Hỏi gì ? - Đáp nấy !!

Ðề: Hỏi gì ? - Đáp nấy !!

bác đang dùng HD990 đúng k ạ,
em dùng con MD denon 2000al lam DAC
:D

bác cho em nghe giao lưu được không ạ =D>=D>
dac tích hợp và dac rời là sao ạ?
em tính mua dac từ 5 đến 6 tr, cũ hay mới gì cũng được
các bác tư vấn giúp em với

chet2lan

Banned

Cho Em hỏi tí : khi mô các Bác lại tổ chức bóp lon ? cho Em tham gia với nhớ dễ sợ :))

pgasqlkt

Member

bác cho em nghe giao lưu được không ạ =D>=D>
dac tích hợp và dac rời là sao ạ?
em tính mua dac từ 5 đến 6 tr, cũ hay mới gì cũng được
các bác tư vấn giúp em với

Vô tư đi bác, tối nào bác rảnh thì ghé em (Nhớ hú em trước ạ, em hay đi lang thang :D)

tuanqb

Member

Có ai biết trang web nào xem phim HD không?

Chỉnh sửa lần cuối:

anbinhdo

Well-Known Member

XEm trực tiếp thì em chịu , vì em xem ở nhà. Còn nguồn thì Bác cứ dow tại Diễn Đàn là có HD thôi. :))

khoahq

Active Member

Các bác cho em hỏi ở Đà Nẵng có quán cafe hiend nào ko vậy? muốn đc 1 lần nghe thử :p

Tomykhoai

Active Member

Các bác cho em hỏi ở Đà Nẵng có quán cafe hiend nào ko vậy? muốn đc 1 lần nghe thử :p

Toàn Low - End thôi Bác ơi hihi Nếu Bác thích thì có thể qua quán Vi Lan ở 79 Lê Hồng Phong ngồi nghe xem có hợp không nhé :D

satan85

Well-Known Member

Tình hình là gần đến đại lễ, nên tìm khách sạn hơi căng.
bác nào biết địa chỉ khách sạn nào còn phòng đôi (2 giường) , e đang cần 4 phòng giá dưới 1t ở vào ngày 29,30 và 1-5-2012. Bác nào biết chỉ dùm nhé

anbinhdo

Well-Known Member

Chịu rồi Bác Tín . Hầu như các KS tại Đà Nẵng gần như đã đóng trong các ngày ấy , nếu không nó là giá cao gấp 3 or 4 hơn ngày thường vì trùng vào dịp bắn pháo hoa.

ankhanhmai

Active Member

Tình hình là gần đến đại lễ, nên tìm khách sạn hơi căng.
bác nào biết địa chỉ khách sạn nào còn phòng đôi (2 giường) , e đang cần 4 phòng giá dưới 1t ở vào ngày 29,30 và 1-5-2012. Bác nào biết chỉ dùm nhé

Bữa ni khách sạn bác tìm mô ra được, về nhà em đi bác vợ chồng em xuống bếp ngủ. he he

satan85

Well-Known Member

e thì đâu cần, cái này là cho người khác thôi

contrucstion

Well-Known Member
Subtitle cho film 3D xem trên đâu HDplayer

Xin chào các bạn trên forum hdvietnam tại Đà Nẵng!
Hiện tại mình cũng đang ở tại Đà Nẵng có vấn đề này mong các bạn giúp đỡ
Mình có mấy bộ film 3D, tải về từ diễn đàn hdvietnam, về cho và ổ cứng xem trực tiếp trên con tivi samsung PS43d490 qua cổng USB, khi xem ở chế độ 3D thì rất tốt phụ đề hiển thị đầy đủ gọn gàng, nói chung là rất tốt như xem film 2D trên máy tính. Nhưng vì có một số bộ film xem trực tiếp từ ổ cứng qua tivi bằng cổng USB như vậy thì con tivi load không được, chạy được 1 đoạn lại our và chuyển sang chạy bộ khác, chính vì vậy mình đầu tư thêm con hdd T8 Plus, con hdd thì xử lý film rất tốt, đặc biệt với film 2D, còn xem film 3D thì phụ đề lại không đọc được, chữ bị tách ra 2 bên màn hình tivi, ở giữa thì không có chữ, chữ lòe nhòe, lấp vào 2 bên không tài nào đọc được. Theo mình được biết thì khi xem 3D trên hdd đó thì phải kèm theo phụ đề có đuôi là .idx và mình cũng đã làm thử theo hướng dẫn cua một số anh em trên forum khác, là trong thư mục khi chơi film đó phải đầy đủ các thứ như sau thì mới chơi được
1. Bộ film 3D với tên (Long Mon Phi Giap .mkv)
2. Subtitle với tên (Long Mon Phi Giap .srt)
3. Một subtitle làm thêm đã chuyển xuống 480p (Long Mon Phi Giap .idx)
4. Một subtitle làm thêm (Long Mon Phi Giap .sub)
Mình đã làm rất chi tiết nhưng vẫn không xem được phụ đề khi xem 3D trên đầu HDplayer như film 2D
Trên forum ai biết cách xử lý mong giúp mình với, mình cảm ơn rất nhiều
================================================================================
Tên : Trần Thanh Sang
Yahoo: teakwondo82
Mail: [email protected]
Address: 19 Chu Cẩm Phong - Phường Hòa Hải - Quận Ngũ Hành Sơn - Đà Nẵng
Office: Cty Cổ Phần Xây Lắp Thủy Sản Việt Nam

contrucstion

Well-Known Member
Subtitle cho film 3D xem trên đâu HDplayer

Xin chào các bạn trên forum hdvietnam tại Đà Nẵng!
Hiện tại mình cũng đang ở tại Đà Nẵng có vấn đề này mong các bạn giúp đỡ
Mình có mấy bộ film 3D, tải về từ diễn đàn hdvietnam, về cho và ổ cứng xem trực tiếp trên con tivi samsung PS43d490 qua cổng USB, khi xem ở chế độ 3D thì rất tốt phụ đề hiển thị đầy đủ gọn gàng, nói chung là rất tốt như xem film 2D trên máy tính. Nhưng vì có một số bộ film xem trực tiếp từ ổ cứng qua tivi bằng cổng USB như vậy thì con tivi load không được, chạy được 1 đoạn lại our và chuyển sang chạy bộ khác, chính vì vậy mình đầu tư thêm con hdd T8 Plus, con hdd thì xử lý film rất tốt, đặc biệt với film 2D, còn xem film 3D thì phụ đề lại không đọc được, chữ bị tách ra 2 bên màn hình tivi, ở giữa thì không có chữ, chữ lòe nhòe, lấp vào 2 bên không tài nào đọc được. Theo mình được biết thì khi xem 3D trên hdd đó thì phải kèm theo phụ đề có đuôi là .idx và mình cũng đã làm thử theo hướng dẫn cua một số anh em trên forum khác, là trong thư mục khi chơi film đó phải đầy đủ các thứ như sau thì mới chơi được
1. Bộ film 3D với tên (Long Mon Phi Giap .mkv)
2. Subtitle với tên (Long Mon Phi Giap .srt)
3. Một subtitle làm thêm đã chuyển xuống 480p (Long Mon Phi Giap .idx)
4. Một subtitle làm thêm (Long Mon Phi Giap .sub)
Mình đã làm rất chi tiết nhưng vẫn không xem được phụ đề khi xem 3D trên đầu HDplayer như film 2D
Trên forum ai biết cách xử lý mong giúp mình với, mình cảm ơn rất nhiều
================================================== ==============================
Tên : Trần Thanh Sang
Yahoo: teakwondo82
Mail: [email protected]
Address: 19 Chu Cẩm Phong - Phường Hòa Hải - Quận Ngũ Hành Sơn - Đà Nẵng
Office: Cty Cổ Phần Xây Lắp Thủy Sản Việt Nam

xin chào các Bác !
chả là em nhờ quen thằng trong DVTV nên có đc bộ DVD của Bác Nguyễn Bá Thanh đàm đạo cùng các đồ đệ ( cán bộ ) trực tiếp trên tivi hôm trước , nên muốn up lên đây cho Bác nào chưa có dịp nghe Bác Thanh nhà mình chém gió thì down về coi cho đỡ buồn mấy ngày nắng nóng .
nhưng mà khổ 1 cái là em chả biết làm sao để mà up lên , em cũng thử up lên Fshare rồi , nhưng mạng cùi nhà em chán quá , em để cả hơn 2 ngày mà nó chỉ chạy đc 23 % nên em nản quá .
Bác nào có cao kiến làm ơn chỉ dẫn cho em với . em cám ơn nhiều lắm ạ ! :D

ghexu

Member

xin chào các Bác !
chả là em nhờ quen thằng trong DVTV nên có đc bộ DVD của Bác Nguyễn Bá Thanh đàm đạo cùng các đồ đệ ( cán bộ ) trực tiếp trên tivi hôm trước , nên muốn up lên đây cho Bác nào chưa có dịp nghe Bác Thanh nhà mình chém gió thì down về coi cho đỡ buồn mấy ngày nắng nóng .
nhưng mà khổ 1 cái là em chả biết làm sao để mà up lên , em cũng thử up lên Fshare rồi , nhưng mạng cùi nhà em chán quá , em để cả hơn 2 ngày mà nó chỉ chạy đc 23 % nên em nản quá .

Anh nên chia nhỏ ra nhiều file, có thể dùng winrar hoặc Hjsplit. Anh để nguyên 1 cục mà upload lên là chậm đúng rồi. Em hỏi nhỏ tí, anh dùng mạng chi rứa ???

tuanqb

Member

xin chào các Bác !

Em cũng khoái nghe Bác Thanh chém gió lắm, bác cố gắng up giùm cho bà con thưởng thức với. Bác dùng Winrar chia nhỏ file DVD đó ra, rồi đưa lên trang mediafire, với trang này bác cần đăng kí 1 cái User, mỗi lần up không quá 200M, trang này up khá tốt, em cũng đã up thử 1 file Ghost win 7 hơn 3G lên rất ok, mạng nhà em cũng cùi lắm dùng gói basic của vnpt, up hơn 3G mất gần 3h đó bác.

hoasimtim

Well-Known Member

Em cũng khoái nghe Bác Thanh chém gió lắm, bác cố gắng up giùm cho bà con thưởng thức với. Bác dùng Winrar chia nhỏ file DVD đó ra, rồi đưa lên trang mediafire, với trang này bác cần đăng kí 1 cái User, mỗi lần up không quá 200M, trang này up khá tốt, em cũng đã up thử 1 file Ghost win 7 hơn 3G lên rất ok, mạng nhà em cũng cùi lắm dùng gói basic của vnpt, up hơn 3G mất gần 3h đó bác.

Lại một gã mê chém gió;))

Bên trên