Himedia Q1 IV ?

eolohd

Active Member
Ðề: Himedia Q1 IV ?

lazada hết hàng Q1 rồi

hết hàng toàn quốc cho đến giữa tuần này bạn ạ. Lazada cũng là do 1 đại lý của himedia bán lại trên lazada (không cần chi phí gì khác nên giá rẻ hơi xíu) thôi nhưng không có hỗ trợ kỹ thuật + bảo hành hơi mệt mỏi, tốt nhất cứ mua tại đại lý gần nhà cho khỏe.

meritime

Lazada cái nào cũng thấy giảm giá khủng khiếp.. Ko biết có tốt là rẻ nhiều ko vậy?

audiomax

Member
Re: Ðề: Himedia Q1 IV ?

Giá ngang với các đại lý khác bán , mà đại lý họ còn hỗ trợ sau khi bán , lazada thì ko

Hình như cái này ko đúng lắm thì phải. Ngoại trừ hàng do lazada bans, còn lại là do đối tác, song vẫn đc hưởng chính sách chung, giảm giá và đổi trả miễn phí. Mình mua Q1 trên lazada vẫn là của itvplus vá vẫn xin đc Vip code bình thường mà.

chanmodoi

Member

Các bạn cho mình xin ít review về con này với, mình định mua cho bố mẹ một cái chủ yếu để xem phim với đọc báo, không biết nó có dễ dùng không? TV nhà mình có mỗi một cổng HDMI để cắm đầu VTVcab rồi, cắm vào cổng AV không biết chất lượng thế nào?

meocon

Well-Known Member

Các bạn cho mình xin ít review về con này với, mình định mua cho bố mẹ một cái chủ yếu để xem phim với đọc báo, không biết nó có dễ dùng không? TV nhà mình có mỗi một cổng HDMI để cắm đầu VTVcab rồi, cắm vào cổng AV không biết chất lượng thế nào?

Xài đơn giản , người lớn hay ko rành kỹ thuật đều xài dc, đó là tính nổi bật của Himedia
offline hay online đều OK

rua bo

Well-Known Member

Bác mua switch HDMI 3IN-1OUT khoảng 250k, xài ok.

chanmodoi

Member

Bác mua switch HDMI 3IN-1OUT khoảng 250k, xài ok.

Mình thấy có cái này

Không biết nó có phải cắm nguồn vào không, tại mình thấy toàn loại phải cắm nguồn vào.

nsnhd

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Himedia Q1 IV ?

Hình như cái này ko đúng lắm thì phải. Ngoại trừ hàng do lazada bans, còn lại là do đối tác, song vẫn đc hưởng chính sách chung, giảm giá và đổi trả miễn phí. Mình mua Q1 trên lazada vẫn là của itvplus vá vẫn xin đc Vip code bình thường mà.

Mình cũng nghĩ như bạn này, bình thường Lazada để giá bằng giá đại lý, vào đợt giảm giá 10% + Vouchers thì nó dùng tiền marketing gì đó giảm giá để tăng doanh số, còn hỗ trợ vần do các đối tác bán hàng đảm nhiệm.
Quan trọng là khách hàng ko mua Lazada những ngày thường mà chỉ chờ giảm giá thôi nên nó sẽ giảm giá liên tục, sắp tới kỷ niệm 10 năm nó sẽ giảm ác liệt, các bác cứ canh chừng nhaB-)

Tình hình là xài Q1 thấy rất tốt. Hiện mình đang tính mua thêm webcam tích hợp mic để chat video Skype. Không biết mua loại nào thì tương thích với Q1 vậy các bác ?

chanmodoi

Member

Mình mới lấy một con hôm qua, không có chuột với bàn phím nên ấn điều khiển đau hết cả tay. Mình root với update lên bản 1.0.7, vừa up vừa run, không biết up hỏng nó có thành cục gạch không.

meocon

Well-Known Member

Mình mới lấy một con hôm qua, không có chuột với bàn phím nên ấn điều khiển đau hết cả tay. Mình root với update lên bản 1.0.7, vừa up vừa run, không biết up hỏng nó có thành cục gạch không.

online mà ko có chuột với bàn phím là thua , làm 1 em đi a , 400k :)

Re: Ðề: Himedia Q1 IV ?

Bác cứ nghịc đi dòng Himedia này khỏe lắm, có thành cục gạch ra đại lý đổi con mới về nghịch tiếp :D.

eragon317

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Himedia Q1 IV ?

Q3 IV có thêm nút nguồn,angten wifi nữa bạn à

dexombaby

Q1 chơi được asphalt 8 không các bác?

Em đang phân vân cặp Airmouse KM800 và 1 em keyboard kèm chuột UK600 bên itvplus. Không biết so sánh sự tiện dụng 2 em nó như thế nào? Các bác có tư vấn gì không ạ?

Bên trên