[Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digital (WD) tại Việt Nam

oldfriend

Moderator
Re: Hic, có bác nào đen đủi giống em không..?

chia buồn rồi đem đi sửa chứ sao :D

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: Re: Hic, có bác nào đen đủi giống em không..?

Lỗi cơ rồi, cơ hội sống lại là 20%. Muốn dùng lâu dài thì mua HDD khác thôi! :)

naxeko

Ðề: Hic, có bác nào đen đủi giống em không..?

Cái này có thể là do bị dây hoặc cái lỗ cắm bị lỏng. Đem đến cửa hàng cho họ kiểm tra xem thế nào bạn nhé!

P/s: Đọc cái post này bên mục new post, chữ nhỏ quá, mắt lại hơi cận nên đọc là "Có ai có Đùi Đen giống em không";))

haohanluongson

Active Member

pác đen quá, thời điểm này hdd giá đang trên trời mà bị lỗi thế này đúng là đau đầu rùi

cuonghandoi

rơi cao như vậy thì nhiều khả năng đầu đọc bị lệch, ra cuu ho o cung xem

salenguyenduong

Hic thật là đùi đen úi quên đen đủi, HDD bị rơi như vậy dễ bị tình trạng hư cơ, mắt đọc bị lệch, sửa àh? Hơi khó đó, cơ là 1 lỗi nặng của ổ cứng, gần như die luôn. Bác mang đi kiểm tra xem sao, hư Board còn có cơ hội cứu chữa chứ Cơ thì tiễn nó lên đường là vừa.

roiviec

Member

Chia buồn cùng bác, mà sao bác không mua cho em HDD một cái bao?

haohanluongson

Active Member

ở VN chả có ông nào có khả năng sửa cơ HDD cả, xác định chỉ có gửi về hãng họ mới làm được

Forget It

Active Member

Cái này thì mua mới cho lành :))

TamNhinSo.Net

Active Member

kêu tút tít là nghi bị lệch đầu từ rồi, khả năng sửa được là rất ít, chia buồn cùng bác

tusontay

Huyền Thoại

kêu tút tít là nghi bị lệch đầu từ rồi, khả năng sửa được là rất ít, chia buồn cùng bác
Hãy tạm cho là sửa được, liệu có ai dám giao phó tài liệu vào cái HDD có tiền sử như thế. Nói chung là trong trường hợp này thì nên... mua mới! :D

À vẫn bán được 100k: http://www.hdvietnam.com/diendan/13...ua-o-cung-seagate-western-digital-chet-8.html

hdd-hdp

ném cho "Đồ điện cũ hỏng bán đê" cho rồi đi. Bị thế lấy gì mà sửa đây?! Bạn đúng là Super Black! Hic

pterpm

Well-Known Member

em cũng vừa đi tong cái ổ samsung đây, hóa ra samsung là của seagate , bao nhiều nhạc nhẽo bỏ đầy vào trong đó đi tong, em dùng máy kaiober format qua ext3 để làm fanart dùng another music juke box để duyệt, đang chép tự nhiên nó đứng luôn, thế tiêu hết 1TB nhạc, gọi lên hãng cũng may là con bảo hành(hình như là 3 năm) , gởi đi cho nó, mới nhận được ngày hôm qua, mấy cái thằng samsung dở quá, em cũng bị tiêu hết 2 cái rồi

Các bác check hộ e 2 em Western với ạ

em ko biết hàng này hàng gì vi em cũng dùng được gần 10 tháng rồi dạo này em nó có tiếng động lên em định mang đi bảo hành. bác bán định đổi cho em hàng ngoài. lúc em mua là bảo hành 3 năm mà bác ý bảo em chỉ còn 1 năm nhiu lý do này nọ.xin ý kiến các bác ạ

SÔ ĐÂY CÁC BÁC GIÚP EM NHÉ
1: S/N: WCAZA0710688
2: S/N: WMAZA4427779

Ðề: Các bác check hộ e 2 em Western với ạ

thật là buồn thank bác
bác cho em hỏi hàng fake với hàng ngoài có khác nhau ko bác

Chỉnh sửa lần cuối:

songthan29

Member
Ðề: Các bác check hộ e 2 em Western với ạ

1: S/N: WCAZA0710688
2: S/N: WMAZA4427779

2 ổ này của bạn có thể là hàng ngoài hoặc ổ xách tay. Nếu là hàng ngoài thì chịu, còn là hàng xách tay chính hãng thì phải chuyển vùng nếu muốn BH đc ở VN, có thể khẳng định không phải là hàng chính hãng phân phối tại VN.

thật là buồn thank bác
bác cho em hỏi hàng fake với hàng ngoài có khác nhau ko bác

2 cái là 1

trghieu

Member
Ðề: Hỏi Về Việc Bảo Hành HDD WEstern Digiatal Việt Nam

Hic, cho em hỏi cái này tí. Cách đây gần 3 tháng em mới mua con My Passport SE 1TB 3.0 hàng Ship từ bên US về ( chắc cũng gọi là xách tay rùi), bữa giờ xài bình thường tự dưng cách đây 2 bữa nó bị gì mà cắm vào máy PC hay laptop nào đều báo Can Not Recognize kiểm tra thì Win báo lỗi 43 hay 63 gì đó. Bây giờ anh em chỉ giáo mình với, đi bảo hành ở WD quận 3 hả? Mà có cứu được dữ liệu ko? em xài được ~50% rồi. Híc:(:)(:)(:)((

Cái này trước khi đem đi bảo hành. Bạn dùng một sợi dây cáp khác thử xem. Lúc trước mình cũng bị tình trạng giống vậy, thay dây cáp tốt thì ok ngay.

Bên trên