Himedia Q1 IV ?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Himedia Q1 IV ?

Ổ cứng mình có cấp nguồn, sợ bị sốc điện thôi..Mà ổ 2TB của bạn chắc không cần cấp nguồn, chỉ có 1 cổng USB thôi phải ko ?

ổ My book là gắn ngoài có cấp nguồn đó, từ đời xưa rồi :D

Nó đây
images

Ðề: Re: Ðề: Himedia Q1 IV ?

Ổ cứng mình có cấp nguồn, sợ bị sốc điện thôi..Mà ổ 2TB của bạn chắc không cần cấp nguồn, chỉ có 1 cổng USB thôi phải ko ?

Nếu vậy, để an toàn, bạn clear all recent app rồi rút ra là xong. Như usb thôi, chỉ cần không có ứng dụng truy xuất là rút thoải mái không cần eject.

supportitvplus

Ðề: Himedia Q1 IV ?

Ổ cứng không có nguồn ngoài thì các em 5V-2A hên xui, em đọc em không, chứ các đồng chí 12V thì nuốt tất :D

BlackGragon

Mình đang xài Q1 mà khi xem phim bằng trình mặc đính trên máy bị cái lỗi sub rất khó chịu... mấy đoạn nói nhanh 2 đoạn sub thì nó hiện 1s rồi mất trong khi vẫn còn đang nói câu đó. Trước giờ toàn xem trên kodi nhưng kodi trên Q1 lại ko mượt zzz. Ai biết cách fix thì hd mình với zzz

ruatmap

Member

Mình đang xài Q1 mà khi xem phim bằng trình mặc đính trên máy bị cái lỗi sub rất khó chịu... mấy đoạn nói nhanh 2 đoạn sub thì nó hiện 1s rồi mất trong khi vẫn còn đang nói câu đó. Trước giờ toàn xem trên kodi nhưng kodi trên Q1 lại ko mượt zzz. Ai biết cách fix thì hd mình với zzz

Sub lỗi không bác, lên phudeviet coi.

meocon

Well-Known Member

Cái này là sub srt bác a 2, tải sub khác về nha

itvplus

Active Member

Sub srt tải từ phudeviet mà... Bị nhiều phim chứ ko phải là 1 đâu. Cũng sub đó nhưng xem trên kodi lại bình thường nên mới thấy lạ chứ zzz

Bác xài thêm cả SPMC chơi cũng mượt hơn Kodi đó.
Sao nhiều anh em dùng rùi mà thấy hiện tượng như bác. bác thử tìm các phụ đề khác test lại coi.

leepham

Well-Known Member

Q1 IV và Q3 IV khác nhau nhiều không các bác ? Em đang quan tâm 2 con này . Nhưng kiểu dáng thì e thích Q1 hơn .

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Q1 IV và Q3 IV khác nhau nhiều không các bác ? Em đang quan tâm 2 con này . Nhưng kiểu dáng thì e thích Q1 hơn .
Kiểu dáng Q3 đẹp hơn chứ, Q3 ít lỗi hơn Q1.
Q3 có ăng ten wifi -> bắt wifi tốt hơn Q1 :).
Q3 có cổng quang optical, Q1 hok có.
Túm lại same same, k cần optical, đặt ngay gần router wifi thì cứ xài Q1 cho tiết kiệm :D.

leepham

Well-Known Member

Em đặt router ở dưới lầu , nếu vậy chắc Q1 băt wifi ko nổi . Em thích Q1 vì nó đơn giản và màu đen , Q3 có mỗi 1 màu xám thì phải . Thanks bác Giao nhé hehe

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Em đặt router ở dưới lầu , nếu vậy chắc Q1 băt wifi ko nổi . Em thích Q1 vì nó đơn giản và màu đen , Q3 có mỗi 1 màu xám thì phải . Thanks bác Giao nhé hehe
Dưới lầu mà chênh chếch phòng này phòng kia thì bác xài Q3 cũng chả bắt nổi đâu, hoặc yếu lag lắm. Q3 cũng màu đen mà, chả qua bác nhìn nó bóng quá nên thế :D. Chơi con nào cũng đc, nhưng nhớ kéo cái wifi cùng phòng cho đỡ bực mình nhé ;).

leepham

Well-Known Member

goc đặt ko chếch , chỉ cách nhau cái sàn nhà thôi , e nghĩ chắc bắt tốt . Để mai lấy thử e này về vọc vạch , chưa sai Ab bao giờ hehe

meocon

Well-Known Member

@leepham : cả Q1 và Q3 đều màu đen , wifi a để xa thì chọn Q3 , nhưng 2 tuần nữa mới có hàng

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Himedia Q1 IV ?

goc đặt ko chếch , chỉ cách nhau cái sàn nhà thôi , e nghĩ chắc bắt tốt . Để mai lấy thử e này về vọc vạch , chưa sai Ab bao giờ hehe

để có trải nghiệm tốt nhất thì cái sàn nhà của bác là trở ngại lớn nhất. wifi bắt kém thì thế mạnh online của android box bị bỏ xó :)

eolohd

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Himedia Q1 IV ?

để có trải nghiệm tốt nhất thì cái sàn nhà của bác là trở ngại lớn nhất. wifi bắt kém thì thế mạnh online của android box bị bỏ xó :)

Cũng không đến nỗi đâu bác ạ, e test kỹ rồi, với Q3 thì cách 1 sàn không là cái đinh gì. Mạng tầm 6Mbps thì cách sàn còn khoảng 5Mbps. Với Q1 thì hơi khó, 6Mbps chắc chỉ còn tầm 3-4Mbps, chếch qua vài mét thì coi như tiêu, Q1 ko bắt nổi.

leepham

Well-Known Member

Em chốt hạ con Q3 về vọc vạch thử AB nó hay thế nào :D bác nào còn hàng ko nhĩ ? Inbox e nhé , e ở Sài Gòn

Bên trên