[HDX BD-1] Sự trở lại của Sigma

bobi9803

Member
Ðề: [HDX BD-1] Sự trở lại của Sigma

Con này mặc dù nhỏ và không có quạt nhưng do tản nhiệt bằng vỏ nhôm phay nên khá mát (test với WD Green)

@Ừa tui cũng đag lo vụ này, sao HDD gắn trong mà BD1 nó lại nóng dzữ vậy?ko biết khi design em này NSX có test mức độ an toàn chưa chứ khi dùng khoảng 2 h nó nóng rờ vào vỏ thấy nóng ghê tay lun..............lo quá...........5T chứ ít đâu

TamNhinSo.Net

Active Member

@Ừa tui cũng đag lo vụ này, sao HDD gắn trong mà BD1 nó lại nóng dzữ vậy?ko biết khi design em này NSX có test mức độ an toàn chưa chứ khi dùng khoảng 2 h nó nóng rờ vào vỏ thấy nóng ghê tay lun..............lo quá...........5T chứ ít đâu

Đang kiếm miếng tảng nhiệt cho em nó! Hi vọng sẽ ra mắt sớm cho anh em!
Nói chung là em này tản nhiệt qua lớp vỏ nhôm phây nên không thể tránh khỏi việc nóng bề mặt bên ngoài. Nhưng mình đã bán sản phẩm này 1 tháng nay thì nó vẫn an toàn cho người sử dụng.
Để hạn chế các bạn có thể sử dụng ổ gắn ngoài hoặc một số ổ cứng gắn trong tiếc kiệm điện năng.

bobi9803

Member

@Pác TNS cho tui hỏi : 1/ Với con này tui gắn thêm HDD 2.5" wa cổng USB của BD1 khi open vào vẫn thấy list phim trong đó nhưng sao ko play đc (các fim này tui vẫn coi wa laptop (kết nối HDMI) bình thường mà - có phải tại ổ 2.5" ko? hay thiếu nguồn?
2/ trên BD1 có chức năng copy/paste/delete/cancel sao khi ấn vào (tính copy từ HDD 2.5" wa HDD trong máy sao nó báo : Device readonly là sao vậy??? Mong help dùm....Tks

@Các pác cho hỏi thêm, tui đọc ở đâu đó có nội dung như sau :

Hai lỗi nhỏ trong HD media player mà nhiều bạn vẫn chưa biết cách xài:

1) Xem, nghe nhạc phim nguyên cả thư mục thay vì phải xem từng bài.. Trong một điền đàn HD có hướng dẫn chưa thật chính xác, là cứ việc ấn nút play, thay vì ấn nút enter ở vòng tròn (trên remote). Bạn phải làm thật đúng như sau mới hầu xem được hết file video music này đến file khác trong cùng một thư mục:

a) Chỉ vào thư mục, ấn nút file mode trên remọte bạn sẽ chọn add folder to list .

b) Sau đó, bạn chỉ cần play từng file trong thư mục. Nó sẽ chơi hết bài video music này sang bài khác trong cùng một thư mục vừa chon.

Vậy với con BD1 là sao chơi nguyên 1folder video music ??? tui tìm fím FILE MODE (or tương đương mà chưa thấy)

Chỉnh sửa lần cuối:

betbeo

Có một thắc mắc các bác ơi. Đến hôm nay mới phát hiện em HDX BD không có cổng optical mà chỉ có cổng spdif. Không biết hai em này có phải là một và cái dây optical có dùng được cho cổng này hay phải mua dây khác các bác nhỉ? Em hơi gà các bác đừng mắng tội nghiệp

Chỉnh sửa lần cuối:

Có một thắc mắc các bác ơi. Đến hôm nay mới phát hiện em HDX BD không có cổng optical mà chỉ có cổng spdif. Không biết hai em này có phải là một và cái dây optical có dùng được cho cổng này hay phải mua dây khác các bác nhỉ? Em hơi gà các bác đừng mắng tội nghiệp

Bác hỏi thế thì đúng thật là bác quá gà. hai em đó chính là 1 đấy

bobi9803

Member

Hai lỗi nhỏ trong HD media player mà nhiều bạn vẫn chưa biết cách xài:

1) Xem, nghe nhạc phim nguyên cả thư mục thay vì phải xem từng bài.. Trong một điền đàn HD có hướng dẫn chưa thật chính xác, là cứ việc ấn nút play, thay vì ấn nút enter ở vòng tròn (trên remote). Bạn phải làm thật đúng như sau mới hầu xem được hết file video music này đến file khác trong cùng một thư mục:

a) Chỉ vào thư mục, ấn nút file mode trên remọte bạn sẽ chọn add folder to list .

b) Sau đó, bạn chỉ cần play từng file trong thư mục. Nó sẽ chơi hết bài video music này sang bài khác trong cùng một thư mục vừa chon.

Vậy với con BD1 là sao chơi nguyên 1folder video music ??? tui tìm fím FILE MODE (or tương đương mà chưa thấy)

@pác ui trên remote HDX BD1 của tui thay vì phím FILE MODE như các máy khác nó lá phím PIP - đã nhấn thử như bác hg dẫn nhưng ko có tác dụng ko add folder to list (tui đã check hết cái remote mà ko thấy FILE MODE đâu cả??????

tung6869

em hỏi một câu thui, em này chơi file LPCM đóng gói sẵn trong MKV được ko bác chủ thớt

nam_newport

Cho đến hiện nay em này đã chơi được file trong ổ cứng mạng (nas) và dùng usb wifi để kết nối với mạng được chưa vậy các bác?

ngc_luu

Well-Known Member

Cho tôi hỏi, tai sao BD1 không chơi được file WMV?

meomatto

Active Member

Đơn giản vì Sigma không hỗ trợ định dạng WMV đấy ạ! Hình như của Bác là WMV9 thì phải. Định dạng nào không hỗ trợ giải mã thì không chơi dc(VD:*FLV)

phanthehieu

Mấy bác cho hỏi tí, công bằng mà nói thì so BD1 với Dune Base cái nào hơn vậy các bác? Ưu khuyết điểm của mỗi em khi so ra thế nào về phần âm thanh & hình ảnh?

Cám ơn các bác.

TamNhinSo.Net

Active Member

Mấy bác cho hỏi tí, công bằng mà nói thì so BD1 với Dune Base cái nào hơn vậy các bác? Ưu khuyết điểm của mỗi em khi so ra thế nào về phần âm thanh & hình ảnh?

Cám ơn các bác.

Dune Base 3.0 : Âm thanh và hình ảnh so với HDX - BD1 : 10/8

ngc_luu

Well-Known Member

Cám ơn các bác.

Theo đánh giá của tôi:
1. Phần cứng: HDX BD1 dùng chip sigma 8642 còn Dune base dùng chip S8643, coi như tương đương nhau (mặc dù S 8642 có thể nhỉnh hơn một chút so với S8643 về vấn đề bản quyền).
2. Chất lượng hình ảnh và âm thanh ngang nhau do dùng cùng loại chip sigma
3. Fw Dune hỗ trợ tốt hơn HDX
4. Về hình thức bên ngoài: tuỳ thẩm mỹ của từng người cũng như nhu cầu sử dụng. Nếu phải mang vác nhiều thì nên chọn BD1 do thiết kế gọn nhẹ, nếu chỉ để một chỗ thì nên chọn Dune
Tôi là một người dùng thực tế.

Bên trên