HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

davidhand

Moderator
Đang xuýt xoa kìa! :))
Tay ấy cứ tưởng đèn đóm xong xuôi ai dè vẫn đang nghe nhạc bằng AVR + C607 ! Hic!

Đang xuýt xoa kìa! :))
Tay ấy cứ tưởng đèn đóm xong xuôi ai dè vẫn đang nghe nhạc bằng AVR + C607 ! Hic!

Có thể sẽ là amp chạy bóng we 811A và altec 19 trong nay mai đó hội trưởng, nguồn phát nhạc sẽ là oppo 95, nguồn phát phim sẽ là HTPC khủng hơn lão ở đường Phạm Văn Dinh cho coi ~X(

cuongtn87

Well-Known Member
Mọi người chạy đua vũ trang ghê quá! em hóng tiếp xem có ai thanh lý 95 ko! hehe

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Đúng rồi chú bàu, Mình vẫn đang tê tái với em 95 này nè, nói về HDP thì em nó là số 1 chú ạ, chỉ có điều chơi File iso và phụ đề thì !!! Nhưng với mình thì ok vì mình ít khi coi phụ đề việt, mình thích nhất em 95 ở khả năng chơi nhạc hai kênh, mình cho rằng để đạt được chất âm như thế mình sẽ phải chi khoảng 1,500 usd cho CDP chuyên dụng.!

Mình nghĩ chỉ có con (BDP-93 NuForce Xtream Edition) mới trị được chú ! Seach google tham khảo giá nhé o-+

Hix, amazon 1698.5$ ax ax... thui! ôm cây đợi "cục gạch rơi đầu" đã :))

Đố bác nào dụ được họ Mạc bỏ OPPO 95 chơi HTPC đấy! :))

Quá nhầm luôn ấy chứ! Ko phải ngẫu nhiên mà anh ấy lại trở thành "HUYỀN THOẠI" đâu bác!

Re: Ðề: Re: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Gạch rơi rồi nè chú ! 950 Obama sau một tuần về đến giường ok không thì BẨU :D ?

Quá nhầm luôn ấy chứ! Ko phải ngẫu nhiên mà anh ấy lại trở thành "HUYỀN THOẠI" đâu bác!
[/QUOTE]

Huyền thoại nhà Họ Mạc là đây chăng !???

ringleader

Active Member
Ðề: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Tùng xem nếu khó khăn thì nghiên cứu cho 103 back về BDP10X-32-0921 thì chắc lại ok thôi, chưa gì cứ máu update nên khổ thế

bauthui1983

Active Member

Gạch rơi rồi nè chú ! 950 Obama sau một tuần về đến giường ok không thì BẨU :D ?

"Cục gạch rơi đầu" là có cục tiền nào rơi đầu em thì mới xúc được! Chứ giờ thì ngáp ngáp rùi bác à! :))

Tùng xem nếu khó khăn thì nghiên cứu cho 103 back về BDP10X-32-0921 thì chắc lại ok thôi, chưa gì cứ máu update nên khổ thế

Vì dính vụ dock 4bays đó bác! Với lại em nghĩ là 103 thì ko chơi ISO được rùi, có up cũng chả sao.
Đâu nghĩ rằng nó "thắt" luôn cái folder. 103 up rùi thì chắc chả down xuống được rùi!
Hiện tại thì em cũng chỉ chơi 2D nên cũng ok! Đợi "cục gạch rơi đầu" thì kiếm em 93 cho lành :))
Nhưng chắc lâu lắm mới "bể đầu" :))

ringleader

Active Member

"Cục gạch rơi đầu" là có cục tiền nào rơi đầu em thì mới xúc được! Chứ giờ thì ngáp ngáp rùi bác à! :))

Vì dính vụ dock 4bays đó bác! Với lại em nghĩ là 103 thì ko chơi ISO được rùi, có up cũng chả sao.
Đâu nghĩ rằng nó "thắt" luôn cái folder. 103 up rùi thì chắc chả down xuống được rùi!
Hiện tại thì em cũng chỉ chơi 2D nên cũng ok! Đợi "cục gạch rơi đầu" thì kiếm em 93 cho lành :))
Nhưng chắc lâu lắm mới "bể đầu" :))

dock 4 bay đâu có vấn đề gì đâu;
Vụ folder nó chặn bắt đầu từ firm: BDP10X-50-0422, em đang ở firm này hoặc mới hơn là dính đòn rồi, con của anh đang ở firm 0120, đang nghiên cứu cho về 0921 để xem có giải quyết được mấy vụ tua nhanh ko đây, bây giờ xem phim được tua, phim ko tua được nhiều lúc khá bực mình;
Có bác nào nghiên cứu vụ này chưa giúp em phát, check khoai tây khoai ta đều không thấy; trên trang oppo thì nó báo là nếu lên đến 0522B thì mới không cho back lại bằng usb; tối nay định về làm phát cho máu;

davidhand

Moderator

dock 4 bay đâu có vấn đề gì đâu;
Vụ folder nó chặn bắt đầu từ firm: BDP10X-50-0422, em đang ở firm này hoặc mới hơn là dính đòn rồi, con của anh đang ở firm 0120, đang nghiên cứu cho về 0921 để xem có giải quyết được mấy vụ tua nhanh ko đây, bây giờ xem phim được tua, phim ko tua được nhiều lúc khá bực mình;
Có bác nào nghiên cứu vụ này chưa giúp em phát, check khoai tây khoai ta đều không thấy; trên trang oppo thì nó báo là nếu lên đến 0522B thì mới không cho back lại bằng usb; tối nay định về làm phát cho máu;

OPPO nó ko cho roll back FW đâu K, trừ khi dùng KIT (loại này ko biết đã có chưa). New FW của OPPO chủ yếu giải quyết vài vấn đề của bọn khoai Tây nhưng lại ko hợp với Ta đâu, VN mình càng FW cũ càng dễ sử dụng mới đểu! :)
Đề nghị đ/c đọc kỹ "hướng dẫn sử dụng trước khi dùng" kẻo thành cục gạch đấy! :D

phuochalan

Well-Known Member

OPPO nó ko cho roll back FW đâu K, trừ khi dùng KIT (loại này ko biết đã có chưa). New FW của OPPO chủ yếu giải quyết vài vấn đề của bọn khoai Tây nhưng lại ko hợp với Ta đâu, VN mình càng FW cũ càng dễ sử dụng mới đểu! :)
Đề nghị đ/c đọc kỹ "hướng dẫn sử dụng trước khi dùng" kẻo thành cục gạch đấy! :D

Chơi OPPO 103 và 105 cứ như chơi đồ Apple mà không Jailbreak vậy nhể....Khá là điên nên anh em cẩn thận

davidhand

Moderator

Nói chung chơi OPPO ở VN thì ko nên dính vào mấy e đời mới này. Chất lượng hình ảnh và âm thanh ko có gì vượt trội mà gặp nhiều phiền phức lắm. Hôm qua trên amazon có e 93 còn đọc được ISO bán có 480$. Về VN khoảng 600$.

Re: Ðề: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Nói chung chơi OPPO ở VN thì ko nên dính vào mấy e đời mới này. Chất lượng hình ảnh và âm thanh ko có gì vượt trội mà gặp nhiều phiền phức lắm. Hôm qua trên amazon có e 93 còn đọc được ISO bán có 480$. Về VN khoảng 600$.

Hội trưởng có nhiều trải nghiệm trong vụ OPPO nên Anh chị em cứ đu theo là ăn thôi.!
Một điểm mạnh của OPPO nữa là khả năng chơi lossless, so sách với linn DAC chuyên dụng có giá đắt gấp đôi thì chất âm lại ngang nhau với đau chứ. Nếu ace không quan tâm đến khả năng chơi File Iso và bỏ qua vụ phụ đề việt thì OPPO vẫn là ngôi sao sáng nhất trong làng HDP và CDP trong tầm giá.!
Vote cho OPPO 95, OPPO 93 neufore extream !

davidhand

Moderator

Con 93 Nuforce còn mắc tiền hơn cả 95 đấy bác mà chưa biết âm Thanh nó ra dư lào. Phụ đề Việt chơi ngon mà bác, mất công tí thôi! :) Riêng choi bluray thì e thấy giờ nó vẫn là vô địch, chưa có e nào suất sắc hơn, có thể có mà e chưa thấy! :)

bauthui1983

Active Member

Con 93 Nuforce còn mắc tiền hơn cả 95 đấy bác mà chưa biết âm Thanh nó ra dư lào. Phụ đề Việt chơi ngon mà bác, mất công tí thôi! :) Riêng choi bluray thì e thấy giờ nó vẫn là vô địch, chưa có e nào suất sắc hơn, có thể có mà e chưa thấy! :)

Hình ảnh thì OPPO hiện đang đứng đầu.
Nhưng còn tính tiện dụng, thân thiện với người dùng, chơi nhiều định dạng, phụ đề... thì chắc OPPO đứng bét quá! :))

ringleader

Active Member

Em đâu thấy chỗ nào nói không cho roll back đâu nhỉ, cứ update bằng usb dùng firm cũ chứ, trong trang oppo nó chỉ nói nếu 103 mà dùng firm mới nhất bây giờ ,
1522b thì phải, thì mới không roll back đc thôi

davidhand

Moderator

Hình ảnh thì OPPO hiện đang đứng đầu.
Nhưng còn tính tiện dụng, thân thiện với người dùng, chơi nhiều định dạng, phụ đề... thì chắc OPPO đứng bét quá! :))

Đúng rồi, nó thua luôn cả HDP Tàu khựa nữa mà! :))

Em đâu thấy chỗ nào nói không cho roll back đâu nhỉ, cứ update bằng usb dùng firm cũ chứ, trong trang oppo nó chỉ nói nếu 103 mà dùng firm mới nhất bây giờ ,
1522b thì phải, thì mới không roll back đc thôi

Đề nghị đ/c đọc kỹ nhé! Ko downgrade được đâu! Bất kỳ FW nào của 103, 105. Warning đấy!

phuochalan

Well-Known Member

Trên Forum đang rao bán con Oppo giá quá rẻ :-O

Bên trên