[HDX BD-1] Sự trở lại của Sigma

NguyenHL

Ðề: [HDX BD-1] Sự trở lại của Sigma

Firmware của ku cậu này trông quen quá sức :D

Quá quen chứ, Phần core là NMT còn phần mở rộng thêm do HDX phát triển. Phần mở rộng có nhiều tính năng nhờ HDX-BD1 bổ sung dung lượng RAM và Flashrom.

tdhvn

Active Member

Quá quen chứ, Phần core là NMT còn phần mở rộng thêm do HDX phát triển. Phần mở rộng có nhiều tính năng nhờ HDX-BD1 bổ sung dung lượng RAM và Flashrom.
Bác nói chưa chính xác, phải nói phần core là SDK của SigmaDesign, NMT là của Syabas. Firmware của HDX BD-1 này do đội phát triển firmware của HD Digitech phát triển dựa trên SDK SigmaDesign 8642, không liên quan gì đến NMT của Syabas cả.
Sở dĩ trông nó quá quen, vì mấy anh phát triển firmware trên bộ SDK của SigmaDesign 864X chưa thay đổi gì nhiều ở giao diên cơ bản mà thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

duonglv

Well-Known Member

Chắc giống kiểu giao diện các đầu HD giá rẻ dùng chip Realtek bây giờ, hầu hết đều ko chỉnh sửa gì mấy so với giao diện cơ sở cho nên con nào trông cũng như con nào :D

Không biết em này có lỗi gì không mà không thấy bác nào nhập về bán cả nhỉ???? Em đợi mãi....

VICH

Em vẫn chưa thấy ai bán bác ợ.....

Hôm nay chắc là có rồi :D Lúc đầu cứ tưởng bàn phím USB Plug and Play, cắm vào chả thấy gì, hóa ra phải cắm trc khi bật máy hehe, trình duyệt ngon, hình ảnh rất chất, lại pass through đc DTS HD và TrueHD cho mấy bác dân chơi :D

Bề ngoài thì quá ..giản dị và nhỏ gọn, ko được bắt mắt như các bác chạy Realtek, có thể có bác không khoái :D

Newbie09

Cho em hỏi chút với:
Trên site www.hdx1080.com phần cứng của BD-1:
512MBytes DDR2 DRAM
256MBytes NAND Flash
1GB internal flash drive (for BDLive or other content)
Phần giới thiệu trên:
1GB DDR2 DRAM
1GB NAND Flash
Vậy cái sản phẩm đang bán tại VN cái nào đúng các Bác?

Ngoài ra, về software:
NAS Access: SMB, NFS, FTP(optional)
Vậy cái "optional" có phải trả thêm tiền không các Bác?
Thanks

daihocsi

Member

Mình có thể cắm BD1 zô PC bằng cổng esata để copy film zô HDD gắn trong BD1 ko zị bác chủ nhà ?

Mình có thể cắm BD1 zô PC bằng cổng esata để copy film zô HDD gắn trong BD1 ko zị bác chủ nhà ?

Em nghĩ em này cũng như em Dune thôi, ngõ eSATA chỉ là để gắn thêm ổ cứng gắn ngoài để em ấy đọc. Chứ PC mà nối với em này qua ngõ eSATA thì chả có tác dụng

Cho em hỏi chút với:
Trên site www.hdx1080.com phần cứng của BD-1:
512MBytes DDR2 DRAM
256MBytes NAND Flash
Phần giới thiệu trên:
1GB DDR2 DRAM
1GB NAND Flash
Vậy cái sản phẩm đang bán tại VN cái nào đúng các Bác?

Ngoài ra, về software:
NAS Access: SMB, NFS, FTP(optional)
Vậy cái "optional" có phải trả thêm tiền không các Bác?
Thanks

Em có cùng câu hỏi với bác....Bác chủ bán trả lời giúp được không ạ???

Với lại cũng có câu hỏi hơi tế nhị tí, giá rao trên đây thấy hơi cao hơn site bác nhỉ....

HDSaiGon

Super Moderators

Sản phẩm đã có tại ShowRoom Tầm Nhìn Số: Giá bán 5.8 triệu

Giá đẹp hơn Dune Base đang phân vân 2 em này, mong các bác sớm test 2 em này.

HDMINHQUANG

Well-Known Member

software con này có dùng cho HDX-1000 được không mấy pro? nếu có down ở đâu? Thanks!!!

nokia6233_fa

Con BD1 này công nhận là nhỏ gọn nhưng mà không biết tản nhiệt có tốt không? Nếu nóng quá thì nhanh die lắm.

vozhanoi

Con BD1 này công nhận là nhỏ gọn nhưng mà không biết tản nhiệt có tốt không? Nếu nóng quá thì nhanh die lắm.

Con này mặc dù nhỏ và không có quạt nhưng do tản nhiệt bằng vỏ nhôm phay nên khá mát (test với WD Green)

bobi9803

Member

@Tui cũng có câu hỏi như pác gì ở trên : tui gắn cho BD1 ổ gắn trong - bi giờ mún copy 1 số phim từ LAptop mà ko mún tháo HDD ra (vì cũng chưa có cái box hay dock gì đó) nhờ các bác help dùm. mình có thể dùng cable 2 đầu USB nối với nhau nó có hiểu ko? Tks

hoangtuan_neu

Active Member

@Tui cũng có câu hỏi như pác gì ở trên : tui gắn cho BD1 ổ gắn trong - bi giờ mún copy 1 số phim từ LAptop mà ko mún tháo HDD ra (vì cũng chưa có cái box hay dock gì đó) nhờ các bác help dùm. mình có thể dùng cable 2 đầu USB nối với nhau nó có hiểu ko? Tks

Thế thì chỉ còn cách duy nhất là copy qua LAN, chứ 2 cổng USB kia ko nối với máy tính để copy được đâu bác nhé !

Bên trên