Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Sao mình dùng cái Himedia Control trên note 4 man hình điều khiển trên diện thoại giống như bi cát bị mât màu có sọc ngang là sao mấy bác?download mấy bản rùi cũng bị

sir_chung

Dùng điều khiển theo máy của Q10 IV khó vãi. Cứ đơ đơ thế nào ý. Dùng chuột thì không nhạy mặc dù chỉnh độ nhạy của chuột lên mức cao nhất. Bắt đầu cảm thấy ức chế khi chuyển từ X7 sang Q10

kentom

Em đang quan tâm Q10, các bác cho em hỏi: Q10 xem phim ngoài ổ cứng bằng phần mềm gì? cảm ơn

herolun

Member

Muốn copy file từ usb vào bộ nhớ của box thì làm sao các bác ? Trinh duyet file theo box ko duyệt được bộ nhớ android, es file thì duyệt được nhưng phím menu trên remote ko tác dụng ko biết sao chép file như thế nào luôn.
Ps: Em mới reset Q3 nhưng khi duyệt file sao vẫn còn file ứng dụng đã cài trước đó, em reset ở thông tin firmware

cho minh hoi ti la trinh kodi cua minh ko kiếm được Hdd 2T gan ngoài vậy? Usb gan vào thì kiếm được ngay???

meocon

Well-Known Member

Muốn copy file từ usb vào bộ nhớ của box thì làm sao các bác ? Trinh duyet file theo box ko duyệt được bộ nhớ android, es file thì duyệt được nhưng phím menu trên remote ko tác dụng ko biết sao chép file như thế nào luôn.
Ps: Em mới reset Q3 nhưng khi duyệt file sao vẫn còn file ứng dụng đã cài trước đó, em reset ở thông tin firmware

Copy vào ổ cứng thui chứ ko copy vào bộ nhớ dc , nhấn giữ sẽ hiện ra menu Operation , chọn copy

Ko biết khi nào Android box mới duyệt phim dang poster nhi???Cho mình hỏi cach thoat Hdd gắn ngoài thì sao???

twistybin

Member
nên mua Q5 IV hay Q3 IV vậy mọi người, chủ yếu sử dụng để coi phim trên các app của android

kananunuwa

dòng Himedia nhiều đời thật, vào mấy shop xem hoa cả mắt :))

kentom

Hỏi các bác đang dùng Q10 IV: những box khác trong nhà có thể xem được phim trong HDD của Q10 không các bác. Tức là muốn share film trên HDD của Q10 cho các box khác cùng xem.

HueHDplus

Member
Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

nên mua Q5 IV hay Q3 IV vậy mọi người, chủ yếu sử dụng để coi phim trên các app của android
Không lăn tăn về vấn đề kinh tế thì xúc luôn em Q5 IV đi bác :), mạnh hơn Q3 IV về khoản online và chơi Game. Em này hội tụ đầy đủ các tính năng cao cấp thời điểm hiện tại nên khỏi lo lỗi thời luôn bác ợ ;)

Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

có bạn. Con Med1000x3d có chức năng thoát Hdd nhé.

meocon

Well-Known Member

@kananunuwa : Nhu cầu càng ngày càng tăng , công nghệ càng ngày càng phát triển
Mà giờ chỉ có model 2015 , lõi tứ , a xem ở đâu mà có model cũ

jonidontcry

Active Member

Các bác giới thiệu giùm em mấy game phù hợp cho Q5IV với ạ, nhất là game cho trẻ con, xài chuột nhé.
Em xin cảm ơn!

nhhh

Well-Known Member

@kananunuwa : Nhu cầu càng ngày càng tăng , công nghệ càng ngày càng phát triển
Mà giờ chỉ có model 2015 , lõi tứ , a xem ở đâu mà có model cũ

Có cách nào ngắt HDD Box an toàn không cần tắt cái Q5 đi không Huy. Với cả nó có ứng dụng nào giúp tắt máy mà không cần remote không?

meocon

Well-Known Member

Có cách nào ngắt HDD Box an toàn không cần tắt cái Q5 đi không Huy. Với cả nó có ứng dụng nào giúp tắt máy mà không cần remote không?

Ngắt an toàn thì ko có rùi a :) nhưng tắt máy cắm ổ cứng vô PC ko có thông báo check như thời chip realtek nữa , yên tâm hơn :)

Bên trên