[HN] Mua đĩa trắng Phono ở đâu giá hợp lý?

training

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [HN] Mua đĩa trắng Phono ở đâu giá hợp lý?

Bị "thịt" một lần thôi ông ạ. Hôm sau mình ra 42 Huỳnh Thúc Kháng làm một mớ luôn. 5 đĩa thì 70 nghìn, nếu mua 10 đĩa trở lên thì giảm 5 nghìn cho một chục....mình làm 4 chục luôn. Hôm nào xuống ông lấy thêm lossless để ghi chơi tới ....Tết luôn.

Chuẩn đấy bác Lợi à, mà sao xuống SG ko hú hí mọi ng gặp nhau chém gió tí

Em thấy với các bộ dàn cỏ thì có lẽ chất âm các đĩa này cũng 9,7/10, cái chính là độ bền dùng đc bao lâu thôi. Được khoảng 2 năm khi nâng cấp lên 2 end vứt đi cũng đc

Ðề: [HN] Mua đĩa trắng Phono ở đâu giá hợp lý?

Em hay mua ở Lê Thanh Nghị - Hà Nội. Em không mua phono mà toàn mua Melody lòng đen thôi. Ghi thấy chất lượng CD cũng tạm ổn. Nhưng đĩa CD cũng phụ thuộc vào đầu đọc của mình nữa ạ. Có bác chỗ em có con CDp Pioneer đĩa phono không đọc được nhưng các đĩa cỏ đọc ngon lành.
Em mua cái vỏ đựng DVD 2 đĩa/ vỏ ấy ạ. Về em chế cái nhãn đen trắng thôi cũng chất ra phết. Em in thêm cái tem gáy nhỏ nữa dán vào đĩa. Xếp lên giá sách trông hoành tráng lắm ạ.
Bác nào có biết nhãn màu thì vào trang nào kiếm được nhiều nhất chỉ cho em với. Em cảm ơn nhiều!!!

yellowriver

Banned

Đĩa dỏm với đĩa xịn nó khác nhau ở chỗ:
Đầu CD xịn đọc đĩa xịn ngon, đĩa dỏm sẽ phát hiện ra sạn tiếng, sẹt ở cuối lời sau một số lần sử dụng...
Đầu CD dở đọc đĩa xịn hay đĩa dỏm đều giống nhau vì người nghe không có thấy khác biệt j cả.

Đĩa xịn thì xài lâu vẫn giữ được chất lượng, đĩa dỏm thì nhanh hỏng, trầy sước (cũng vì lý do rẻ tiền, không có vỏ nên người dùng ko giữ gìn nữa đó).

Các loại đĩa mình đánh giá là phôi Mitsu rất thông dụng nhưng giờ toàn hàng taiwan china nó cũng chả có j đặc biệt lắm đâu. bạn nên mua phôi sony nó cũng ngang cơ mitsu mà giá rẻ hơn (biết đâu chất lượng còn tốt hơn- mình cầm cái cd thấy chắc chắn dầy dặn và cái lòng đĩa màu nhìn khôn hơn)
Còn cái phôi maxell vỏ mỏng thì thui đừng mua làm j, dở ẹt.

cá nhân em cũng hay dùng cái đĩa 2 mặt đen 5k. Đĩa đó ghi tốt phết, giá rẻ.

davidhand

Moderator

Bị "thịt" một lần thôi ông ạ. Hôm sau mình ra 42 Huỳnh Thúc Kháng làm một mớ luôn. 5 đĩa thì 70 nghìn, nếu mua 10 đĩa trở lên thì giảm 5 nghìn cho một chục....mình làm 4 chục luôn. Hôm nào xuống ông lấy thêm lossless để ghi chơi tới ....Tết luôn.

Vậy thì chuẩn bị khoảng ... 2000 (Hai ngàn) cái nhé! Tớ có khoảng ngần ấy lossless nếu burn ra CD, cho ông nghe tới ... già luôn! :))
À, đã xách được CDP về chưa U?

lan806

Well-Known Member

Vậy thì chuẩn bị khoảng ... 2000 (Hai ngàn) cái nhé! Tớ có khoảng ngần ấy lossless nếu burn ra CD, cho ông nghe tới ... già luôn! :))

Từ hôm làm hộp mitsu và 50 đĩa 2 mặt đen về burn gần hết rồi cũng chẳng rớt cái nào, nghe tốt nên lâu lâu sinh ra chán nghe lossless các bác ạ :)
muốn giữ đĩa thì mua thêm 50 vỏ đĩa cùng cái bút dạ ghi nhãn thế là ok các bác ạ.

davidhand

Moderator

Từ hôm làm hộp mitsu và 50 đĩa 2 mặt đen về burn gần hết rồi cũng chẳng rớt cái nào, nghe tốt nên lâu lâu sinh ra chán nghe lossless các bác ạ :)
muốn giữ đĩa thì mua thêm 50 vỏ đĩa cùng cái bút dạ ghi nhãn thế là ok các bác ạ.

E thì ngược với bác rồi, hay bác lại đi vào lối mòn của e? :) Trước e cũng tí toáy in màu bìa nhãn đóng hộp cẩn thận lắm trông cứ như đĩa F1 mua ở tiệm, vậy mà chỉ 1 thời gian sau thì ùn ùn 1 đống lúc nào ko hay. Giờ muốn nghe lại phải đi tìm khổ lắm bác ạ, thành ra e quay về với lossless cho tiện. :)

yellowriver

Banned

Ở HN thì mua phôi TDK ở đâu bác nhỉ.

tuankhai

Well-Known Member

cá nhân em cũng hay dùng cái đĩa 2 mặt đen 5k. Đĩa đó ghi tốt phết, giá rẻ.
Em cùng từng thử đĩa này nhưng quá trình burn gần như lỗi 100%. ghi thử 5 cái lỗi cả năm (mỗi đĩa bị 1 bài).

tuankhai

Well-Known Member

E thì ngược với bác rồi, hay bác lại đi vào lối mòn của e? :) Trước e cũng tí toáy in màu bìa nhãn đóng hộp cẩn thận lắm trông cứ như đĩa F1 mua ở tiệm, vậy mà chỉ 1 thời gian sau thì ùn ùn 1 đống lúc nào ko hay. Giờ muốn nghe lại phải đi tìm khổ lắm bác ạ, thành ra e quay về với lossless cho tiện. :)

Chết cha, em cũng đến đoạn màu đỏ, gạch đít rồi các bác à.

yellowriver

Banned

Em cùng từng thử đĩa này nhưng quá trình burn gần như lỗi 100%. ghi thử 5 cái lỗi cả năm (mỗi đĩa bị 1 bài).
Vậy do ổ hoặc chương trình ghi nhà bác bị lỗi rùi.
Em ghi đĩa này tốc độ 4x,8x,16x,24x đều tốt. Đọc cũng không bị sạn tiếng đâu.
Bác nên xài chương trình ghi đĩa như EAC,nero 6 (đừng dùng bản mới nặng nề), ultral ISO để ghi CD nhạc.Và ghi tốc độ 16x là vừa phải. Thấp hơn thì càng tốt nhưng mất thời gian.

tuankhai

Well-Known Member

Vậy do ổ hoặc chương trình ghi nhà bác bị lỗi rùi.
Em ghi đĩa này tốc độ 4x,8x,16x,24x đều tốt. Đọc cũng không bị sạn tiếng đâu.
Bác nên xài chương trình ghi đĩa như EAC,nero 6 (đừng dùng bản mới nặng nề), ultral ISO để ghi CD nhạc.Và ghi tốc độ 16x là vừa phải. Thấp hơn thì càng tốt nhưng mất thời gian.
Em thường ghi bằng Nero 6, ở tốc độ 8x, ghi bằng laptop vaio, từ khi em bắt đấu ghi đến giờ (~200 cái) chưa có cái nào bị ngoài 4 cái đĩa lòng đen chống xước gì đó bác à.

yellowriver

Banned

Em thường ghi bằng Nero 6, ở tốc độ 8x, ghi bằng laptop vaio, từ khi em bắt đấu ghi đến giờ (~200 cái) chưa có cái nào bị ngoài 4 cái đĩa lòng đen chống xước gì đó bác à.

E cũng ghi bằng VAIO S 135FG và ổ DVD LG máy bàn, nhưng chả lỗi đĩa nào mới buồn cười. Có thể cả cọc đĩa bác mua nó bị lỗi một số track từ lúc sx nên mới vậy đấy.

dh201hy

Well-Known Member

Hôm trước em mua một thùng hết 700k (50 chiếc). Em mua ở chỗ Hàng Bông (ko nhớ địa chỉ lắm)

tuankhai

Well-Known Member

E cũng ghi bằng VAIO S 135FG và ổ DVD LG máy bàn, nhưng chả lỗi đĩa nào mới buồn cười. Có thể cả cọc đĩa bác mua nó bị lỗi một số track từ lúc sx nên mới vậy đấy.
Cũng không hiểu tại sao nữa bác à.

tuankhai

Well-Known Member

Hôm trước em mua một thùng hết 700k (50 chiếc). Em mua ở chỗ Hàng Bông (ko nhớ địa chỉ lắm)
Lúc nào bác đi qua đấy nhìn lại địa chỉ rồi nhắn lại anh em với bác nhé.

dh201hy

Well-Known Member

Lúc nào bác đi qua đấy nhìn lại địa chỉ rồi nhắn lại anh em với bác nhé.

Vâng, em nhớ không nhầm thì đi từ đầu Hàng Bông (cửa nam) khoảng 100m ở bên phải ngã tư với Hàng Da (gần KS gì đó).

phuongmit

update cho bác nào đang định mua, em mua ở ngõ vào bệnh viện bưu điện, các bác đi thẳng ngõ, nhìn bên tay trái đến khi nào gặp hàng đĩa cuối cùng to nhất thì vào mua ạ. Giá Phono R 14k/cái, pack 5 cái, TDK thì 13k/cái pack 10 cái

tuanzs

Member

update cho bác nào đang định mua, em mua ở ngõ vào bệnh viện bưu điện, các bác đi thẳng ngõ, nhìn bên tay trái đến khi nào gặp hàng đĩa cuối cùng to nhất thì vào mua ạ. Giá Phono R 14k/cái, pack 5 cái, TDK thì 13k/cái pack 10 cái

Em vẫn mua được Mit Phono với giá 13k ở đúng cái cửa hàng đấy vào hôm qua :)

Bên trên