[Help] Làm Sao Burn đĩa Phim DVD bằng Nero9 từ Các dạng File mkv, avi, mp4...

YeuNhac

Banned
Ðề: [Help] Làm Sao Burn đĩa Phim DVD bằng Nero9 từ Các dạng File mkv, avi, mp4...

Hai trong nhiều cách:

- Dùng UltraISO sửa file iso gốc rồi đốt DVD từ file iso mới.

- Dùng Nero Burning Rom (đừng dùng Nero Express) đốt DVD từ file iso gốc rồi mới ghi thêm dữ liệu lên DVD. Không sửa đổi file iso gốc.

trước khi bấm nút [Burn] uncheck [ ] Finalize disc (No further writing possible!)

Đốt xong để dĩa lại trong ổ ghi. Bấm "New" hoặc restart Nero Burning Rom

Ảnh minh họa, trong trường hợp của bạn phải chọn "Continue Multisession disc"

chọn DVD-ROM(ISO) > Continue Multisession disc > New

Nero sẽ import nội dung dĩa vừa đốt rồi hiển thị khung "File manager". Bên trái là DVD đang đốt, bên phải ổ dĩa C: D: ... trong máy của bạn. Dùng chuột kéo những thư mục mà bạn muốn ghi thêm lên dĩa bỏ vào khung bên trái cùng.

Trước khi đốt check [x] Finalize disc (No further writing possible!)

PS: Mình không có UltraISO, còn Nero Express, Nero Start Smart ít xài nên không có kinh nghiệm.

Chỉnh sửa lần cuối:

SuperDreamII

Ðề: [Help] Làm Sao Burn đĩa Phim DVD bằng Nero9 từ Các dạng File mkv, avi, mp4...

Cảm ơn bác YeuNhac nhiều một vấn đề nữa là em muốn hỏi về cách ghi dữ liệu tức là ghi DATA , Em muốn ghi dữ liệu dạng DATA nhưng em ghi k0 hết vẫn còn trống dung luwognj trong đĩa nhiều , vậy khi ghi xong dữ liệu ở đĩa còn trống thì sau này mình ghi thêm dữ liệu vào liệu có được k0 bác

YeuNhac

Banned

Được chứ, lần đầu ghi dĩa trắng mới, chọn "Start Multisession disc", không "Finalize disc", những lần sau "Continue Multisession disc" và cũng không "Finalize disc". Chỉ lần sau cùng khi dĩa đã đầy mới "Finalize disc".

Dĩa chưa "finalize" có thể không đọc được bằng ổ dĩa không có chức năng ghi.

huyen_bk

Cảm ơn tất cả AE pro! Mình đã dùng ConvertXtoDVD 4, Nhưng cái máy "celeron" conver và burn mất cả buổi chaj`! b-( Và đổi lại cũng do công sức "Make in me" mak!:>

He sao các bác phải vất vả với mấy cái đĩa thế nhỉ. Xem phim Hd online đi. Down nhiều, cũng hại máy mà hại time nữa í chứ .ké ké

He sao các bác phải vất vả với mấy cái đĩa thế nhỉ. Xem phim Hd online đi. Down nhiều, cũng hại máy mà hại time nữa í chứ .ké ké

Xem HD online có nét bằng download về máy k vậy pác?Với lại ADSL 3-5Mb thì có đáp ứng nổi với chất lượng HD không?

schaiquangnu

Mình cũng mạo muội chia sẻ với các ban đề tài này :
- Minh cung thường xuyên ghi đĩa DVD với các file như trên bằng cách dùng Nero Vision
Tuy nhiên, với cách này thì hình ảnh cũng không được đẹp cho mấy.
Thân chào !
P/s : Nếu có gì không đúng mong các bạn bỏ quá nhé ! :p

Bên trên