[Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digital (WD) tại Việt Nam

6868

Member
ổ đĩa cứng western giảm thời hạn bảo hành!

Theo thông tin trên trang chủ WD các loại ổ cứng WD
Internal Desktop Hard Drives
loại ổ Form Factor Cache Limited Warranty
WD carvia blue 3.5-inch 8 MB - 32 MB 2-year
WD carvia green 3.5-inch 16 MB - 64 MB 2-year
WD carvia black 3.5-inch 32 MB - 64 MB 5-year

link:Internal Desktop Hard Drives Overview

Ðề: ổ đĩa cứng western giảm thời hạn bảo hành!

Phải rồi, chính sách bảo hành đối với HDD của WD đã xuống còn 2 năm từ trước Tết khá lâu...
...Cơ mà xem ra khách tìm mua ổ gắn ngoài hiện giờ hay tìm đến silicon power, vừa đẹp vừa rẻ, lại bảo hành lâu(vẫn là 3 năm), chất lượng vẫn đảm bảo, độ ổn định k kém j Western

hdd-hdp

Theo thông tin trên trang chủ WD các loại ổ cứng WD
Internal Desktop Hard Drives
loại ổ Form Factor Cache Limited Warranty
WD carvia blue 3.5-inch 8 MB - 32 MB 2-year
WD carvia green 3.5-inch 16 MB - 64 MB 2-year
WD carvia black 3.5-inch 32 MB - 64 MB 5-year

link:Internal Desktop Hard Drives Overview

Ơ, giờ bác mới biết à, thông tin này hãng công bố lâu rồi mà, hàng chính hãng NPP tại VN đã dán tem BH 2 năm rồi. hi
Seagate giờ là bựa nhất. BH có 1 năm thôi bác ạ! tẩy chay luôn cho nhanh. hic

hieu_huong

Ơ, giờ bác mới biết à, thông tin này hãng công bố lâu rồi mà, hàng chính hãng NPP tại VN đã dán tem BH 2 năm rồi. hi
Seagate giờ là bựa nhất. BH có 1 năm thôi bác ạ! tẩy chay luôn cho nhanh. hic

ổ cứng mà bảo hành 1 năm thì có mà die sớm, chuyển sang dùng cái khác cho an toàn :), Segate trước ngon lắm, giờ thì em không biết, nhưng mỗi tội ồn quá :(

Ðề: Hỏi Về Việc Bảo Hành HDD WEstern Digiatal Việt Nam

Các Bác cho em hỏi cái ổ của em nó có bị lỗi không mà sao đọc chậm lắm.
Thông số em nó đây ạ.

Cảm ơn các Bác đã tận tình chỉ bảo.

Bạn chép ngay dữ liệu ra rồi mang đi bảo hành. Ổ cứng bạn bị lỗi đang trong tình trạng nguy hiểm; theo hình ảnh bạn post

blaster

Member

híc, mình đang bực mình đây, cái ổ wd black 2.5 cho laptop gửi bh 2 tuần nay rồi chưa thấy thông báo có hàng thay thế, chả nhẽ thời điểm này ổ khan hiếm đến vậy sao? [-(

pc0550

Ổ của em khi mua là hàng Green tem xanh do FPT phân phối không hiểu sao bị hỏng mang đi bảo hành cũng bị nó trả về 1 cái tem đen mà không phải là cái tem xanh Green như lúc mua ban đầu các bác ơi

Bác cứ tâm sử dụng nhé. Mình cũng mới vừa bảo hành một con màu xanh Green 2.0TB Sata 3, mới mua mấy tháng thì bị đơ đơ ra, lúc thì chạy, lúc thì không vào được Win, lúc thì đỏ đèn suốt. Mình khắc phục mãi không được nên đem em nó lên số 9 Đặng Thị Nhu Q1 (Sài Gòn) để bảo hành (Chính sách mới của WD là khách hàng có thể đem trực tiếp ổ cứng lên bh mà ko cần thông qua đại lý bán hàng). Lúc lên đó tính khai tình trạng ổ cứng, gặp 2 nhân viên BH của WD hiền lành, ít nói, chỉ nhận ổ cứng xong, đánh số S/N xem ổ còn bảo hành không, thì vào lấy cho mình 1 ổ mới nguyên trong seal, đưa cho mình tờ giấy ký nhận là xong, nhưng có điều nhãn màu đen cũng giống như bác. Em về cắt seal ra thì thấy cái ổ này còn mới cóng, chẳng 1 vết bụi bặm, hay dấu vết sửa chữa gì cả. Em đã cài xong Win và kiểm tra thời hạn sử dụng của ổ cứng thì thấy thông báo Power on time 0days and 0hours sử dụng. Thế là yên tâm sử dụng đến bây giờ luôn. Bác cứ vô tư dùng đi, khi nào bị nữa thì lên nó đổi cho con khác về mà dùng tiếp. Nói là nói vậy thôi chứ dữ liệu mới là quan trọng. Chỉ mong cho nó đừng đi bảo hành nữa thì mới yên tâm được. Ổ WD thì cứ yên tâm mà dùng bác ạ.

pc0550

Ổ bác tình trạng giống ổ em rồi, chạy chậm vô địch luôn. Mà sao ổ bác nóng thế đến 47 độ thì chậm là phải rồi. Bác đem thẳng lên tt bảo hành của WD để bảo hành, chỉ mất khoảng 10 - 15 phút là xong thôi. Họ chả cần kiểm tra gì đâu, đưa cho bác 1 ổ mới lun, nhưng là tem màu đen, hàng mới cóng nhưng đóng mác recertified thôi.

pmtuan87

bảo hành con black 500G mà hơn 1 tháng rồi chưa thấy phản hồi gì ! lâu thế $-)$-)$-)

salenguyenduong

Bác cứ tâm sử dụng nhé. Mình cũng mới vừa bảo hành một con màu xanh Green 2.0TB Sata 3, mới mua mấy tháng thì bị đơ đơ ra, lúc thì chạy, lúc thì không vào được Win, lúc thì đỏ đèn suốt. Mình khắc phục mãi không được nên đem em nó lên số 9 Đặng Thị Nhu Q1 (Sài Gòn) để bảo hành (Chính sách mới của WD là khách hàng có thể đem trực tiếp ổ cứng lên bh mà ko cần thông qua đại lý bán hàng). Lúc lên đó tính khai tình trạng ổ cứng, gặp 2 nhân viên BH của WD hiền lành, ít nói, chỉ nhận ổ cứng xong, đánh số S/N xem ổ còn bảo hành không, thì vào lấy cho mình 1 ổ mới nguyên trong seal, đưa cho mình tờ giấy ký nhận là xong, nhưng có điều nhãn màu đen cũng giống như bác. Em về cắt seal ra thì thấy cái ổ này còn mới cóng, chẳng 1 vết bụi bặm, hay dấu vết sửa chữa gì cả. Em đã cài xong Win và kiểm tra thời hạn sử dụng của ổ cứng thì thấy thông báo Power on time 0days and 0hours sử dụng. Thế là yên tâm sử dụng đến bây giờ luôn. Bác cứ vô tư dùng đi, khi nào bị nữa thì lên nó đổi cho con khác về mà dùng tiếp. Nói là nói vậy thôi chứ dữ liệu mới là quan trọng. Chỉ mong cho nó đừng đi bảo hành nữa thì mới yên tâm được. Ổ WD thì cứ yên tâm mà dùng bác ạ.

Uhm khách hàng khi mua HDD WD của các đại lý khi gặp vấn đề BH lên thẳng hãng WD bh bình thường. Nhưng phải là hàng hãng hoặc hàng xách tay, xách chân gì đó đã chuyển vùng BH về VN nhé.
Hãng sẽ trả lại các Model hàng như mình đã mua lúc trước. Nhiều pác cứ nghĩ hàng tem đen trắng là hàng hãng làm lại hay sửa lại nhưng thực ra không phải, hãng sẽ trả hàng với nhãn như vậy để phân biệt hàng đã bh và hàng chưa bh lần nào mà thôi, ko tin anh em cứ alo lên hãng hỏi sẽ biết liền.
Còn nếu hãng cố tình trả hàng sửa thì họ dán luôn tem xanh hoặc gì đó trùng với hàng khách hàng đã mua chứ dán tem khác màu làm gì cho ng mua chú ý.

hdd-hdp

Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Tem đen Chính xác là hàng đã qua sửa chữa bác ạ. Nhưng mà đem về nhà máy sửa thì khác quái gì hàng xịn, mới vì họ có cả 1 dây chuyền để sản xuất. Trả về nơi sản xuất thì luôn luôn là phương án chuẩn rồi. hehehehehehe

vinagoh

Well-Known Member

Em đã cài xong Win và kiểm tra thời hạn sử dụng của ổ cứng thì thấy thông báo Power on time 0days and 0hours sử dụng.

Bác cho hỏi phải dùng chương trình gì để kiểm tra thời gian sử dụng hdd ạ!!!?
Thanks

Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Nhờ các bác tư vấn giúp vấn đề này, em có 1 con My Book Essential WD nhưng hôm nay nó chết bảng mạch của mảng gắn ngoài. Kiểm tra thì hết hạn bảo hành (nó chỉ bảo hành có 1 năm). Tháo bảng mạch ngoài, cắm ổ cứng vào máy tính vẫn nhận tốt. Vậy thay bảng mạch ngoài của con này có đắt không, hay là mua cái box 3,5 thì hơn.
Cám ơn

kientaki

Mọi người cho hỏi mình mới mua lại 1 ổ HDD WD 500GB passport essential usb 3.0 (còn BH). Phía sau ổ ghi P/N là WDBACY5000APK-00 nhưng khi mình check S/N trên wdc.com - vietnam thì đúng là còn BH đến 2014 nhưng thấy báo Product model là WDBACY5000APK-PESN chứ không phải WDBACY5000APK-00(?). Cho mình hỏi có phải là sai sót gì không vì đây là lần đầu dùng sp của WD.

thangba81

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi mua WD ở hà nội computer bảo hành ở đâu ý nhỉ

hdd-hdp

950 Đường Láng thẳng tiến bác ạ! Trung tâm bảo hành các loại ổ cứng của WD tại HN. :D

pcmart2012

cái này đơn giản thôi nếu bác nào ko bảo hành đc call Mr Khánh 0936 383098 hỗ trợ Free

tình hình là nhà em có con HDD như sau

mặt trước y như trong link trên

còn mặt sau thì không có tem của npp nào hết

em check bh thì còn tới 2017 lận

nay nó bị bad tính đi bh mà không biết bh loại xt như trên thì ra đâu bh vậy mấy bác

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

@auduongbichbinh: Tới trung tâm bảo hành của WD thôi. Nếu ở HN thì qua 950 Đường Láng, còn HCM thì e hok bít:D.

Bên trên