Hội chơi ampli đèn...

lehoang40

Ðề: Hội chơi ampli đèn...

Amply và loa đều rất đẹp bác Hải ơi.....:)
Loa gì vậy Hải? Germany luôn hả? Cho vài dòng cảm nhận đi bác ơi.

minhhaimdc

Well-Known Member

Loa nhật cổ bác ạ, em nó tên Aurex SS930 model lớn nhất của hãng. Bass 40 và treble kèn:D.
Chất âm: thế mạnh là dòng jazz cổ và vocal, rất hay khi chơi kèn, tiếng bass trầm ấm, không sâu như JBL, treble tơi, rất hay khi ghép đèn, không kén phòng nghe (16m2).

minhhaimdc

Well-Known Member

hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại ampli đèn, bác nên tìm đến những nơi sản xuất đã có tiếng để được tư vấn, bên VNAV có 2 nhà sản xuất được a e khen là TEABLUE và THI VĂN, chất lượng thì khỏi phải bàn.

Còn thiếu một thương hiệu đăng ký bản quyền Feeling, va minhthanh:D nữa bác ui!

lacthien81

Active Member

Còn thiếu một thương hiệu đăng ký bản quyền Feeling, va minhthanh:D nữa bác ui!

bác bổ sung rất chính xác ^_^
cho e 1 vé tham gia hội đèn luôn, bộ đồ nghề của e gồm
Loa Klipsch RF-82
Amply SE GU50 10w/kênh
CD Marantz 5001

[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]

Uploaded with ImageShack.us

Uploaded with ImageShack.us

tamdamsg

Member

Tớ chơi bán dẫn xuất âm biến thế có tham gia hội đèn được ko mấy bác?

Anh là Hydrid rồi, DAC End Tube, Pre Tube, Pow semi conductors vậy cũng đc gọi là đèn rồi còn gì, hehhe.... duyệt cho A gia nhập luôn ^^

Nghia_PMT

Well-Known Member

Các bác up thêm hình đèn đóm đi nào cho e mở rộng tầm nhìn, hôm wa đến h bắt đầu ghiền đèn rồi đây dự định làm 1 cây đèn dầu đánh BS B&W CM5 đấy ah

trongphucdt

mọi ng giúp e làm đồ án mạch ampli đèn với, 10/12/2011 là phải nộp bài ùi, bác nào có mạch nguyên lí ,sơ đồ lắp đặt send wa cho e với, mail: nguyen_trong_phucdt@yahoo, gmail:nguyentrongphucdt@gmail, thanks cả nhà trước

HÓNG HỚT

Active Member

Em mới kiếm một con elico HF81 bác nào đã dùng loại này tư vấn giúp em ghép với loa gì thì tốt. Em ghép tạm với Ar4 không ưng ý. Bas rất yếu. Em mới học chơi mong các bác chỉ giáo.

bao duc

Member

Cho mình tham gia bộ đèn mini

CDP: NAD C515 BEE
Amply : Cayin A-55T
Loa: Paradign Titan Monitor V.6 (made in Canada)
Dây tín hiệu: Nordozt Blue heaven
Dây loa: Kimble Kable 8TC

Hiện đang chạy rà cho loa và amply. Càng nghe càng thấm chất đèn

Không biết amply đèn mới chạy rà bao lâu thì OK

Anh là Hydrid rồi, DAC End Tube, Pre Tube, Pow semi conductors vậy cũng đc gọi là đèn rồi còn gì, hehhe.... duyệt cho A gia nhập luôn ^^
Không được đâu bác ơi, xuất âm biến thế thì ko phải là hybrid, vì có cái đèn nào đâu?? Chắc bác đang xài McIntosh??

Lâu lắm quay lại thấy anh em cũng xôm tụ ra phết. Em vẫn trung thành với ampli đèn 300B, chỉ có điều cặp 300B Cừu vàng ngày nào đã nghỉ hưu nhường chỗ cho cặp 300B FullMusic. Bên cạnh em Sony có thêm em Elac 4 đường tiếng sánh vai. Và lấp ló đâu đó cặp kèn LE175 JBL lấp ló đang chờ cặp bass LE15A về để cùng song hành. Em xin báo cáo hết :D

lacthien81

Active Member

Lâu lắm quay lại thấy anh em cũng xôm tụ ra phết. Em vẫn trung thành với ampli đèn 300B, chỉ có điều cặp 300B Cừu vàng ngày nào đã nghỉ hưu nhường chỗ cho cặp 300B FullMusic. Bên cạnh em Sony có thêm em Elac 4 đường tiếng sánh vai. Và lấp ló đâu đó cặp kèn LE175 JBL lấp ló đang chờ cặp bass LE15A về để cùng song hành. Em xin báo cáo hết :D

bác show lên cho a e chiêm ngưỡng đi, chứ giấu làm gì ^_^

bác show lên cho a e chiêm ngưỡng đi, chứ giấu làm gì ^_^

Cuối tuần em mới về nhà 1 lần bác ơi nên chưa show hàng được chứ em có dấu gì đâu :D

PS qua đây anh em có thể lập danh sách, thỉnh thoảng giao lưu tí cho vui các bác nhỉ :D

Em xin bắt đầu
1. Cup_of_cafe Ampli đèn 300B Loa Elac

mrVuiton

Member

Hihi bác mới nói tới nhược điểm mà chưa đề cập đến Ưu điểm của ampli đèn ;)).
1. Thực ta vấn đề tốn điện, nóng là rất đúng nhưng mất thời gian chờ nghe sau khi cắm điện thì cũng ko hẳn vậy đâu bác à. Thường thì sau khi bật máy khoảng 1 phút là có thể yên tâm thưởng thức, thời gian đó tranh thủ đi pha cafe là hợp nhất :D. Ampli đèn thực tế càng nóng nghe càng mùi mẫn :D
2. "Không đủ lực để diễn tả", ampli đèn PP công suất lớn thường cũng đáp ứng được phần nào công suất, tuy nhiên cũng chưa thể so sánh được với ampli bán dẫn. 1 ampli đèn PP dùng đèn KT88 như MC275 có công suất cỡ 70W, hoặc ampli đèn PP dùng bóng 6C33C cũng ngót nghét 100W, nhưng vì thế mà chất đèn, chất tinh tế ngọt ngào nó cũng phai lạt đi đôi chút, chuyển dần sang thiên hướng bán dẫn.
3. Kén loa, phải dùng loa độ nhạy cao : đúng với ampli đèn SE hoặc đèn nhỏ CS thấp. Như trên em nói thì PP 6C33C công suất ra 100W vô tư nên vấn đề kén loa cũng đỡ đỡ.
4. Bóng độc khó thay thế: trường hợp này đa phần là đúng <):). Hầu hết các bóng đèn trên thị trường là bóng xài cho quân sự, đã ngưng sản xuất nên giờ kiếm được cặp bóng độc khá khó khăn và khá đắt

dân chơi không sợ mưa rơi, thỏa trí đam mê

nhuloanbakery

Sao lại "Ngập vào món này dễ vỡ alô lém" bác ui @-) ???, em chơi gần chục năm rồi có thấy vấn đề gì đâu ngoài vấn đề lúc nào cũng ở tình trạng...viêm màng túi do mua đèn đóm ;))
Bac cho em hỏi mua đèn giá có đắt không?

Bên trên