Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Hero307

Active Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Em xài Q10IV, lên bản này xong chạy Kodi xem phim trên Xshare bằng tài khoản Vip được đúng 2 phim, đến phim thứ 3 thi bị văng ra ngoài, đã thử các cách:
-Xóa Kodi cài lại (15.2)
-Hard reset FW 3.0.3
-Downgrade FW 3.0.2
...v.v.. Em đã làm mọi cách có thể nhưng vẫn bị thế, xem kodi kiểu này ức chế quá, các bác giúp em với, cảm ơn nhiều.
Bản 3.0.1 ổn, đến 3.0.2 bắt đầu có tình trạng lag trong một số tác vụ, còn bản 3.0.3 này thì lủng củng lắm, mình dùng Q5 cũng bị tình trạng tương tự :(

quocdat45lh

mọi người cho mình hỏi dùng trình duyệt chrom, fire fox để nghe nhạc list trong trang chiasenhac làm cách nào để khi hết một bản nó tự chạy tiếp bản kế tiếp vậy. Mình down app của chiasenhac cũng không tự next bản được toàn phải click chuột bất tiện quá.

ngonphi_bg

Member

Xin cgo mình nhập hội với. Hôm nay vừa mới tậu em Q10 -IV ở itvplus.net. em ztv c1 để làm kỉ niệm sau hơn 2 năm gắn bó.

ttung94

Active Member
Em dùng Q5 bực mỗi khoản YouTube 1080p hay bị giật hình thậm chí đứng luôn (tiếng vẫn chạy), và box thường xuyên bị treo cứng khi đang dùng Kodi X(

Hero307

Active Member
Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Em dùng Q5 bực mỗi khoản YouTube 1080p hay bị giật hình thậm chí đứng luôn (tiếng vẫn chạy), và box thường xuyên bị treo cứng khi đang dùng Kodi X(
Bác dùng youtube và firmware bản nào?
Tớ dùng fw 1.0.7 youtube cũng bị như vậy, sau tớ phát hiện ra lúc bắt đầu bật lên phát thì kệ nó mờ 1 lúc sau đó tự nét lên thì không bị đứng hình nữa. Bác thử xem.

oldfriend

Moderator
nhìu bác bị lỗi lạ vậy, mình dùng bản youtube for google tv từ xưa đến giờ chẳng bị gì cả.

Hero307

Active Member

nhìu bác bị lỗi lạ vậy, mình dùng bản youtube for google tv từ xưa đến giờ chẳng bị gì cả.
Bác setup con box của bác thế nào, có root hay tối ưu gì đặc biệt không hay chỉ cài fw mặc định lên rồi cài app là được?

oldfriend

Moderator
mình cài bản cs fw 3.0.2 trước nay toàn cài cs, ko root vì chẳng cần , youtybe cài bản for google tv vì mình dùng thấy tiện và search giọng nói tốt.

1984kute

Active Member

mình cài bản cs fw 3.0.2 trước nay toàn cài cs, ko root vì chẳng cần , youtybe cài bản for google tv vì mình dùng thấy tiện và search giọng nói tốt.

bác này giống mình.cũng 3.0.2 ko root và mình cài og youtube

Hero307

Active Member

2 bác không root thế cài bản cs nào vậy, có phải bản Đức không? Các bác có phải dùng thêm app Task Killer nào không?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

2 bác không root thế cài bản cs nào vậy, có phải bản Đức không? Các bác có phải dùng thêm app Task Killer nào không?

mình ít dùng kill app, nếu thấy chậm quá thì giữ home để hiện talk kill manager thôi.

Hero307

Active Member

Oh hôm nay mới biết bài giữ Home đấy, thanks bác nhiều nhé :)

mr_phamthaihung

Ko biết tay game F710- logitech chơi need for speed trên q10 có ok ko các bác. E nghe nói f710 ko xài đc trên Q10 à

hung_nd

cho mình hỏi khi cài ứng dụng HDplay có phải root may không Q10 IV vi khi mình đăng nhập nó lại báo là " tài khoan dang nhap tren thiet bi khong duoc phép"

oldfriend

Moderator

cho mình hỏi khi cài ứng dụng HDplay có phải root may không Q10 IV vi khi mình đăng nhập nó lại báo là " tài khoan dang nhap tren thiet bi khong duoc phép"

mình dùng bình thường, bác coi có phải đăng nhập trên hai thiết bị không. mình xem ko bị gì cả.

caothudeche

Moderator

Có bác nào chán Q10 V thì nhượng lại cho em đi.

hanyu_198

vừa sắm được em H8 trên lazada có bác nào đi qua thương tình bố thí cho em cái acc nào đó xem phim được ko ạ. Thanks!

oldfriend

Moderator

vừa sắm được em H8 trên lazada có bác nào đi qua thương tình bố thí cho em cái acc nào đó xem phim được ko ạ. Thanks!

bác mua dc giá rẻ trên lazada rồi thì lấy tiền chênh ấy mua acc vip xài cho thoải mái ^^

Bên trên