Hỏi các bác về TV 4K của TCL (TIVI LED 3D TCL L55E5690,4K-ULTRA HD,960HZ)

Nghé

Active Member
Em thấy con này rẻ bất thường và có bán tại Pico với giá khoảng 30 củ thôi.
Các bác có kinh nghiệm sử dụng con này rồi hoặc các bác là các cửa hàng bán TV cho em lời khuyên với con này với, đang rất tò mò với 4K nhưng các con của hãng khác thì giá ngoài tầm với còn hãng này giá chịu được nhưng lại lăn tăn với hiệu năng nó có đạt được như mong đợi không?

Ðề: Hỏi các bác về TV 4K của TCL (TIVI LED 3D TCL L55E5690,4K-ULTRA HD,960HZ)

Bạn hỏi về TCL trong đây thì thua rồi. Chắc không ai sử dụng nên kinh nghiệm cũng không rồi. Nhưng mà giá này rẻ hơn trong HCM nhiều lắm đó. Ở đây trên 39 củ lận

rockloccoc

Well-Known Member

Em đã được xem em này ở Pico Nguyễn Trãi, xem đẹp giật mình, màu sắc tương phản quá chuẩn. Chả hiểu dùng lâu có sao k? Mấy bác nhà mình dị ứng TCL nhưng em thấy dạo này cũng chịu khó PR rồi, vụ Ironman là ví dụ.

nexus9x

Well-Known Member

Em đã được xem em này ở Pico Nguyễn Trãi, xem đẹp giật mình, màu sắc tương phản quá chuẩn. Chả hiểu dùng lâu có sao k? Mấy bác nhà mình dị ứng TCL nhưng em thấy dạo này cũng chịu khó PR rồi, vụ Ironman là ví dụ.

nhà em trước dùng con CRT 21inch cũng thấy ngon nghẻ. còn lâu rồi cũng không dùng hàng TCL

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Tivi TCL 55 4k mà giá chỉ 29.900.000 đ công nhận rẻ so với mẫu tivi 55" 4K của Nhật, Hàn nhưng chất lượng hình ảnh có được dúng chuẩn 4K ko, theo em bác sắm chiếc LG Led 55LM6410 hơn.

thanhyk

Well-Known Member

Chẳng quan tâm đến 4k 1k lắm. Cụ thể hiện nay có con 55" nào giá như vậy mà hình ảnh đẹp hơn không. Vấn đề chất lượng tính sau...

dunghtic

Xin đừng chơi với bọn tàu.

ringleader

Active Member

lôi topic lên chút xem có ai dùng ko vì có ông bạn nhở tìm hiểu;
TCL em nhớ ko lầm em này sx tại vn ( biên hòa thì phải) bảo hành 2 năm còn hơn cả LG, nó làm ở vn thì cũng coi như có ũng hộ tí cho công nhân vn nếu hình ảnh đẹp khi xem cáp và hd;

Bác nào đang dùng cho í kiến về chất lượng hình ảnh nhé

rockloccoc

Well-Known Member

lôi topic lên chút xem có ai dùng ko vì có ông bạn nhở tìm hiểu;
TCL em nhớ ko lầm em này sx tại vn ( biên hòa thì phải) bảo hành 2 năm còn hơn cả LG, nó làm ở vn thì cũng coi như có ũng hộ tí cho công nhân vn nếu hình ảnh đẹp khi xem cáp và hd;

Bác nào đang dùng cho í kiến về chất lượng hình ảnh nhé
nếu vựơt qua được mặc cảm hàng tàu thì em nghĩ con này đáng để thử. Nếu kinh tế dư dả em quất ngay.

win7

Active Member

Xin đừng chơi với bọn tàu.

Đây là hãng tốt của Trung Quốc , cò gì đâu mà tảy chay , quan trọng là đẹp và bền là ổn , còn lai tảy tray thực phẩm bẩn do người việt nam đang làm với dân việt ấy

ringleader

Active Member

cái mọi người đang quan tâm là chất lượng thế nào? em này sx tại vn mà; đồ TQ thì ai chả có, chấp nhận thôi mặc dù ghét TQ;

Chẳng nhẽ ở HDVn chưa ai dùng con này sao? bác nào dùng cho ý kiến về chất lượng hình ảnh đi; độ bền thì mơi nên chưa biết, hàng TCL khác thì đến giờ cũng ko thấy kêu ca nhiều, nó bh 2 năm thì cũng tin đc đấy chứ

Haxen

Well-Known Member

Sao mình thấy ở VN ít người xài TCL chứ nước ngoài như Mỹ, Pháp,.. họ cũng xài nhiều

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: Hỏi các bác về TV 4K của TCL (TIVI LED 3D TCL L55E5690,4K-ULTRA HD,960HZ)

Sao mình thấy ở VN ít người xài TCL chứ nước ngoài như Mỹ, Pháp,.. họ cũng xài nhiều
1 phần do dân tôc (em nghĩ vậy) 1 phần nghe tới TQ là sợ hàng dỏm, hehe ko bt đúng hay sai ^^

tienlequoc

Well-Known Member

Nếu chỉ có 30tr, em sẽ xúc con này nếu nó cho hình ảnh đẹp hơn hẳn mấy con ngang giá. Ai chửi mặc kệ. Cứ đem con ngang giá ra so, con nào đẹp hơn thì mua. Hỏng thì bảo hành, không bảo hành là em cho hãng này lên trụ điện. Thế thôi. :))

rockloccoc

Well-Known Member

Có bác thương gia nào nhà mình bán dòng này thì pm em cái giá chuẩn để em nghiên cứu nào. :)

ringleader

Active Member

pico bán đó bác, gần 30tr, chả có em 4k nào giá thế này

Yêu vợ

Member
Re: Ðề: Hỏi các bác về TV 4K của TCL (TIVI LED 3D TCL L55E5690,4K-ULTRA HD,960HZ)

Bên đó mà làm ăn dối trá, bảo hành vớ vẩn là chết ngay! Còn bên mình thì khác! Lỗi sản phẩm thường được nhà BH chuyền cho người mua! pháp luật cũng chưa cụ thể để bảo vệ người tiêu dùng! và 1 điều khắc cốt đối với em là các sản phẩm xuất sang EU, Mỹ bao giờ cũng tốt hơn sản phẩm được phân phối chính thức tại Việt nam!

do_long_khach

Well-Known Member

Nếu chỉ có 30tr, em sẽ xúc con này nếu nó cho hình ảnh đẹp hơn hẳn mấy con ngang giá. Ai chửi mặc kệ. Cứ đem con ngang giá ra so, con nào đẹp hơn thì mua. Hỏng thì bảo hành, không bảo hành là em cho hãng này lên trụ điện. Thế thôi. :))

Mod nói chí lý.......................

ringleader

Active Member

Thì cũng hỏi xem ai đang dùng xem chất lượng hình ảnh có đẹp hơn mấy em cùng tầm tiền vị dụ như LG LA6200 chẳng hạn nhưng chắc ít quá không ai dùng nên chẳng thấy có ý kiến nào cả, ra siêu thi thì nhìn lúc nó loạn hết cả mắt

hieupeter

Member

4k bây h nguồn phim và ca nhạc chưa nhiều...Mua 4k về mà chỉ xem phim 1080p thì mình nghĩ chẳng khác gì xem TV full HD. Mình nghĩ nên để 1 hoặc 2 năm nữa công nghệ 4k phát triển => giá rẻ => nguồn phim và các chương trình 4K dồi dào thì mua TV 4k cũng chưa muộn :D

Bên trên