Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

itvplus

Active Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Chắc lỗi gì đó , chờ bên kia fix , a ra down app về xài đỡ nha

Có mất đi đâu đâu các bác. Nó trong mục tổng hợp mà. có cả 2 HDviet luôn. một cái SD một cái HD

Jackan

Member

Có mất đi đâu đâu các bác. Nó trong mục tổng hợp mà. có cả 2 HDviet luôn. một cái SD một cái HD
Để em thử tìm xem sao.
À em mới mua Q10 đầu hồi cuối tháng 1 bên mình mà giờ cái tài khoản HDPlay được cấp nó báo là hết hạn dung thử với thiết bị này. Bác xem thế nào giải quyết giùm em với được không ạ? Em inbox bác Kiên @itvplussuport mà mãi ko thấy hồi âm :D

hainam1982

Well-Known Member

Hòm nay tự nhiên phát hiện q5iv ko xuất được âm thanh dolby truehd và dolby truehd asmost ra reciver có bác nào bị như vậy ko, em đang dùng FW 1.07 trình phát mặc định của máy

---------- Post added 27-03-2016 at 09:40 ----------

Hôm nay tự nhiên phát hiện q5iv ko xuất được âm thanh dolby truehd và dolby truehd asmost ra reciver có bác nào bị như vậy ko, em đang dùng FW 1.07 trình phát mặc định của máy

viet533

bác nào thương tình hướng dẫn lại cho e cách xem phim trực tiếp trang fshare trên Q10 mà không cần tải với. Mỗi lần coi mỗi lần tải e đuối quá :((.Em nhớ lúc trước có bác hướng dẫn rồi mà h giờ tìm lại không thấy.Thanks các bác trước nhé

linh0983

Well-Known Member
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Hòm nay tự nhiên phát hiện q5iv ko xuất được âm thanh dolby truehd và dolby truehd asmost ra reciver có bác nào bị như vậy ko, em đang dùng FW 1.07 trình phát mặc định của máy[COLOR="Silver"
Bác lên 3.0.3 luôn .

3dong

Member

Hòm nay tự nhiên phát hiện q5iv ko xuất được âm thanh dolby truehd và dolby truehd asmost ra reciver có bác nào bị như vậy ko, em đang dùng FW 1.07 trình phát mặc định của máy

---------- Post added 27-03-2016 at 09:40 ----------

Hôm nay tự nhiên phát hiện q5iv ko xuất được âm thanh dolby truehd và dolby truehd asmost ra reciver có bác nào bị như vậy ko, em đang dùng FW 1.07 trình phát mặc định của máy

Bạn tăng Volume bằng Remote của đầu Qiv lên mức tôi đa sau đó mới xuất đươc Dts (hiẹn chữ Dts trên âm ly)

hainam1982

Well-Known Member

Bạn tăng Volume bằng Remote của đầu Qiv lên mức tôi đa sau đó mới xuất đươc Dts (hiẹn chữ Dts trên âm ly)
Xuất âm thanh kỹ thuật số ra reciver thì volume trên đầu ko có tác dụng bác nhé. Em vẫn xuất được dts và dts-hd nhưng dolby true hd thì ko được

Jackan

Member

Em đã nhận đc VIP Code 1 năm của HDplay từ bác @itvplus :D Tks bác nhiều :D

linh0983

Well-Known Member
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

bác nào thương tình hướng dẫn lại cho e cách xem phim trực tiếp trang fshare trên Q10 mà không cần tải với. Mỗi lần coi mỗi lần tải e đuối quá :((.Em nhớ lúc trước có bác hướng dẫn rồi mà h giờ tìm lại không thấy.Thanks các bác trước nhé
Bác google là ra ngay . Bác cài kodi + addon Xshare + acc Vip fshare .

110v

Có ai biết cách chỉnh zoom in zoom out bằng chuột bay k chỉ hộ em cái. em ấn cái phím kính lúp trên điều khiển mà k dc

110v

k chỉnh dc thật hả bạn? lỗi tại chuột bay hay tại box vậy ?

Bên trên