Hình ảnh trên lg 42 lb650

gerrard1412

Ðề: Hình ảnh trên lg 42 lb650

cái tivi kiểm tra thời gian sử dụng kiểu gì vậy các bác, e tìm mãi đếch ra :(

gerrard1412

cho e hỏi tivi này kiểm tra thời gian sử dụng kiểu gì . Vào mạng bằng wifi có phải chỉnh thêm gì ko mặc dù tivi báo đã kết nối thành công mà vẫn ko vào được các ứng dụng trong khi laptop để cùng phòng vẫn lướt web phà phà :((

tivigiatot

cho e hỏi tivi này kiểm tra thời gian sử dụng kiểu gì . Vào mạng bằng wifi có phải chỉnh thêm gì ko mặc dù tivi báo đã kết nối thành công mà vẫn ko vào được các ứng dụng trong khi laptop để cùng phòng vẫn lướt web phà phà :((

Bác tham khảo link check thơi gian sd của dien dan chưa ah http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/162293-cach-kiem-tra-thoi-gian-su.html

Nói chung là e khá hài lòng về e nó. xem phim nét căng, nhà e dùng mytv xem cũng đc, e căn chỉnh picture settings theo mấy cái ở trên web nước ngoài. 3D thì rất đẹp và rõ nhưng phải ngồi ngang tầm với tv. Smart thì xem phim trên soha khá ổn, còn cái ztv nó toàn có 360p xem khá là chán, vào web thì vào từng tab một thì khá là mượt mà, e dùng gói vnpt giáo viên 170k 1 tháng. Cái remote của nó dùng rất tiện lợi. Về hình thức thì viền mỏng, màu sáng trong khá đẹp, nhưng cái chân đế nó hơi xấu không như trên web lg đâu ạ. Các bác nên mua e nó sẽ không phỉa hối hận đâu ạ. e chỉ lo mỗi cái là về độ bền của nó thôi, ngày trc e mua 1 e ss plasma đc 3 năm là hỏng nên hơi hơi lo với e lg này ạ.

tivigiatot

Nói chung là e khá hài lòng về e nó. xem phim nét căng, nhà e dùng mytv xem cũng đc, e căn chỉnh picture settings theo mấy cái ở trên web nước ngoài. 3D thì rất đẹp và rõ nhưng phải ngồi ngang tầm với tv. Smart thì xem phim trên soha khá ổn, còn cái ztv nó toàn có 360p xem khá là chán, vào web thì vào từng tab một thì khá là mượt mà, e dùng gói vnpt giáo viên 170k 1 tháng. Cái remote của nó dùng rất tiện lợi. Về hình thức thì viền mỏng, màu sáng trong khá đẹp, nhưng cái chân đế nó hơi xấu không như trên web lg đâu ạ. Các bác nên mua e nó sẽ không phỉa hối hận đâu ạ. e chỉ lo mỗi cái là về độ bền của nó thôi, ngày trc e mua 1 e ss plasma đc 3 năm là hỏng nên hơi hơi lo với e lg này ạ.

Chúc mừng bác có tivi đẹp, đồ điện tử thì nó ko may bị con lỗi bác ah?

renhat

Well-Known Member

mắt mỗi ng cảm nhận khác nhau bác xem lại nguồn phát xem có chục trặc ji ko

gerrard1412

e đã thử mà ko được, đang thấy bác chủ thớt mua nên hỏi xem bác ý có biết ko. Đây là dòng mới nhất thì phải nên hơi khác ... :(

gerrard1412

bác vưt e link web để e chỉnh setting theo với . Vừa mua hôm 30/4 nên đang hóng theo bác :D

nguyenbinladen

Bác tham khảo thêm

POST CALIBRATION PICTURE SETTINGS
Picture Mode ISF Expert 1
Backlight 86
Contrast 91
Brightness 55
Energy Saving Off
H Sharpnes 10
V Sharpness 10
Color 58
Tint 0

EXPERT MODE
Dynamic Contrast Off
Super Resolution Off
Color Gamut Range Standard
Edge Enhancer Off
Color Filter Off
White Balance 20pt (See Table)
Color Temp Warm2
Method 20pt IRE
Pattern Outer
Aspect Ratio Just Scan

PICTURE OPTION
Noise Reduction Off
MPEG Noise Reduction Off
Black Level Low
Real Cinema Off
Motion Eye Care Off
LED Local Dimming Off
Tru Motion Off
20PT WHITE BALANCE
IRE Red Green Blue
100 (130 Luminance) -30 1 0
95 -28 -13 -6
90 -15 0 6
85 -8 -7 -9
80 1 -5 -6
75 -1 -15 -16
70 1 -12 -14
65 -6 -24 -21
60 -10 -20 -12
55 -16 -22 -16
50 -16 -22 -15
45 -17 -21 -19
40 -15 -19 -14
35 -17 -18 -16
30 -15 -17 -17
25 -15 -17 -19
20 -19 -19 -24
15 -22 -18 -26
10 -18 -18 -48
5 9 8 51

---------- Post added 02-05-2014 at 20:01 ----------

kook123

Chúc mừng bác nhé

gerrard1412

bác thớt lướt web trên tivi là dùng mạng dây hay wifi vậy, wifi thì cách modem xa ko mà sao e dùng thấy tivi báo là đã kết nối wifi ok mà đếch vào đc mạng trong khi lap trong phòng full 5 vạch lướt như điên @@

huy4ever

Member
Bác nào dùng rồi cho mình hỏi con LB650 năm nay so với dòng LA6910 của năm ngoái thế nào

myburin

Member

Em cũng vừa lấy 60LB650 xong, nói chung hình ảnh rất good, giao diện Smart WebOS rất hay, vào mạng khá tốt, xem youtube ầm ầm. Hình ảnh thì phải tinh chỉnh chút mới vừa mắt. Còn ko thì cứ để chế độ Auto save Energy là em thấy đủ dùng. Cắm PC để phát hình trên này thì các bác phải chỉnh trên PC 1 chút thì mới đẹp được, phải để cỡ chữ là 150% thì chữ mới sắc nét, để chữ bé quá nó cứ bị dăm dăm, em chả hiểu sao:))

E thấy e này có hạn chế lớn là ko hỗ trợ flash, không xem phim online trên web được, lên 24h còn ko xem đc video. Mà cái lg store mãi mà không có, e hóng cái đó lắm mấy bác ạ.

soiduyday

Member

Em cũng vừa lấy 60LB650 xong, nói chung hình ảnh rất good, giao diện Smart WebOS rất hay, vào mạng khá tốt, xem youtube ầm ầm. Hình ảnh thì phải tinh chỉnh chút mới vừa mắt. Còn ko thì cứ để chế độ Auto save Energy là em thấy đủ dùng. Cắm PC để phát hình trên này thì các bác phải chỉnh trên PC 1 chút thì mới đẹp được, phải để cỡ chữ là 150% thì chữ mới sắc nét, để chữ bé quá nó cứ bị dăm dăm, em chả hiểu sao:))

bác này sướng vãi, em hóng mãi chưa mua đc 47" , đang đợi tiền về cố cầy lên 55" xem cho sướng :(

tuananh30101991

Active Member

Sao mới mua mấy hôm đầu con 60LB650 thấy nó to vật vã. Giờ tự dưng nhìn lại thấy nó bé đi hay sao ấy? Hay là tham vọng của mình chưa đạt yêu cầu nhỉ? Hehe :))

daophuong87

E thấy e này có hạn chế lớn là ko hỗ trợ flash, không xem phim online trên web được, lên 24h còn ko xem đc video. Mà cái lg store mãi mà không có, e hóng cái đó lắm mấy bác ạ.

không xem được video trên WEB thì chán chết bác ơi. E đang định mua mà nghe bác nói thế này lại nhụt ý trí rồi.

Bên trên