Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

itvplus

Active Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Các bác giới thiệu giùm em mấy game phù hợp cho Q5IV với ạ, nhất là game cho trẻ con, xài chuột nhé.
Em xin cảm ơn!

Cho con trẻ mà thì bác nên dùng gamepad chơi game đơn giản thì hay hơn bác ah, như hướng dẫn đây bác ah:
http://himediatech.vn/ung-dung-ky-t...d-box-va-dien-thoai-chay-android-hoi-dap.html
hoặc dùng 1 điện thoại Android, dùng chức năng HiControl để chơi các game cảm ứng cũng đc.
chứ dùng chuột thì chơi đc mấy game Angri bird, ninja fruit, kim cương, pikachu j đó bác ah

jonidontcry

Active Member

Bác cho em hỏi thêm là điều chỉnh phụ đề cho hiển thị đúng tiếng Việt thì vào đâu ạ? Hình như em đang xài Player mặc định thì phải.

m150

Active Member

Mình mới mua 1 con Q10IV về, lắp 1 cái ổ cứng WD 1TB vào (đã format NTFS) mà ko thấy nhận :( Anh em có cao kiến gì ko?

maketvnn

Có em điểm danh. Hàng ngon. Mỗi tội phải mày mò cài linh tinh. Hơi tốn thời gian :)

womanizerzz

Member

bạn nài gặp tình trạng như vầy: q10iv 1.07 thỉnh thoảng (lúc bắt đầu) khởi động hoặc xem phim thì tông màu chuyển sang ... màu hồng (màu sắc kỳ quặc, lỗi xử lý hình ảnh) nếu tắt đi bật lại thì bình thường. nghi vga sắp die mà chưa bị luôn để bảo hành.

baby1982

Member

Q10 IV không chơi được loại Hi444PP 10-bit x264 nhé, cả trình mặc định lẫn các app khác bao gồm XBMC/Kodi. Có tiếng nhưng không hình. ACE nào xài 1.0.7 test giúp phát.

baby1982

Member

ACE giúp mình tìm addon nào có thể xem lại các chương trình TV được không? Và addon đó có thể xem được trong khoảng bao nhiêu ngày so với ngày hiện tại, xem được nhiều kênh không?

Đa tạ.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

ACE giúp mình tìm addon nào có thể xem lại các chương trình TV được không? Và addon đó có thể xem được trong khoảng bao nhiêu ngày so với ngày hiện tại, xem được nhiều kênh không?

Đa tạ.

có MyTV có chức năng xem lại, miễn phí VTV1...mình test thấy cho xem lại cả tháng trước luôn. còn muốn xem nhiều hơn thì hình như nạp tiền nhé.

jonidontcry

Active Member

Mình xem file bluray ở trên ổ cứng ngoài thì máy hiển thị phụ đề tiếng Việt bị lỗi, các bác chỉ giúp em xem chỉnh ở đâu với ạ.
Em xin cảm ơn!

supp0rtitvplus

Bác chuyển phần ngôn ngữ của box sang tiếng Việt chưa ạ ^^

---------- Post added 30-03-2015 at 10:46 ----------

Mình xem file bluray ở trên ổ cứng ngoài thì máy hiển thị phụ đề tiếng Việt bị lỗi, các bác chỉ giúp em xem chỉnh ở đâu với ạ.
Em xin cảm ơn!
Bác chuyển phần ngôn ngữ của box sang tiếng Việt chưa ạ ^^

dragon317

Member

Mấy con này tản nhiệt bằng vỏ nhôm,nóng bt thôi mà

hoangtranglong

Q5IV cài bản kodi 14.1 bị lỗi hình và tiếng khi xem nhạc đuôi m2ts. Lỗi này do đâu vậy các bác, có tinh chỉnh được không?

baby1982

Member
Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

có MyTV có chức năng xem lại, miễn phí VTV1...mình test thấy cho xem lại cả tháng trước luôn. còn muốn xem nhiều hơn thì hình như nạp tiền nhé.

Khóa nhiều kênh thiệt, ACE trên đây cũng than vãn app này quá trời, toàn thấy khóa là khóa @-)

Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Bác p.m cho em với nhé

Q5IV dù đã xóa hayhaytv và cài lại trên play store vẫn bị force closed
hdviet cũng bị.

leepham

Well-Known Member

Có app nào dùng phone thay cho bàn phím ko các bác ?

ruoibu

mình mới mua tv lg 42 in full HD nên đang tìm hiểu mua 1 con android box, không biết trong 2 con Q10 và Q5 thì giá cả ntn vậy các bạn, chỗ nào bán giá tốt nhất báo giá mình tham khảo luôn nhé :)

meocon

Well-Known Member

mình mới mua tv lg 42 in full HD nên đang tìm hiểu mua 1 con android box, không biết trong 2 con Q10 và Q5 thì giá cả ntn vậy các bạn, chỗ nào bán giá tốt nhất báo giá mình tham khảo luôn nhé :)

Q5 bằng cấu hình Q10
Q10 IV : gắn trong ổ cứng trong
Q5 IV : gắn ổ cứng trong bên ngoài

Bên trên