[HDX-1000]: Hướng dẫn chi tiết Flash firmware PopcornHour A110 vào HDX1000 (để downmix DTS và xem su

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Hướng dẫn chi tiết Flash firmware PopcornHour A110 vào HDX1000 (để downmix DTS và xem sub Việt .srt rời)

Em đã up xong, nhưng sao con HDX của em bây giờ, lúc turn on máy thì đèn lại đỏ, còn lúc turn off thì đèn lại xanh.

Bác nào đã up rồi thì confirm giúp em cái !

Chuẩn đấy bác, khi Up FW của thằng Popcorn vào thì đèn đóm nó bị đổi màu ngược lại so với cũ đó. Không sao đâu bác ợ.

kiencon

Ðề: Hướng dẫn chi tiết Flash firmware PopcornHour A110 vào HDX1000 (để downmix DTS và xem sub Việt .srt rời)

Bác Tuấn cho hỏi, sau khi update thành A110 thì laptop nhận ra HDD NTFS gắn trong HDX1000 nhưng không hiển thị trên màn hình ổ đĩa đó, như vậy thì làm sao copy phim từ laptop qua cổng USB vậy bác. Tôi đã thử format HDD thành FAT32 cũng không hiển thị.

hoangtuan_neu

Active Member

Bác Tuấn cho hỏi, sau khi update thành A110 thì laptop nhận ra HDD NTFS gắn trong HDX1000 nhưng không hiển thị trên màn hình ổ đĩa đó, như vậy thì làm sao copy phim từ laptop qua cổng USB vậy bác. Tôi đã thử format HDD thành FAT32 cũng không hiển thị.

Trong Windows Explorer ko thấy ổ phải không bác ? Bác dùng chương trình ext2fsd để change Drive Letter là được thôi, nếu không được thì xách máy qua em làm dùm cho 8-}:)>-

kiencon

Trong Windows Explorer ko thấy ổ phải không bác ? Bác dùng chương trình ext2fsd để change Drive Letter là được thôi, nếu không được thì xách máy qua em làm dùm cho 8-}:)>-
Đã dùng chương trình ext2fsd change Driver Letter vẫn không thấy hiển thị, thứ 7 mang qua 181 THT nhờ bác vậy.

tdhvn

Active Member

Bác thử vào chương trình Disk Mamanager trong Window xem, có thể do cách init HDD không phải là Basic. Trong trường hợp nếu HDD là Dynamic thì bác phải active lên thì PC sẽ nhìn thấy ổ HDD ngay.

hoangtuan_neu

Active Member

Đã hiện ra rồi bác ơi, check vào ô thứ 3 mới được, lở format HDD rồi vậy nhờ bác copy vài phim mới nhé.
OK bác. Phải check như cái hình nè nè !

sanozubei

Bạn ơi, vậy con Kaiboer K200 thì sao. Có thể flash firmware để play srt UTF-8 ko nhỉ? Quan tâm vụ này lắm! Thankss

Mình đang dùng K200 với firmware này nè. Downmix DTS HDMI Sub Srt viet ko cần đổi tên giống như Firw xịn của nó.
Có 1 vấn đề là: nghe loa setup bằng out Audio TV thì sau bật lại ko có tiếng. Reset factory thì lại bình thường. KO biết anh em có ai bị như mình ko. Và cách khắc phục là ntn.

quocanh83

Bác nào cho em hỏi nếu giờ HDX1000 của em đang có hdd ext2 rùi up firmware liệu nó có format lại cái hdd ko vậy? Em lắp cái 1000Gb rùi mà lỡ format thì đi toi cái hdd của em mất. Bác nào reply dùm em vowí

dane1507

Member

format chứ mình bị rùi nè

hoangtuan_neu

Active Member

Bác nào cho em hỏi nếu giờ HDX1000 của em đang có hdd ext2 rùi up firmware liệu nó có format lại cái hdd ko vậy? Em lắp cái 1000Gb rùi mà lỡ format thì đi toi cái hdd của em mất. Bác nào reply dùm em vowí
Chuẩn. Có 1 gợi ý thế này với bác, là tại sao bác không dùng 1 cái ổ nhỏ nhỏ nào đó rồi up FW lên?

sanozubei

Mình đang dùng K200 với firmware này nè. Downmix DTS HDMI Sub Srt viet ko cần đổi tên giống như Firw xịn của nó.
Có 1 vấn đề là: nghe loa setup bằng out Audio TV thì sau bật lại ko có tiếng. Reset factory thì lại bình thường. KO biết anh em có ai bị như mình ko. Và cách khắc phục là ntn.

Còn cái này thì sao. Có ai gặp như mình chưa.

chipintel_li

Chuẩn đấy bác, khi Up FW của thằng Popcorn vào thì đèn đóm nó bị đổi màu ngược lại so với cũ đó. Không sao đâu bác ợ.

Bá cáo bác là hình như, lúc power off ( đèn xanh ) thì con HDX vẫn chạy- em nghe vẫn kêu rè rè của ổ cứng.
Vậy có đúng ko ạ ! Và giải quyết thế nào đây bác ui ?

dane1507

Member

Mình đã up firmware PopCorn thành công...đang tìm hiểu vụ đổi theme cho nó không biết có bác nào rành viết bài hướng dẫn cái

hoangtuan_neu

Active Member

Bá cáo bác là hình như, lúc power off ( đèn xanh ) thì con HDX vẫn chạy- em nghe vẫn kêu rè rè của ổ cứng.
Vậy có đúng ko ạ ! Và giải quyết thế nào đây bác ui ?

Chuẩn, tắt kiểu đó nó giống kiểu Stand By trong máy tính. Nếu bác muốn tắt hẳn thì chỉ việc bấm nút Delete sau khi bấm nút Power là xong

chipintel_li

Loằng ngoằng quá nhỉ ! Đa tạ bác.

1945

Member

Chuẩn, tắt kiểu đó nó giống kiểu Stand By trong máy tính. Nếu bác muốn tắt hẳn thì chỉ việc bấm nút Delete sau khi bấm nút Power là xong

Sau đó muốn bật lại thì nhấn nút nào hả Tuấn

Bên trên