[HDX-1000]: Hướng dẫn chi tiết Flash firmware PopcornHour A110 vào HDX1000 (để downmix DTS và xem su

megymax

Member
Ðề: Hướng dẫn chi tiết Flash firmware PopcornHour A110 vào HDX1000 (để downmix DTS và xem sub Việt .srt rời)

hihi, Egreat cuối tuần này cũng ra fw mới rồi, y như hdx..

Vụ sub tiếng Việt thì con nào cũng có với các fw tháng 2 này..

Còn downmix dts thì hiện tại chỉ thấy em pch và kaiboer, còn egreat va hdx thì nghe đồn lên tới tháng 4 tháng 5 mới có, do thương lượng license hoàn tất tháng 3, bỏ vào fw mới thì chắc đến tháng 5 là vừa.... ôi lâu quá...

Mình chỉ máu vụ dts downmix thôi.. :)

newbieppc

Member
Ðề: Hướng dẫn chi tiết Flash firmware PopcornHour A110 vào HDX1000 (để downmix DTS và xem sub Việt .srt rời)

bấm các phím số để chuyển đến đoạn tương ứng trong phim, ví dụ bấm phím 1 => 10% phim, bấm phím 5 => 50% phim, và bấm phím 0 để về đầu phim :D

Cái này thằng nhóc 6 tháng nhà em "phát hiện" từ lâu rồi, xài firmware theo máy thôi :D
Bác ơi, HDMI 1 giảm giá giờ rẻ hơn 2 PCH và HDX 60 USD đấy bác ạ:D

Mấy món hi-end, HD thì TIỀN NÀO CỦA NẤY bác ạ. Mình không có tiền thì xài HDX đây ~X(

Lazycat0111

Dương ơi, tư vấn rồi up firmware cho anh Nam luôn nhé.

duonglv

Well-Known Member

anh Nam lấy TVIX luôn rồi anh ơi, hehe

khanhnguyen

Active Member

Bạn ơi, vậy con Kaiboer K200 thì sao. Có thể flash firmware để play srt UTF-8 ko nhỉ? Quan tâm vụ này lắm! Thankss

laser_HDTV

có ai chơi thử FW của Popcorn A-110 này vô em HDM1 chưa, nếu được chỉ em với :D
giá em HDM1 giờ ngon quá, giờ nếu có "bùa" chạy đc t.Việt SRT Unicode UTF-8 với downmix DTS thì quá hời nhỉ ...

anhpham

HDM2 của em không biết có chơi được FW này không các bác nhỉ :cool:

megymax

Member

HDM2 của em không biết có chơi được FW này không các bác nhỉ :cool:

Em nghĩ cả HDM1 và HDM2 đều sẽ chơi được fw ... của PCH A-100 :p

Nhưng k biết có bác nào build lại phần flash fw A100 cho HDM1 và HDM2 k hehe

Chỉ quan tâm đến gòi phụ đề thui....

duonglv

Well-Known Member

vậy là firmware mới nhất của HDX hôm 6/3 vẫn chưa downmix DTS được :D giải pháp bây giờ sẽ là..... ^^

kiencon

Bác duonglv cho tôi hỏi HDD int 1.5T HDX1000 của tôi định dạng NTFS như vậy nhờ bác hướng dẫn để Flash firmware PopcornHour A110 vào HDX1000. Tôi không thể thưc hiện từ bước 2 được vì như vậy sẽ mất hết data trong HDD.

wildcat

Thực ra đoạn telnet bị tắt không phải do set per cả nhóm hay gì đó... thực ra khi tiến HDX tiến hành cài đặt telnet lên ổ cứng nó đã chuyển file busybox26 vào thư mục bin trên ổ cứng của HDX lên khi chạy file update.cgi nó mới không tìm thấy file busybox26 đâu.

Cách khác phục đã có để không hiện thông báo không tìm thấy file thì:

Sau khi chạy file telnet-installer.cgi để cài đặt telnet lên ổ cứng hdx và cài đặt thành công. Màn hình HDX sẽ ở trạng thái chạy telnetd.

Lúc này copy lại file busybox26 và set 777 cho nó rùi tiếp tục dùng telnet gõ lệnh /opt/sybhttpd/localhost.drives/HARD_DISK/update.cgi

Sẽ không bị lỗi nữa

wildcat

Bác duonglv cho tôi hỏi HDD int 1.5T HDX1000 của tôi định dạng NTFS như vậy nhờ bác hướng dẫn để Flash firmware PopcornHour A110 vào HDX1000. Tôi không thể thưc hiện từ bước 2 được vì như vậy sẽ mất hết data trong HDD.

Đơn giản, bạn tháo cái ổ cứng đó ra, nắp tạm một ổ cứng khác nhỏ nhỏ thui cũng được. Làm xong nắp lại ổ cứng cũ

chipintel_li

Các bác cho e hỏi, cái này bắt buộc phải cài qua mạng Lan ạ!

tuan6566

Chuẩn 8-}8-}8-}8-}8-}8-}

Mình cũng mua hdx1000 bên chỗ bạn, thấy vụ flash firmware A110 vào hdx cũng máu lắm nhưng mình chưa dám làm vì trình độ còn hạn chế và cũng còn thiếu điều kiện ( mình không có ổ cứng dư nào cả ), bạn có thể làm giúp mình được không ? ( hoặc 1 hình thức trợ giúp kiểu dịch vụ :D cũng được, mình rất sẵn lòng ).
Cám ơn bạn.
Tuấn 0983704526 TPHCM

hoangtuan_neu

Active Member

Mình cũng mua hdx1000 bên chỗ bạn, thấy vụ flash firmware A110 vào hdx cũng máu lắm nhưng mình chưa dám làm vì trình độ còn hạn chế và cũng còn thiếu điều kiện ( mình không có ổ cứng dư nào cả ), bạn có thể làm giúp mình được không ? ( hoặc 1 hình thức trợ giúp kiểu dịch vụ :D cũng được, mình rất sẵn lòng ).
Cám ơn bạn.
Tuấn 0983704526 TPHCM
HDX đã ra Firmware mới hỗ trợ việc chơi phụ đề rời .srt UTF-8 rồi nè bác, khỏi cần phải dùng FW của Popcorn vào nữa
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=5815

tuan6566

HDX đã ra Firmware mới hỗ trợ việc chơi phụ đề rời .srt UTF-8 rồi nè bác, khỏi cần phải dùng FW của Popcorn vào nữa
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=5815

Mình cũng có xem bài post này rồi, firmware này vẫn không hỗ trợ downmixing DTS. Tới thời điểm này thì up firmware A110 chắc là chọn lựa tốt nhất. Cám ơn nhiều nếu có thể up giúp mình :-*

kiencon

Mình cũng có xem bài post này rồi, firmware này vẫn không hỗ trợ downmixing DTS. Tới thời điểm này thì up firmware A110 chắc là chọn lựa tốt nhất. Cám ơn nhiều nếu có thể up giúp mình :-*
Mới update xong HDX1000 của mình thành POP A110, bác mang qua nhà mình up giúp cho.

Chỉnh sửa lần cuối:

chipintel_li

Em đã up xong, nhưng sao con HDX của em bây giờ, lúc turn on máy thì đèn lại đỏ, còn lúc turn off thì đèn lại xanh.

Bác nào đã up rồi thì confirm giúp em cái !

Bên trên