Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

baby1982

Member
Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

đường cáp quang 45Mb vậy có thử coi 3D bluray online lần nào chưa ?, thay vì phải tải về thì coi trực tiếp... chứ bác phát biểu "không thể bằng offline" là sai về cơ bản rồi :)

Bác chỉ mình xài Miracast với AB, mình Start Miracast trong app Wifi Display (Miracast) Helper rồi mà không thấy được AB đâu cả, cùng LAN. Có cần phải kích hoạt thứ gì trên AB không bác oldfriend? AB mình vẫn để 1.0.6

linh0983

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi xem film 3D (2D thì ok) bằng Himedia Q10IV bị vệt đen ở 4 cạnh MH có khắc phục được chưa ? Thanks ...

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Bác chỉ mình xài Miracast với AB, mình Start Miracast trong app Wifi Display (Miracast) Helper rồi mà không thấy được AB đâu cả, cùng LAN. Có cần phải kích hoạt thứ gì trên AB không bác oldfriend? AB mình vẫn để 1.0.6

Cái này mình nghĩ là phải cùng wifi chứ cùng Lan có được không?

babyblue

Well-Known Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

em hỏi ngu phát,nhà mình sao không xài Hi Share của Q5 mà lại cần Miracrast ạ?

linh0983

Well-Known Member
Đường truyền 45Mb mình xem film 3D online bằng trình Kodi 14.2 ,mình ko biết tùy chọn chập hình Kodi ờ chỗ nào ai biết vui lòng chỉ dùm ,( dùng phím 3D trên Q10IV hoặc phím 3D trên TV đê châp hình là Kodi thoát ra liền) . Còn trình mặc định của Q10IV thì chỉ xem offline thôi ko xem online được. Thanks ...

Hỏi có một cuu mà hỏi đi hỏi lại vẫn chưa có câu trả lời, cho em xin cái phần mềm hẹn giờ tắt máy với

oldfriend

Moderator
Đường truyền 45Mb mình xem film 3D online bằng trình Kodi 14.2 ,mình ko biết tùy chọn chập hình Kodi ờ chỗ nào ai biết vui lòng chỉ dùm ,( dùng phím 3D trên Q10IV hoặc phím 3D trên TV đê châp hình là Kodi thoát ra liền) . Còn trình mặc định của Q10IV thì chỉ xem offline thôi ko xem online được. Thanks ...

3D SBS hay TNB mới phải chập hình (bằng trình player hoặc bằng tivi/máy chiếu) chứ 3D iso, 3D bluray thì nguyên gốc frame thiết bị tự nhận, đâu có chập hình bằng Kodi.

linh0983

Well-Known Member
3D SBS hay TNB mới phải chập hình (bằng trình player hoặc bằng tivi/máy chiếu) chứ 3D iso, 3D bluray thì nguyên gốc frame thiết bị tự nhận, đâu có chập hình bằng Kodi.

Khi mình xem film 3D online bằng trình Kodi thì MH chia ra làm đôi (3D SBS) , thì muốn chập hình thì phải làm sao đây ? Nếu chập hình bằng phím 3D Q10IV hay TV là Kodi thoát ra ngay . Vậy xem 3D chỉ xem được offline(trình mặc định của Q10IV xuất từ HDD) chứ online(trình Kodi xem trực tiếp từ server fshare) ko được hả bác oldfriend ?
Ý mình muốn nói là xem film 3D online (Ko phải offline) dù nó ở bất kỳ định dạng nào ! Đỡ mất thời gian download về ổ cứng ...

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator
Khi mình xem film 3D online bằng trình Kodi thì MH chia ra làm đôi (3D SBS) , thì muốn chập hình thì phải làm sao đây ? Nếu chập hình bằng phím 3D Q10IV hay TV là Kodi thoát ra ngay . Vậy xem 3D chỉ xem được offline(trình mặc định xuất từ HDD) chứ online(trình Kodi trực tiếp từ server fshare) ko được hả bác oldfriend ?
Ý mình muốn nói là xem film 3D online (Ko phải offline) dù nó ở bất kỳ định dạng nào !!!

thì mình đang nói là 3D online đây, bác xem từ nguồn nào trên Kodi, trước đây mình xem từ addon lấy nguồn thepiratebay. Nếu coi 3D SBS nghĩa là chia ra 2 nửa màn hình, mình chập hình bằng máy chiếu (trên tivi hoặc máy chiếu có nút chập hình), thông thường trình player cũng có nút chập hình (giống như khi bác xem offline), mình ko chắc là Kodi có nút chập hình 3D hay ko, nhưng nghĩ là có.

Bác xem trực tiếp 3D từ nguồn Fshare cũng tương tự, sẽ xem được, vì mình bán máy chiếu rồi, tivi hiện ko còn chức năng 3D nên ko test được :)

lúc trước kéo 3D iso coi online vẫn xem được.... giờ mạng cùi, tivi cùi, nên coi HD thôi :D

babyblue

Well-Known Member

thì cái Hishare là xuất hình ảnh,video lên Himedia bằng wifi mà bác oldfriend
em mới xài Q5 đc 1 tháng thôi,em thấy mọi người ai cũng hỏi Miracrast nên em thắc mắc

tienlequoc

Well-Known Member

thì cái Hishare là xuất hình ảnh,video lên Himedia bằng wifi mà bác oldfriend
em mới xài Q5 đc 1 tháng thôi,em thấy mọi người ai cũng hỏi Miracrast nên em thắc mắc

Nguyên lý khác nhau nhé: Như Hishare của Himedia là tính năng trình diễn video/nhạc/hình từ điện thoại/máy tính bảng đến tivi qua android box bằng công nghệ truyền dữ liệu không dây DLNA. Khi đó các file video/nhạc/hình được điện thoại/máy tính bảng stream qua android box sử lý và truyền nội dung lên tivi, trên điện thoại/máy tính bảng của bạn chẳng hiện gì cả, chỉ hiện mỗi cái giao diện duyệt file. Còn Miracast là tính năng phản chiếu mọi thứ trên màn hình điện thoại/máy tính bảng lên tivi thông qua Android box, khi đó android box chỉ đóng vai trò trung gian. Khi dùng Miracast thì thiết bị sử lý file là điện thoại/máy tính bảng và nội dung truyền tải thể hiện ở cả 2 thiết bị là điện thoại/máy tính bảng và tivi. Và cả 2 công nghệ truyền dữ liệu không dây này đều thông qua wifi.

linh0983

Well-Known Member
thì mình đang nói là 3D online đây, bác xem từ nguồn nào trên Kodi, trước đây mình xem từ addon lấy nguồn thepiratebay. Nếu coi 3D SBS nghĩa là chia ra 2 nửa màn hình, mình chập hình bằng máy chiếu (trên tivi hoặc máy chiếu có nút chập hình), thông thường trình player cũng có nút chập hình (giống như khi bác xem offline), mình ko chắc là Kodi có nút chập hình 3D hay ko, nhưng nghĩ là có.

Bác xem trực tiếp 3D từ nguồn Fshare cũng tương tự, sẽ xem được, vì mình bán máy chiếu rồi, tivi hiện ko còn chức năng 3D nên ko test được :)

lúc trước kéo 3D iso coi online vẫn xem được.... giờ mạng cùi, tivi cùi, nên coi HD thôi :D

Mình cũng đồng ý với bác là Kodi nó có tùy chọn chập hình 3D , khổ nỗi mình kiếm hoa cả mắt lên mà ko thấy nó ở đâu hết he he he. Càm ơn bác đã chia sẻ.

daiduongpham

Đã dùng thử trên 10 loại của các hãng khác thì không 1 loại nào có thể Mirroring Screen tử iMac với Macbook được mà chỉ được với iphone ipad thôi,duy chỉ mỗi Himedia là chơi tuốt hết mirroring rồi làm extender desktop cũng ngon luôn,mình cảm nhận hãng này làm phần cứng và phần mềm là ngon nhất trong những hãng mình đã xài qua,đã từng xài qua Minix,Mele,Tronsmart,chính vì vậy mà mình giữ em nó xài mặc dù vẫn chưa coi được App Pubvn,hy vọng bên Pubvn sẽ sửa sớm.Bây giờ thì mình đang phải chơi theo kiểu mở pubvn xem bằng iMac rồi extender desktop cho nó bắn qua Q5 IV rồi màn hình chính của iMac vẫn làm việc được,quá tiện hehe

eolohd

Active Member

Bác phải open cái icon miracast trên con AB của bác để nó mở đầu nhận kết nối wifi direct, chả cần mạng mẽo gì cả nhé. Miracast tự hành trên giao thức wifi direct được thiết lập giữa 2 thiết bị có Miracast, bác ko tin đem tắt toàn bộ mạng nhà bác đi vẫn dùng bình thường.
Bác nên đọc bài này của em nếu muốn chơi không dây:
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/965894-huong-dan-ket-noi-khong-day.html

---------- Post added 18-03-2015 at 13:00 ----------

Đã dùng thử trên 10 loại của các hãng khác thì không 1 loại nào có thể Mirroring Screen tử iMac với Macbook được mà chỉ được với iphone ipad thôi,duy chỉ mỗi Himedia là chơi tuốt hết mirroring rồi làm extender desktop cũng ngon luôn,mình cảm nhận hãng này làm phần cứng và phần mềm là ngon nhất trong những hãng mình đã xài qua,đã từng xài qua Minix,Mele,Tronsmart,chính vì vậy mà mình giữ em nó xài mặc dù vẫn chưa coi được App Pubvn,hy vọng bên Pubvn sẽ sửa sớm.Bây giờ thì mình đang phải chơi theo kiểu mở pubvn xem bằng iMac rồi extender desktop cho nó bắn qua Q5 IV rồi màn hình chính của iMac vẫn làm việc được,quá tiện hehe

Mỗi thằng Himedia là khi screening mirroring thì không có độ trễ, còn thằng nào cũng lag, giựt vì dùng app thứ 3 (Airpin pro).

baby1982

Member

Bác phải open cái icon miracast trên con AB của bác để nó mở đầu nhận kết nối wifi direct, chả cần mạng mẽo gì cả nhé. Miracast tự hành trên giao thức wifi direct được thiết lập giữa 2 thiết bị có Miracast, bác ko tin đem tắt toàn bộ mạng nhà bác đi vẫn dùng bình thường.
Bác nên đọc bài này của em nếu muốn chơi không dây:
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/965894-huong-dan-ket-noi-khong-day.html

---------- Post added 18-03-2015 at 13:00 ----------

Mỗi thằng Himedia là khi screening mirroring thì không có độ trễ, còn thằng nào cũng lag, giựt vì dùng app thứ 3 (Airpin pro).

Hehe, vì mình chưa thấy cái icon trên AB nên quên mất tiu điều này. Mình đọc bài bác rồi, có điều không có screenshot kích hoạt cái icon đó mà đây là việc quan trọng đầu tiên nữa, thấy bác chỉ để lời văn nên không để ý. Để tối test xem sao.

binhsumi

Member
Giúp e với. Con Q5 của e tối hum qua e vẫn xem bình thường , xem xong tắt máy bằng điều kiển xong e rút điện ra. Đến sáng nay dậy bật điện lên thì đèn báo trên Q5 cứ nhấp nháy bật ko lên. Con của e mới mua trước tết vẫn còn bảo hành.

Bên trên