Hình ảnh VN dưới góc nhìn 1 người nước ngoài

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

IZZ

Active Member
Ðề: Hình ảnh VN dưới góc nhìn 1 người nước ngoài

Hay và xấu hổ thật, poly up tiếp nhé .

vuchaulong

Active Member

Rule 3,4 - does that mean if you bring a lady back you have to have a threesome with the receptionist? What a great rule!

Gọi thêm vài nhân viên khách sạn nữa lên cho thành gangbang.

please_helpme

Active Member

cái ổng đứng phía trong hình như là bác eChip
còn ổng đứng ngoài đích thị là bác Poly roài

b52g0

cu nhớn đang tập đọc, cu bé thì chưa biết đọc nên đang xem ... cu[-([-([-(

hangbinhdan

Member

Cười vỡ bụng chảy nước mắt nhưng... đau thật

manhthang

Huyền Thoại

inside an art gallery on Dong Khoi. Now, for the first time ever, get a perm or manicure, or haircut online at this internet beauty salon
Bên trong một gallery trên đường Đồng Khởi, lần đâu tiên xuất hiện uốn tóc hoặc cắt tóc online :))

not really that funny. But still, this was a 4 star restaurant, and yet another example.
Sai chính tả trên thực đơn của 1 nhà hàng 4 sao :D

manhthang

Huyền Thoại

never pee in the ocean unless you have "head" protection...
Đừng bao giờ tè xuống biển khi chưa đội mũ bảo hiểm \:D/

Trước hết tạm dịch điều 3 và 4 trong quy định của khách sạn
3. Không dẫn người lạ vào phòng nếu không có sự đồng ý của lễ tân, khách được ở lại đến 10 giờ tối.
4. Không cho người lạ vào phòng (trừ nhân viên khách sạn)

Rule 3,4 - does that mean if you bring a lady back you have to have a threesome with the receptionist? What a great rule!
Điều 3,4 - có nghĩa là nếu bạn dẫn gái vào phòng thì phải đồng ý đầm 3/zin 3 với nhân viên lễ tân?

PS:
What a great rule!: là 1 câu cảm thán, ai muốn dịch thế nào cũng được, đại loại là "Thật là ý tưởng hay à nha" :))
threesome: thuật ngữ chuyên dùng, bác nào không hiểu là mất cơ bản trầm trọng =))

poly

Banned

Hôm nay mới rảnh tiếp tục cái topic này , bữa giờ tha hồ cho bà con nhảy vào com
Hình đã vui mà đọc com của các bạn reply còn vui hơn

hài + bôi bác + miễn bình luận

sao mà chụp cảnh độc ko, còn nhìu cảnh đẹp lắm mà, bôi bác vn wá

miễn bình luận, đất nước chúng ta đang trên đường phát triển và hội nhập mà.

cái này là....sự xỉ nhục Quốc thể đó. Đưa lên báo TG nó ảo VN vẫn còn giống thời kỳ đồ đá quá

Burn đã viết:
Wonder how can you just laugh at those? I bet at least you see yourself in that story.
If you don’t have anything to make it better, plz dont just be a VietNamese who’s laughing at his people and being proud of what he’s done.
Such a shame!

mang cau đã viết:
Who posted this? You don’t be afraid of being hit by Vietnamese? That’s a normal state of a country which is recovering from war. I love my country, don’t laugh at those! Damn!

Theo ý poly thì poly chả đặt nặng gì hết , coi để biết chúng ta buồn cười những cái gì mà đôi khi người VN đã sống quen với nó và cảm thấy bình thường . Nhưng khi người lạ với nền văn hóa khác cách sống khác nhìn mình thế nào . Coi để tự nhìn lại bản thân , từng hành động nhỏ đôi khi lại là dặc trưng của một đất nước dưới mắt nhìn của ngừoi ngoài . Nói đâu xa chính poly cũng ghi tiếng Anh sai tè le chú Si phải chỉnh hoài . Cá nhân poly thích com của bác namgiaonline vì ý poly gần như thế

namgiaonline đã viết:
Mấy hình này xem thì để biết mình còn khuyết chỗ nào mà thay đổi, nhưng nhiều thứ người nước khác đến đừng có bới móc quá.
Ngay cả điện Louvre mà ghi tiếng Anh còn sai nữa. Mỗi nước đang phát triển có nhiều thứ cần sửa là chuyện bt. Nước phát triển lên, dân trí khác đi thì sẽ cải thiện thôi.
Với nhiều thứ là khác nhau về văn hóa cách nghĩ, đã đi du lịch đến 1 nước khác mà còn nhìn ấu trĩ như những người chụp ảnh này thì cũng đáng tiếc.
Bạn nào người Vn xem cảm thấy khó chịu cũng là bình thường, ko ai thích nước mình bị bêu rếu thế, nhưng tôi thấy gọi “xấu hổ”, “đau” là đúng, chứ “nhục” thì ko. Nơi mình đi ra thì không có gì là nhục cả.

Thôi thì hôm nay poly ko post hình người ngoài chụp và nêu ý kiến về VN nữa mà post hình chính poly chụp và nêu ý kiến cá nhân của poly về nơi mình đang sống .
Cái chuyện đi máy bay thì ai cũng biết rùi , poly cũng thật sự rất ngạc nhiên tại sao dân VN khi máy bay hạ cánh chua xong là ứ nhoa nhao như ong mở seatbelt đứng lên lấy hành lý trogn khi máy bay chưa dừng . Ai cũng biết máy bay dừng rùi còn làm thủ tục rùi còn chờ hành lý. Ra nhanh được cái gì ? Thật sự ko hiểu luôn . Poly Vn còn chửi thầm huống chi tụi nước ngoài .

Đây ngay tay phải cầu Ông Lãnh Q1 đối diện nhà máy thuốc lá Saigon là cái cầu cá . Đương nhiên chả chửi những người đi cầu , mà hỏi là , sao còn tồn tại đến thời điểm 20/9/09 tại Q1 TPHCM ?

Biết rằng những bạn com thế này có khi suy nghĩ trong lũy tre làng , mà sao nói tiếng Anh giỏi thế nhỉ , sao ko vào cái link poly đưa trả lời luôn cho người ta . Điều này là poly có cảm giác tương tự như chuyện bạo hành gia đình đang gióng chuông trong XH VN . Có lẽ là tâm lý chung của con người trong XH VN hiện tại là chuyện nhà ai nấy sáng , vợ có bị đánh đập cưỡng hiếp bởi chồng thì toàn bu vô coi xong ai về nhà nấy . Vì mình xen vô chuyện người ta làm gì , mày xen vô chuyện nhà tao làm gì ? Mày tốt lành gì...... Nói chung đừng co xen vô chuyện của tui .

Dẫu biết rằng VN còn nghèo ( mà cái nghèo này đôi khi phải hỏi VN rừng vàng biển bạc dầu mỏ than đá trồng lúa xuất khẩu mà sao vẫn nghèo , bao năm qua mấy cái này đi đâu ) . Nước VN đang phát triển , nước VN còn hậu quả chiến tranh . Những điều đó chỉ biện minh cho tâm lý tốt khoe xấu chê , trong nhà biết nhau tệ chứ ra đường là phải áo quần xe cộ lụa là cho bằng với người ta . Có thể đi xe xin xài hàng hiệu chứ vô thang máy vẫn chen ào ào , ko biết xếp hàng....Nói chung ko chịu thua người khác về hình thức , vượt đèn đỏ đậu lấn vạch để chỉ hơn có 1m 2m chứ cái thua về nhận thức thì xa tít tắp .

Không biết người Việt Nam học tính kiên nhẫn chịu đựng ở đâu , mà đến thời này cái sự nhẫn nhục nó đã vượt kỷ lục chịu đựng của poly . Ko hiểu hằng ngày ra đường bao nhiêu lô cốt bao nhiêu bụi băm bao nhiêu kẹt xe , ngập lụt hằng ngày vậy mà mọi người vẫn đi về . Rồi tài xế xe buýt bị chửi trên mặt báo như chửi chó ( sao tài xế bus ko đình công như taxi nhỉ ? ), bác sĩ thì như là đổ tể hút máu người .....và rồi mọi người vẫn lầm lũi đi về , vẫn phải sống , vẫn phải cắn răng chịu đựng . Mỗi ngày chúng ta ra đường như ra chiến trường , cây đổ , điện giật , lũ lụt , kẹt xe , tai nạn ...và chúng ta tự chịu .

Để rồi trên đường phố chỉ một xây xát nhỏ , là nhào vào nhau như thú vật , vì cứ tưởng kia là thằng mình xả hết bực tức . Sao ko nhìn thấy sự vô lý của một người thầy tạt axit rồi BH chối bỏ trách nhiệm ? Sao ko nhìn ra cái thằng nó làm cho cuộc sống mình nên thế này ? Sao ko nhìn ra cái thằng mà nó khùng đến mức đem xe LX đi tặng hội người mù , sao ko nhìn ra cái thằng mà nó nói nó làm Osin mà đi xe còi hụ đuổi chủ dẹp đường . Sao những phản ứng gay gắt trên ko nhắm vào đều đó .

( hình chụp từ Q2 bên kia cầu Tân Thuận )

Viết những dòng này , poly chả đề cao ai hay nước nào , poly vẫn yêu quê hương VN , nhưng làm người mà thấy chuyện vô lý ko nói tự thấy ko phải . Huống chi mình là người bỏ tiền đóng thuế , như là người mua dịch vụ ,có quyền than phiền chớ . Chả nhẽ như mấy bác hay nói ko làm được đừng có nói , nghe chuối cả nải phải ko ạ . Như bác mua tô phở toàn hoocmon rồi thằng bán phở nó nó ông giỏi thì vào nấu tự ăn đi , nghe được ko ạ ?

Nhân tiện để thoã mãn các bác ko ưa nước ngoài , poly post mấy tấm hình của bac Marcus chụp .

The Netherlands. Hãy nhìn kỹ những thứ xếp ở trung tâm tấm hình (hàng trên): Vâng, sô cô la hình dương vật. Thứ này được bán ở một chợ tuần ở Amsterdam.
Hehe VN cũng có món hải sản "lồn tiên" ( pussy )

Hết rùi , ai có hình chụp bêu xấu nước ngoài cứ post cho bà con trym ngưỡng , poly chả care , vui là chính .
Vậy thui .

P/S :

các em gái làm PG cho Megastar

vào đọc link này nhe

http://www.facebook.com/photo.php?p...346846424&aid=-1&oid=21346846424&id=652172056

Noob No1

Để rồi trên đường phố chỉ một xây xát nhỏ , là nhào vào nhau như thú vật , vì cứ tưởng kia là thằng mình xả hết bực tức . Sao ko nhìn thấy sự vô lý của một người thầy tạt axit rồi BH chối bỏ trách nhiệm ? Sao ko nhìn ra cái thằng nó làm cho cuộc sống mình nên thế này ? Sao ko nhìn ra cái thằng mà nó khùng đến mức đem xe LX đi tặng hội người mù , sao ko nhìn ra cái thằng mà nó nói nó làm Osin mà đi xe còi hụ đuổi chủ dẹp đường . Sao những phản ứng gay gắt trên ko nhắm vào đều đó .

Bác comment cái này chính xác nè, hôm xem thời sự đến cái tin này tí phun cơm ra bàn. Thà rằng nó bán mẹ cái xe đấy rồi cho tiền người ta thì không nói. Mịa nguyên 1 bộ máy ngu dốt từ trên xuông dưới.

phungnguyen

em cũng đồng ý với bác POLY, cũng bức xúc đủ điều, em đây làm ngành nước nè, tỷ lệ thất thoát nước đến 40%, chống thất thoát ko được bây giờ chuẩn bị tăng giá nước ...
chống kẹt xe ko được rồi bắt đầu thu tiền phí trên mỗi chiếc xe để kìm hãm ..., đường xá thì lỗi lõm gây tai nạn, bệnh viện thì cò các cái hành hạ nhân dân, đang chạy xe gặp đèn đỏ mình dừng lại thì thằng sau chửi mình ..., sáng sớm đẩy xe bán hủ tiếu dạo mưu sinh chưa kịp bán được tô nào đã bị bọn quái xế tông chết ... ôi buồn và thất vọng quá ...

Dragon89

Có thể tổng hợp được 1 tá ảnh không phải ở Việt Nam và 1 tá nữa là photoshop ! bôi bác

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên