Hiện tượng treo máy của Denon 1311XP

hoangtq

Well-Known Member
Ðề: Hiện tượng treo máy của Denon 1311XP

Có khi AIO bèo LG của em chuyến này lại lên giá vì vụ này quá .... hehe.

Noel các bác k đi chơi mà cứ ở nhà loa với kèn, rõ khổ ....... giống em rồi.

m1984

Member

Có khi AIO bèo LG của em chuyến này lại lên giá vì vụ này quá .... hehe.

Noel các bác k đi chơi mà cứ ở nhà loa với kèn, rõ khổ ....... giống em rồi.
Anh Hoàng cho em có hiệu và giá cả với, em nó có cổng optical in và giải mã được DTS và DD ko anh?, ko khéo chuyến này em lại làm AIO cho nó gọn, dành thóc để làm bộ nghe nhạc cho hay

SKODA

Máy của tôi vừa mua cũng như vậy,bạn reset mày về tham số của nhà sản xuất là được.Reset bằng cách tắt nguồn điện rồi bấm đồng thời các nút trên mặt máy ► ,◄ và núm nguồn trong vài giây. Chúc thành công.

Chính xác như bác này làm là OK,Cái bọn AD Sài Ghềnh nó bắt chủ thớt vác máy đi,tại sao bọn AD Đục lỗ lại hướng dẫn Reset luôn?!?:-j

vinagoh

Well-Known Member

Các bác gửi máy về Trung tâm bảo hành của Anh Duy để đc kiểm tra chính xác, trường hợp không khắc phục đc sự cố sẽ đc đổi mới nhé.
Chỉ ngại tình trạng ở nhà bác thì bị, vác lên AD thì không bị là chết dở :(:(

Bác có đổi cho AE mua từ chổ Bác không hay phải ra AD nằm vạ đây!!!? :-j

vozhanoi

Chính xác như bác này làm là OK,Cái bọn AD Sài Ghềnh nó bắt chủ thớt vác máy đi,tại sao bọn AD Đục lỗ lại hướng dẫn Reset luôn?!?:-j

Hôm trước thằng ku bạn cũng bị lỗi tương tự em bảo nó làm cách này hóa ra được luôn :))

Chào các Bác!

Fusin đã nhận được tài liệu chi tiết giải thích về bệnh "treo" của denon 1311, nhưng vì hôm nay đang bận chuẩn bị lễ hội cho Cty nên chưa thể post được, Các Bác chịu khó đợi qua lễ nhé! Cách khắc phục duy nhất là phải nhờ Trung tâm bảo hành chính hãng thôi ... vì còn bảo hành mà! Cách xử lý là ngoài úp lại firmware ra thì còn cần thay thế một số lnh linh kiện để khắc phục lỗi thiếu điện cho các cổng xử lý xuất...

Chúc Các Bác một giáng sinh an lành!

Thân ái.

Rồi xong ....... Xong rồi lượm ơi . có lẽ anh em nào có ý định mua Denon 1311Xp tạm thời ngưng kế hoạch lại . Cho tới khi có thông báo chính thức từ nhà sản xuất hoặc Anh Duy là lô hàng sau bảo đảm không có lỗi như bác Fusin nói .... Hay bất cứ lỗi gì nữa thì mới múc được .

Chứ như vầy thì mua về sài chưa bao lâu lại trả hàng lại cho hãng thì .......Cũng không hay nhỉ .

Anh em mua Denon 390Xp đi hàng đó ngon

VAN_LOC

Well-Known Member

Sao mình bán bao nhiêu dàn kg bị nhỉ ? Chắc mình hên quá . Giáng sinh an lành .

HDWorld

Bác có đổi cho AE mua từ chổ Bác không hay phải ra AD nằm vạ đây!!!? :-j

Thật tình mà nói mình bán hơn 10 con này không gặp trường hợp như bác chủ thớt. Hi vọng bác giải quyết được để giải cái oan cho Denon 1311XP. Bác cứ mang qua AD cho nó test xem sao!

hoangtq

Well-Known Member

Anh Hoàng cho em có hiệu và giá cả với, em nó có cổng optical in và giải mã được DTS và DD ko anh?, ko khéo chuyến này em lại làm AIO cho nó gọn, dành thóc để làm bộ nghe nhạc cho hay

Bộ LG còi của mình là HT503PH, giá lúc mình mua ở NK có khuyến mại là 3,8 củ (4,2 trừ tiền KM 400k). Có giải mã DTS và DD ngon lành, khi xem phim định dạng âm thanh nào thì nó hiện lên màn hình của cái đầu đĩa kiêm rev định dạng đó (DTS đỏ choét hoặc chữ DDigital).

Nếu M định múc AIO thì nên múc bộ XP390 hay hơn mấy dàn LG, dàn LG đc cái nhạc nền của phim khá hay, nhưng Sub hơi bị yếu lực.

Sao mình bán bao nhiêu dàn kg bị nhỉ ? Chắc mình hên quá . Giáng sinh an lành .

Chưa bị chứ k hẳn là không bị bác ạ .... :)) Chúc bác năm mới bán đắt hàng nha, vài bữa nữa em rảnh chạy qua chỗ bác ngó xem có cặp loa nào rẻ ôm 1 cặp vậy :-j

em mua denon 1311 xp ve duoc may ngay. hom dau tien em bi mot fat'. em cung rut day nguon ra cam' vao no' lai ngon. tu hom do' den nay dc 4 hom rui chua thay bat' cu' van de j say ra nua~. co' le no' xung dot giua~ cac' port. chu thot thu doi port xem sao?

sir_chung

Hôm qua anh kỹ thuật ở Anh Duy HN hướng dẫn Reset lại máy.
Từ lúc đó đến bây giờ bật máy lên 3 lần thì hai lần bị treo máy rồi. Con này bệnh thật rồi. Thứ hai này khăn gói lên HN để đưa em nó đi bệnh viện. Tình hình bệnh tật như thế nào sẽ thông báo cho các bác sau.
Quá nản khi bắt đầu bước vào con đường ăn chơi mà đã bị phốt như thế này. Thấy chán và mất lòng tin quá. Hàng mới mà còn thế này thì...

m1984

Member

Từ lúc đó đến bây giờ bật máy lên 3 lần thì hai lần bị treo máy rồi. Con này bệnh thật rồi. Thứ hai này khăn gói lên HN để đưa em nó đi bệnh viện. Tình hình bệnh tật như thế nào sẽ thông báo cho các bác sau.
Quá nản khi bắt đầu bước vào con đường ăn chơi mà đã bị phốt như thế này. Thấy chán và mất lòng tin quá. Hàng mới mà còn thế này thì...

Thật sự chia buồn cùng bác :(

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác đừng ghim gì cả chỉ ghim điện mở máy thử xem sao .

hoangtq

Well-Known Member

Chia buồn vì "em yêu" của bác chủ còn đang tươi ngon lại bệnh tật. Nếu đi bệnh viện mà k hết bệnh thì bác đề nghị đổi bộ khác xem ntn.

hoangtq

Well-Known Member

Hờ, bác H ở VT có gửi máy lên cho em test mọi kiểu mà vẫn không bị, trả về bác ấy lại báo là bị lỗi :(:(
Còn việc đổi trả như thế nào thì bên kỹ thuật AD kiểm tra, không đc thì phải đổi mới cho bác thôi ạ :)

Như vậy có khi nào điện đóm của bác H ở VT mà bác H đề cập hơi bị yếu k nhỉ.

Ngày trước em có mua 1 con Rev của Onkyo, model TX601 hay gì đó. Mang xuống quán cà phê của ông anh dưới Biên Hòa định chạy thử, cứ cắm điện vào (cắm vào ổn áp lioa loại bự nhé), mở nguồn lên 1 lúc là nó ngắt proteced (có hoặc k gắn dây tín hiệu, phát phim/nhạc đều bị). Nhưng khi mang về nhà, dùng cục chuyển nguồn củ chuối 100k mà xem phim, nghe nhạc phà phà, có khi mở từ sáng đến tối cũng chẳng bận gì ... Túm lại là k hiểu nguyên nhân tại sao. Về nguồn điện thì em khẳng định là cái lioa của bác kia xịn hơn nhiều lần cái cục chuyển nguồn nhà em vì lioa đó bác ấy dùng cho dàn Hifi hoành tráng của bác ấy mà.

JESSIEBO

Active Member

KHổ cái là các em nó chỉ "chứng" với các bác ngoài vùng phủ sóng HN, SG nhỉ?
Bác nào đã mất toi ngày làm việc đem em nó lên trạm bảo hành thì nên
"ăn dầm nằm dề" để AD họ chứng kiến đứa con họ về làm dâu "đổ chứng" thế nào.
Kiểu này AD phải nhập thêm vài container đổi mới cho khách rồi

Face2Face

Member

Chi buồn cùng bác. Em xài con Denon 390XP mua 2nd từ đó tới giờ chẳng có trục trặc gì.

JESSIEBO

Active Member

Nhiều tính năng quá, đâm ra em nó "tưng tửng " luôn

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác chủ đã ok chưa nhỉ ?

Bên trên