Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

3dong

Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Hòm nay tự nhiên phát hiện q5iv ko xuất được âm thanh dolby truehd và dolby truehd asmost ra reciver có bác nào bị như vậy ko, em đang dùng FW 1.07 trình phát mặc định của máy

---------- Post added 27-03-2016 at 09:40 ----------

Hôm nay tự nhiên phát hiện q5iv ko xuất được âm thanh dolby truehd và dolby truehd asmost ra reciver có bác nào bị như vậy ko, em đang dùng FW 1.07 trình phát mặc định của máy

Bạn tăng Volume bằng Remote của đầu Qiv lên mức tôi đa sau đó mới xuất đươc Dts (hiẹn chữ Dts trên âm ly)

hainam1982

Well-Known Member

Bạn tăng Volume bằng Remote của đầu Qiv lên mức tôi đa sau đó mới xuất đươc Dts (hiẹn chữ Dts trên âm ly)
Xuất âm thanh kỹ thuật số ra reciver thì volume trên đầu ko có tác dụng bác nhé. Em vẫn xuất được dts và dts-hd nhưng dolby true hd thì ko được

Jackan

Member

Em đã nhận đc VIP Code 1 năm của HDplay từ bác @itvplus :D Tks bác nhiều :D

linh0983

Well-Known Member
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

bác nào thương tình hướng dẫn lại cho e cách xem phim trực tiếp trang fshare trên Q10 mà không cần tải với. Mỗi lần coi mỗi lần tải e đuối quá :((.Em nhớ lúc trước có bác hướng dẫn rồi mà h giờ tìm lại không thấy.Thanks các bác trước nhé
Bác google là ra ngay . Bác cài kodi + addon Xshare + acc Vip fshare .

110v

Có ai biết cách chỉnh zoom in zoom out bằng chuột bay k chỉ hộ em cái. em ấn cái phím kính lúp trên điều khiển mà k dc

110v

k chỉnh dc thật hả bạn? lỗi tại chuột bay hay tại box vậy ?

HNT24681

Well-Known Member

Các bác có kinh nghiệm cho hỏi chút với ạ. Mình có con Q10IV cắm ổ HDD 2TB để phòng ngủ và 1 con sony W800C chạy android TV để phòng khách. Giờ muốn share phim từ con q10 để con w800c play phim được ko ạ? Thanks các bác!

phuongtv_76

Well-Known Member

Cùng câu hỏi nhưng chưa tìm đc p/a
Các bác có kinh nghiệm cho hỏi chút với ạ. Mình có con Q10IV cắm ổ HDD 2TB để phòng ngủ và 1 con sony W800C chạy android TV để phòng khách. Giờ muốn share phim từ con q10 để con w800c play phim được ko ạ? Thanks các bác!

d_linh9

Mình chưa dùng AB bao giờ. Mấy anh em cho mình hỏi: khả năng chơi offline của 2 con này so với con Dune HD TV-102 thì hơn kém ntn? Hoặc là 2 con này tương đương với con HD Player nào ở khoản offline?
Mong ae nhiệt tình chỉ giáo :D

d_linh9

Mình chưa dùng AB bao giờ. Mấy anh em cho mình hỏi: khả năng chơi offline của 2 con này so với con Dune HD TV-102 thì hơn kém ntn? Hoặc là 2 con này tương đương với con HD Player nào ở khoản offline?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

câu này mình cũng trả lời nhiều rồi, nhiều người cho rằng hình ảnh con Dune đẹp hơn android box xí nhưng riêng với Himedia mình không cho là như vậy.

Về khả năng offline thì Dune ngoại trừ có thể đọc được bluray full menu thì tất tần tật những cái còn lại đều thua Himedia, vậy nhé :D

Bên trên