray được, trừ khi có "phát minh" mới từ anh em nhà Pod2g - Comex dành cho OPPO. :)

ringleader

Active Member
Ðề: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Vụ không đọc được thư mục là sao?103 của mình vẫn đọc thư mục bình thường mà,
Đống phim của Tùng chép cho hầu hết là không tua nhanh được nhé, chỉ chọn tốc đọ đến 2 thôi,tắng lên 3 là chạy sang phim khác ngay, tua bằng cách chọn thời gian thì cũng không được, khả năng nhiều là do cách remux, 1comment nữa là khi remux nên cho thêm phụ đề tiếng anh nữa thì tốt hơn, vẫn có người cần xem tiếng anh... Có nặng hơn bao nhiêu cái phụ đề đâu...

phuochalan

Well-Known Member
Chinh phục em đỏng đảnh này khó đây...mà không đọc được thư mục đúng là điên thật, đồng nghĩa với việc quên ngay chơi Bluray có Menu và 3D đi

davidhand

Moderator

Vụ không đọc được thư mục là sao?103 của mình vẫn đọc thư mục bình thường mà,
Đống phim của Tùng chép cho hầu hết là không tua nhanh được nhé, chỉ chọn tốc đọ đến 2 thôi,tắng lên 3 là chạy sang phim khác ngay, tua bằng cách chọn thời gian thì cũng không được, khả năng nhiều là do cách remux, 1comment nữa là khi remux nên cho thêm phụ đề tiếng anh nữa thì tốt hơn, vẫn có người cần xem tiếng anh... Có nặng hơn bao nhiêu cái phụ đề đâu...

Hôm trước a cũng có nói cho Bàu cái của Khiêm chơi được, nhưng mà đó là FW cũ nên khả năng vẫn OK. Ku Bàu xơi FW mới mất rồi!

Roll back FW chỉ làm được với 93, 95 thôi bác mà cũng ko phải FW nào cũng downgrade được đâu. Nếu dùng 93, 95 thì có up FW mới nhất cũng chỉ là vấn đề ko đọc được iso thôi chứ mọi cái khác đều hoạt dộng bt. Thằng OPPO nó siết chặt vấn đề bản quyền từ 2012 tức là áp dụng từ 103, 105 trở về sau thôi. Nếu ko đọc được thư mục bluray thì khó lòng chơi 3D bluray được, trừ khi có "phát minh" mới từ anh em nhà Pod2g - Comex dành cho OPPO. :)

Thế thì dự án âm thầm ngâm cứu của mình không có kết quả rồi Bác hand nhỉ ! Lại chuyển quả ngâm cứu VGA HD 5870 thôi :> đang nhập về 10 cái Sapphire HD 5870 tha Hồ ngâm cứu hehe

Bên trên