[Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digital (WD) tại Việt Nam

vuboy007

Active Member
Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Cám ơn Mod Vinagoh và Songthan29 nhiều, mình ở Sài Gòn sẽ mang đến Trung tâm WD. Chúc mọi người luôn vui vẻ.!

vuboy007

Active Member
Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Mình mới đi BH em WD ở số 9 Đặng Thi Nhu về, phong cách phục vụ của anh em TTBH rất tốt mình cho thang điểm 10
_Ổ cứng anh bị bad sector đầu copy dữ liệu rất chậm em kiểm tra giúp dùm anh.
_OK anh, máy anh xài win hay phim.
_Anh chép nhạc TN không em.
_Em đổi anh ổ cứng mới nha (ổ cứng mình cũng còn mới lắm khoảng 97% và 200 giờ sử dụng vì chỉ để chép và xem nhạc TN thôi)
_OK em, em không kiểm tra ha.
_Hi..anh khai giúp em tờ giấy này (mình ghi thông tin Tên, Sdt, Ngày, Ổ cứng bị gì)
Xong xuôi em trai cầm máy quét seri ổ cứng mình và đi vào lấy 1 em còn trinh (nguyên đai nguyên kiện) chỉ có mình về lột đồ và xử em thôi :)
ah mà ổ của mình trả về vẫn tem xanh như ổ bị bad chứ không phải tem đen như mấy anh em lúc trước đi bảo hành đã có report trên đây. Chẳng hổ danh WD trả BH rất nhanh gọn lẹ cho nên hiện tại ở nhà mình đang xài 2 em WD Element 2Tb gắn ngoài, mình sẽ ủng hộ WD dài dài vì mình rất kết phong cách phục vụ ở đây. Cám ơn anh em.!

songthan29

Member

Mình mới đi BH em WD ở số 9 Đặng Thi Nhu về, phong cách phục vụ của anh em TTBH rất tốt mình cho thang điểm 10
_Ổ cứng anh bị bad sector đầu copy dữ liệu rất chậm em kiểm tra giúp dùm anh.
_OK anh, máy anh xài win hay phim.
_Anh chép nhạc TN không em.
_Em đổi anh ổ cứng mới nha (ổ cứng mình cũng còn mới lắm khoảng 97% và 200 giờ sử dụng vì chỉ để chép và xem nhạc TN thôi)
_OK em, em không kiểm tra ha.
_Hi..anh khai giúp em tờ giấy này (mình ghi thông tin Tên, Sdt, Ngày, Ổ cứng bị gì)
Xong xuôi em trai cầm máy quét seri ổ cứng mình và đi vào lấy 1 em còn trinh (nguyên đai nguyên kiện) chỉ có mình về lột đồ và xử em thôi :)
ah mà ổ của mình trả về vẫn tem xanh như ổ bị bad chứ không phải tem đen như mấy anh em lúc trước đi bảo hành đã có report trên đây. Chẳng hổ danh WD trả BH rất nhanh gọn lẹ cho nên hiện tại ở nhà mình đang xài 2 em WD Element 2Tb gắn ngoài, mình sẽ ủng hộ WD dài dài vì mình rất kết phong cách phục vụ ở đây. Cám ơn anh em.!
Trong SG sướng nhỉ, ngoài HN toàn tem đem thôi. Chúc mừng bác! Mong bác tiếp tục ủng hộ WD.

salenguyenduong

Re: Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Trong SG sướng nhỉ, ngoài HN toàn tem đem thôi. Chúc mừng bác! Mong bác tiếp tục ủng hộ WD.

Cái này tùy từng lô hàng pác àh, lúc ng ta trả tem đen trắng, lúc trả green chứ ko 100% đâu. Mình đi BH hoài mà.

thanggieng

Re: Ðề: Cách check thời gian bảo hành của ơ cứng WD

Chào các bác,

Em có cái ổ cứng của wd, theo link trên em thử xem hạn bảo hành thì thấy như sau:

Serial number của em là: WXB1AB0D8987
Theo như em tra theo link trên thì Model Number của em là: WDBACX0010BBL-NESN

Tuy nhiên em thấy phiếu bảo hành của Trần Anh ghi là: WDBBEP0010BB

Như vậy nghĩa là Model Number của em bị lệch giữa web và Trần Anh, vậy nghĩa là sao các bác giải thích giùm em với.

Cảm ơn các bác nhiều.

thanggieng

Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Ông Trần Anh cầm ổ cứng cũ của em cả tháng vừa trả em hôm qua, hôm nay copy từ máy tính sang ổ cứng thì thấy chậm rùa, tra lại thì hoá ra ông TA trả nhầm hàng, cùng là ổ 1TB, usb3.0, 2.5'' của wd nhưng 2 loại khác nhau.

Ổ cũ của em là loại này: HDD External WD 1TB PP Essential SE Smart  USB 3.0; External 2.5" (Red)

Sau khi TA đổi cho em ( vì ổ cũ kia bị hỏng) thì là loại này: ổ cứng cắm ngoài WD 1TB My PP USB 3.0; 2.5" - đỏ

Các bác bảo trường hợp của em xử lý thế nào, gọi lên TA phản hồi ạ? Còn trường hợp lệch Model Number ở trên thì có hỏi luôn bên TA không các bác?

PS: Các bác cho em hỏi 2 ổ này có khác nhau gì về tính năng nữa không không, vì em dùng ổ cũ thấy copy nhanh hơn hắn, ổ mới chậm quá.

Bác cho em hỏi ổ em là ổ 2.5 inch gắn ngoài WD Essentiel 500gb, chạy hơi chậm thì có được bảo hành đổi ổ mới không ạ? Em ở Hà nội ạ

thanggieng

Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Các bác cho em hỏi với ạ, 30gb mà copy ra ổ cứng ngoài mất hơn 1 tiếng là nhanh hay chậm. Trước ổ cũ của em nhanh lắm nên giờ thấy sao chậm quá, liệu có phải đổi ổ không ạ?

Em hỏi bên TA vụ kia rồi, họ bảo 2 ổ là 1 và ghi số như vậy không sao.

salenguyenduong

Ông Trần Anh cầm ổ cứng cũ của em cả tháng vừa trả em hôm qua, hôm nay copy từ máy tính sang ổ cứng thì thấy chậm rùa, tra lại thì hoá ra ông TA trả nhầm hàng, cùng là ổ 1TB, usb3.0, 2.5'' của wd nhưng 2 loại khác nhau.

Ổ cũ của em là loại này: HDD External WD 1TB PP Essential SE Smart USB 3.0; External 2.5" (Red)

Sau khi TA đổi cho em ( vì ổ cũ kia bị hỏng) thì là loại này: ổ cứng cắm ngoài WD 1TB My PP USB 3.0; 2.5" - đỏ

Các bác bảo trường hợp của em xử lý thế nào, gọi lên TA phản hồi ạ? Còn trường hợp lệch Model Number ở trên thì có hỏi luôn bên TA không các bác?

PS: Các bác cho em hỏi 2 ổ này có khác nhau gì về tính năng nữa không không, vì em dùng ổ cũ thấy copy nhanh hơn hắn, ổ mới chậm quá.

Thực ra 2 dòng này cũng là 1, Dòng HDD External WD 1TB PP Essential SE Smart USB 3.0; External 2.5" (Red) là Model có trước với thiết kế cũ còn ổ cứng cắm ngoài WD 1TB My PP USB 3.0; 2.5" - đỏ là model mới năm 2012, về thông số 2 dòng này cũng ko khác gì nhau. Mình nghĩ bạn thử check lại tình trạng ổ cứng coi có bị bad hay gì gì ko, bạn nói chậm vậy speed của nó là bao nhiêu?
Bác cho em hỏi ổ em là ổ 2.5 inch gắn ngoài WD Essentiel 500gb, chạy hơi chậm thì có được bảo hành đổi ổ mới không ạ? Em ở Hà nội ạ
Hơi chậm là bao nhiêu, tốc độ nhiêu M/s bạn?
Các bác cho em hỏi với ạ, 30gb mà copy ra ổ cứng ngoài mất hơn 1 tiếng là nhanh hay chậm. Trước ổ cũ của em nhanh lắm nên giờ thấy sao chậm quá, liệu có phải đổi ổ không ạ?
HDD ngoài của bạn là loại nào? Usb 3.0 hay 2.0, tốc độ bao nhiêu?

Em hỏi bên TA vụ kia rồi, họ bảo 2 ổ là 1 và ghi số như vậy không sao.

De@dsoul

mấy bạn cho hỏi giúp có cách nào sửa lại được ổ cứng bị lỗi ko format được không, khi cắm vào nó cứ đòi format nhưng format mãi không được, chương trình format của windown cũng báo là ổ 500GB, nhưng ko format thành công

mình check trên mạng thì ra lỗi unsafety remove, đã thử dùng tool format của WD để format lại nhưng vẫn không được,

Ngại đem ra ngoài bảo hành vì có nhiều dữ liệu quan trọng trong đó, nên muốn tự làm trước, nếu vẫn khoogn được thì chắc nước cuối đành đem ra bảo hành thôi

tks mọi người

songthan29

Member
Ðề: Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

mấy bạn cho hỏi giúp có cách nào sửa lại được ổ cứng bị lỗi ko format được không, khi cắm vào nó cứ đòi format nhưng format mãi không được, chương trình format của windown cũng báo là ổ 500GB, nhưng ko format thành công

mình check trên mạng thì ra lỗi unsafety remove, đã thử dùng tool format của WD để format lại nhưng vẫn không được,

Ngại đem ra ngoài bảo hành vì có nhiều dữ liệu quan trọng trong đó, nên muốn tự làm trước, nếu vẫn khoogn được thì chắc nước cuối đành đem ra bảo hành thôi

tks mọi người

Bạn nên gửi đi bảo hành thôi nếu bạn có format được thì vẫn mất hết dữ liệu mà.

Bạn thử theo cách này nhé:

Chào các bạn,

Hiện tượng các bạn gặp phải có thể ổ cứng bị lỗi nhẹ. Để khắc phục được lỗi này, các bạn cần thực hiện như sau.

Bước 1: Các bạn sử dụng Hirren boot để test và kiểm tra lỗi ổ cứng.

Bước 2: Khi ổ cứng không lỗi bad nào. Các bạn chạy WinMini XP và copy toàn bộ dữ liệu nếu thực sự quan trọng. Lúc này các bạn cần phải có ổ cứng ngoài để sao chép dữ liệu đó sang ổ cắm ngoài này.

Bước 3: Khi xong bước 2. Các bạn hãy tiến hành fdisk ổ cứng lại như mới. Một là khắc phục các lỗi đã bị lỗi trước đó. Hai là để biến ổ của bạn trở lại như lúc mới mua. Nhớ là các bạn chỉ định dạng fdisk cho về chung 1 ổ thôi đó.

Bước 4: Sau khi fdisk thành công. Thì các bạn hãy cài win vào ổ C và dùng phần mềm chia ổ đĩa trong win để tiến hành chia thêm 2 ổ mới nhé và copy dữ liệu từ ổ cứng di động. Vậy là xong.
Nguồn: Lỗi không format được ổ cứng

Chỉnh sửa lần cuối:

dsan

Member

Mình mới đi bảo hành 1 ổ cứng 500Gb ở 950 Đường Láng về, ổ cũ của mình thấy có dán tem AMD nhưng ổ mới trả về ko thấy dán tem gì cả? có vấn đề gì không các bác nhỉ?

salenguyenduong

Re: Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Mình mới đi bảo hành 1 ổ cứng 500Gb ở 950 Đường Láng về, ổ cũ của mình thấy có dán tem AMD nhưng ổ mới trả về ko thấy dán tem gì cả? có vấn đề gì không các bác nhỉ?
Không sao bạn àh.
- Nếu có tem AMC thì bạn bh dc tại AMC và Trung tâm BH của WD trên toàn quốc
- Ko có tem AMC thì bạn chỉ được bh đc tại Trung Tâm BH của WD mà thôi.
Nói chung là bạn ko cần quan tâm vụ tem và ko tem.

dsan

Member

Cám Ơn bác! mất hết dữu liệu, tiếc quá

Bác có được trả ổ mới luôn không hay phải để lại ổ cũ để sửa ạ,
Em cũng có con WD 500gb còn BH 2 năm lận mà ì ạch quá, đang định qua trung tâm BH WD đổi ổ khác về dùng ạ

songthan29

Member

Bác có được trả ổ mới luôn không hay phải để lại ổ cũ để sửa ạ,
Em cũng có con WD 500gb còn BH 2 năm lận mà ì ạch quá, đang định qua trung tâm BH WD đổi ổ khác về dùng ạ
Bạn yên tâm là không phải nhận cái ổ cũ của bạn sau khi sửa xong đâu. Họ sẽ đổi cho bạn một cái ổ khác, mới nguyên nilon.

tocata

Ổ cứng của mình bị hư board, liệu western có hổ trợ sửa chửa để lấy data ko nhỉ, ổ cứng của mình vẫn còn bảo hành.

songthan29

Member

Ổ cứng của mình bị hư board, liệu western có hổ trợ sửa chửa để lấy data ko nhỉ, ổ cứng của mình vẫn còn bảo hành.

Xin trả lời bạn là không, WD ko sửa - họ bảo hành là đổi luôn cái mới. Còn ổ lỗi sẽ chuyển về hãng, xào xáo thế nào thì ko ai rõ.

meomatto

Active Member

Còn ổ lỗi sẽ chuyển về hãng, xào xáo thế nào thì ko ai rõ.
Xào hay ninh gì thì quá đơn giản đối với hãng rồi, kết quả là có cái ổ tem đen ra đời, dùng ngon như mới. kaka

htkdhcm45

Xem tem bảo hành của công ty nào thì đến đó bảo hành thôi

Bên trên