Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

longvp

Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

ra nhiều romm ,vậy mà ko update được thì hết vọc vạch rồi bác Tiến
Thấy update tới 65% không lên nữa em đi ngủ cho nó chắc. Tốn thời gian vô nghĩa.

Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

em up 1 phát đc luôn, e nghĩ chắc do nhiều pác up quá nên lỗi sever
101 cái thôi mà chứ cho phải là 100001 cái đâu mà quá tải

phithien

Well-Known Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

Hic, cũng định sáng nay vác qua 65 LT để Up ROM (vì con của en vào Update là đứng im luôn). Nhưng nghe các bác gạch đá vậy thì thôi vậy. Bản em đang chạy là bản 26/11 đang chạy ngon lành.
Bác ở gần thì nên đem qua để up rom, và nói 1 số tâm tư nguyện vọng của anh em cho các chú ztv biết. anh em post trên đây, chắc các chú ấy bận nhậu...ko đọc được
101 cái thôi mà chứ cho phải là 100001 cái đâu mà quá tải

Chắc sẹc vơ chuẩn nên chỉ chịu nổi khi 10 máy update :D

tienlequoc

Well-Known Member

ra nhiều romm ,vậy mà ko update được thì hết vọc vạch rồi bác Tiến
Em có sẵn đây cả chục cái android box để vọc. Không lo đâu bác. Đang phê với em Vidon.me AV200:)

longvp

Member

bác Phi Thiên update được chưa , thấy bác chăm vào chủ đề của ztv
Bác ở gần thì nên đem qua để up rom, và nói 1 số tâm tư nguyện vọng của anh em cho các chú ztv biết. anh em post trên đây, chắc các chú ấy bận nhậu...ko đọc được

Chắc sẹc vơ chuẩn nên chỉ chịu nổi khi 10 máy update :D

smilegirl

Active Member

Sau khi update các bác nên Reset Factory thì mọi việc sẽ ổn. Về bản rom mới thì không có gì để nói vì mọi thứ (từ giao diện, ứng dụng, tốc độ...) vẫn như cũ. Em bắt đầu nghi ngờ trình độ của các Technology nhà ta rồi.

midataka

Member

Sau khi update các bác nên Reset Factory thì mọi việc sẽ ổn. Về bản rom mới thì không có gì để nói vì mọi thứ (từ giao diện, ứng dụng, tốc độ...) vẫn như cũ. Em bắt đầu nghi ngờ trình độ của các Technology nhà ta rồi.
Để tối về e thử theo cách của bác. Tốc độ load kênh e thấy tăng nhanh hơn tý chút, mạng cùi lên e cảm nhận dc.

quangtayho

Nghe bác nói vậy thiof thôi, em chả up gì nữa. Đang chạy ổn rồi.

phithien

Well-Known Member

Chưa up đc, mà nghe anh em nói ko có gì mới cũng chẳng up.

mấy bác ztv chỉ giỏi nhận lương, đục khoét là giỏi, chứ chẳng biết rom riếc gì đâu, vẽ ra dự án để ăn cắp tiền của cty nhà nước thôi. gọi là bánh vẽ ấy. có cái rom mà làm 2 tháng chưa ổn, có phải ngồi viết ra cái hệ điều hành android đâu. cái source cũng do nsx chip cung cấp, về chỉnh sửa giao diện, làm vài app đơn giản( trên play store cả trăm cả ngàn cá nhân từ việt nam viết app đưa lên kho), làm mãi cũng ko xong. trình độ tệ thì ko phải, phải nói là ko biết làm gì, sáng lái xe tới trụ sở điểm danh, 5h chiều bấm thẻ đi nhậu, tới tháng lãnh lương.

Chưa up đc, mà nghe anh em nói ko có gì mới cũng chẳng

Bản rom mới cũng có sửa một số lỗi mà bình thường không biết, như không bị run rắn khi khởi động là một thí dụ.
Bản này em ở HN, cáp quang mà em dow hết đúng 1 giờ, up luôn nên bị lỗi không cài đặt được các Apk khác, chỉ sử dụng được ứng dụng của ZTV (cải thiện chế độ full màn hình với mấy kênh SD). Em phải vào trình khôi phục lại rom cũ vì XBMC dành cho A class đã chạy ngon, không ngờ lại được rom mới.
Rom này chạy XBMC của ZTV không xem được phim 1080p vì tiếng không trùng với hình (on, off như nhau), sopcast chưa thử ngiệm.
Còn Xuất hình tiếng qua HDMI thì các bác chớ thử nghiệm vơi AVR có khi là hỏng đường vào HDMI.

thanhyk

Well-Known Member

Chưa up đc, mà nghe anh em nói ko có gì mới cũng chẳng up.

mấy bác ztv chỉ giỏi nhận lương, đục khoét là giỏi, chứ chẳng biết rom riếc gì đâu, vẽ ra dự án để ăn cắp tiền của cty nhà nước thôi. gọi là bánh vẽ ấy. có cái rom mà làm 2 tháng chưa ổn, có phải ngồi viết ra cái hệ điều hành android đâu. cái source cũng do nsx chip cung cấp, về chỉnh sửa giao diện, làm vài app đơn giản( trên play store cả trăm cả ngàn cá nhân từ việt nam viết app đưa lên kho), làm mãi cũng ko xong. trình độ tệ thì ko phải, phải nói là ko biết làm gì, sáng lái xe tới trụ sở điểm danh, 5h chiều bấm thẻ đi nhậu, tới tháng lãnh lương.

Nghe bác nói em thèm vào làm ghê... Có bác nào quen biết giới thiệu em với...

tienlequoc

Well-Known Member

Các bản XBMC chính thức đã hỗ trợ giải mã phần cứng cho chip Amlogic. Anh em từ từ mà thử nhé. :D
Index of /nightlies/android/arm

dungtoandung

Well-Known Member

Lấy bản mới nhất phải không bác?

tienlequoc

Well-Known Member

Em mới thấy thôi. Tối nay về test xem sao?

phithien

Well-Known Member

Em mới thấy thôi. Tối nay về test xem sao?

Test thử qua thấy phim skyfaill 7GB hơi lag hình. dvd iso 5 thì coi tốt,next chapter đc.

longvp

Member

phụ đề thế nào bác các phim tầm 20g có bị tiếng trước hình ko :)
Test thử qua thấy phim skyfaill 7GB hơi lag hình. dvd iso 5 thì coi tốt,next chapter đc.

phithien

Well-Known Member

phụ đề thế nào bác các phim tầm 20g có bị tiếng trước hình ko :)

Chỉ mới phim 7gb tiếng với hình đã ko khớp dvd 9 băng tâm thì hơi lag nhè nhẹ. phim 20gb thì khỏi nói

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

Chỉ mới phim 7gb tiếng với hình đã ko khớp dvd 9 băng tâm thì hơi lag nhè nhẹ. phim 20gb thì khỏi nói

thế chắc nó không nuốt được bluray iso giống như bản test của ZTV đâu đúng không bác. Công nhận trong các phiên bản của XBMC thì phiên bản dùng cho windows vẫn ổn định nhất.Nuốt tốt các định dạng.Passthough cũng ầm ầm.Mỗi tội file iso thì phụ đề đi trước mãi sau mới đến hình

Bên trên