Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

vuthecong78

Well-Known Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Nghe các bác đánh giá Q5 IV thấy ham. Vậy các bác inbox cho em cái giá tốt nhất có thể (không VIP code các loại, không chuột bay) em chỉ cần Kodi là đủ rồi.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Nghe các bác đánh giá Q5 IV thấy ham. Vậy các bác inbox cho em cái giá tốt nhất có thể (không VIP code các loại, không chuột bay) em chỉ cần Kodi là đủ rồi.

đừng gạ em, em ko bán đâu =))

P/s: có mấy bác bảo cài kodi 14.x vào xài bị văng ra, mà mình xài 14.2 lâu nay có thấy văng ra gì đâu ta ???. Chỉ có 1 vấn đề là có addon chạy được, cái chạy ko được, điển hình là addon lấy nguồn megabox.vn, cùng 1 nguồn mà addon này chạy được, addon khác lại ko chạy được.

Pasal_English

" Thấy hàng Epik chất lượng nén cũng ngon lành nên chắc sau này mấy phim không ưa thích thì lưu hàng này cho gọn nhẹ cũng được" em thấy dùng hàng này không ra một cái gì luôn

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

" Thấy hàng Epik chất lượng nén cũng ngon lành nên chắc sau này mấy phim không ưa thích thì lưu hàng này cho gọn nhẹ cũng được" em thấy dùng hàng này không ra một cái gì luôn

hồi xưa chơi torrent toàn chuộng hàng của Epik... sau này có nhiều nhóm Rip hơn, nhưng đáng tiếc là sau này mình lưu trữ thì toàn lưu bluray remux, còn phim làng nhàng thì coi online

ruatmap

Member

Epik là hàng nội địa chuyên mHD mà còn H265 thì chất lượng lại chả kém. Mình chỉ chơi hàng Internal, D-Z0N3, TayTO, v.v. Bluray Remux thì tùy loại có loại chất lượng tốt, có loại thì thua cả rip của mấy nhóm ngon chỉ hơn cái âm thanh, đơn cử là The Huger Game Catching Fire hơn 1 năm mới có Source ngon để rip nhìn khác hẳn. Hàng TayTO, Internal chơi ổn nhất có fix source( Blanding, dirty line) nhiều bản ngon hơn cả Remux, cân bằng giữa dung lượng và chất lượng.

vuthecong78

Well-Known Member

Cảm ơn các bác thương gia đã bớt chút thời gian trả lời.

Lê Huỳnh

Well-Known Member

Lúc nào tư vấn cũng Reset, up FW. Rồi trắng trơn cài lại các kiểu :)| :)| :)| :)| :)| :)|

supportitvplus

Bác nói chuẩn luôn. Các bác tư vấn nên xem Reset là bước cuối cùng

Thanks bác góp ý :) Tuy nhiên vì rất nhiều lỗi, khách hàng miêu tả trên diễn đàn là khá khó hiểu, cũng không có hình ảnh cụ thể, nên đúng thật reset là cách dễ dàng nhất, tuy nhiên khách hàng lại mất công cài lại, update các ứng dụng. Bên em luôn cố gắng gửi các ứng dụng hay tài khoản cho khách hàng một cách nhanh nhất ạ. Các ứng dụng Android này thì các bác cứ tải vào USB, bao giờ cần thì lại lấy ra rồi cài vào box cũng nhanh ạ :)

quynhngo

Member
Các bác cứu em với, mới mua cái ổ cứng 4TB WD Green về lắp vô nó ko nhận gì cả. Cắm xong ổ cứng vào đâu để định dạng ổ cứng hay xem nó có tồn tại ko? Cám ơn các bác.

vipbkgz

Well-Known Member
Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Các bác cứu em với, mới mua cái ổ cứng 4TB WD Green về lắp vô nó ko nhận gì cả. Cắm xong ổ cứng vào đâu để định dạng ổ cứng hay xem nó có tồn tại ko? Cám ơn các bác.

Mới mua ổ phải cắm vào máy tính để format (GPT) thì mới sử dụng dc nha bác

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Phải gắn vào PC , cổng SATA rùi định dạng GPT sau đó gắn vô đầu phát mới thấy nha bác

quynhngo

Member
Re: Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Phải gắn vào PC , cổng SATA rùi định dạng GPT sau đó gắn vô đầu phát mới thấy nha bác

Đinh dang GPT là gì thế bác? Dùng cái gì format ra. Em thấy trong win7 có đinh dang FAT, FAT32, NTFS, exFAT thì chọn cái nào?

theaminh81

Well-Known Member

giờ mới thấy cái topic, hồi giờ toàn vô mục hd player, tự hỏi sao Q10 nổi vậy lại không có, ra là năm ở đây, em đăng ký vì có Q10 IV và giải mã atmos tốt ạ

Bên trên