Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Super Man

Active Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Cám ơn bác oldfriend! Kodi thì mình đã cài và sử dụng rồi. Nếu sau này có gì thắc mắc thì nhờ bác giúp đỡ sau.

tonytruong

Super Moderators
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Mai thứ hai đi làm anh gửi Q1 chỗ em làm, tối về cài xong sáng thứ ba anh ghé lấy về xài là xong.

927 Trần Hưng Đạo, Quận 5
0984199994

Giờ vô mới thấy bài này,cám ơn sự nhiệt tình của em trước nha,trưa nay anh mới rảnh tranh thủ chạy qua gời em làm cho nó lành chứ vọc sợ nó đen màn hình luôn quớ :)) ;))

P/s Hôm qua Anh gặp hiện tượng xem phim bộ [Long môn kiếm khách) đến tập 5 thì bị giật giật hình sau đó treo máy luôn lạ thật,không biết có A/e nào bị vậy không.? :(

Cập nhật lại thông tin,thì ra khi cắm lại vô đầu Dune Duo xem thì thật ra bộ này cũng bị giật giật nhiều tập như xem trên đầu Himedia Q1 vậy á :)

Chỉnh sửa lần cuối:

tonytruong

Super Moderators
Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Chà, mấy cái đơn giản này mà các bác tốn thời gian với nó quá, hay là tổ chức offline nhỉ=))

Ái za anh thấy em gợi ý việc Offline này hay nè,có trực tiếp như vậy A/e trao đổi cụ thể những cái gặp khó khăn,thắc mắc hay không biết chỗ nào....và thích vọc sẽ được những A/e đi trước biết rành như em hướng dẫn cụ thể thực tế còn gì bằng. :) Vote mạnh cho em nào :) ;) =D>=D>>:D<>:D<:-bd:-bd

duongtu81

Member

E cũng xin ra nhập hội Himedie, điện thoại thì dùng android ngay từ đầu rồi nhưng tivi box mới là người mới. Hôm qua mới xắm e Himedia Q5 IV, giờ đang nghiên cứu các trang để hỏc hỏi thêm kinh nghiệm sử dụng. E chỉ phân vân cụ xem ngoại hạng anh độc quyền có ổn không trên tivi box thôi. Nhà e ko kéo được cáp quang chỉ chơi được bán quang "FTTB" thôi ạ. Mọi người tư vấn cho e ADD-ONS nào ổn nhất hiện nay khi xem ngoại hạng anh vào CN.

meocon

Well-Known Member

E cũng xin ra nhập hội Himedie, điện thoại thì dùng android ngay từ đầu rồi nhưng tivi box mới là người mới. Hôm qua mới xắm e Himedia Q5 IV, giờ đang nghiên cứu các trang để hỏc hỏi thêm kinh nghiệm sử dụng. E chỉ phân vân cụ xem ngoại hạng anh độc quyền có ổn không trên tivi box thôi. Nhà e ko kéo được cáp quang chỉ chơi được bán quang "FTTB" thôi ạ. Mọi người tư vấn cho e ADD-ONS nào ổn nhất hiện nay khi xem ngoại hạng anh vào CN.

Bóng đá cứ sopcast là OK bác

supportitvplus

Bóng đá thì bác tham khảo bài P2P của bác Hungmh80 ý :D

kinggai

Well-Known Member

Các bác cho hỏi gắn HDD 2 TB vào Q10 IV không thấy nhận, chẳng lẽ lại phải format theo định dạng của q10? mong các bác hướng dẫn

meocon

Well-Known Member

Các bác cho hỏi gắn HDD 2 TB vào Q10 IV không thấy nhận, chẳng lẽ lại phải format theo định dạng của q10? mong các bác hướng dẫn

Ko cần , kiểm tra xem gắn chắc chưa a

hothanhdam

Active Member
mấy bác cho hỏi bây giờ con q10 IV chạy rom nào mượt và ổn định nhất ạ. Máy em mua đc cửa hàng up sẵn rom mới nhất, có giao diện metro IU giống win 8 vậy. Nhưng thấy nó lag quá. phản hồi chậm, hay bị đơ nữa. Factory reset lại rùi vẫn vậy. Chỉ mới cài kodi 15 với 2 app xem phim thôi.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

mấy bác cho hỏi bây giờ con q10 IV chạy rom nào mượt và ổn định nhất ạ. Máy em mua đc cửa hàng up sẵn rom mới nhất, có giao diện metro IU giống win 8 vậy. Nhưng thấy nó lag quá. phản hồi chậm, hay bị đơ nữa. Factory reset lại rùi vẫn vậy. Chỉ mới cài kodi 15 với 2 app xem phim thôi.

A kiểm tra xem 1.0.8 hay 9 , up lên 9 cho ổn định nha a

phuongtv_76

Well-Known Member

1.0.7 là ổn định và nhanh nhất

tienlequoc

Well-Known Member

Đã test 1.0.7, 1.0.8, 1.0.9 và cuối cùng dừng ở 1.0.7, các bản kia lỗi quá, không ổn định. :D

oldfriend

Moderator
cái này hay post lại cho anh em thích Kodi

Hướng dẫn sử dụng Kodi remote trên điện thoại

B1: Mở chức năng điều khiển bằng remote trên phần mềm Kodi

– Vào Kodi -> Settings -> Services -> Remote control -> click chọn như trong hình

kd1
Bật chức năng điểu khiển bằng romote trên Kodi

– Tiếp theo sang phần: Services -> Webserver:

kido-remote-setup2
Cấu hình Port và Username/Password khi romote kết nối với Kodi

+ Allow control of Kodi via HTTP: chọn

+ Port: qui định cổng giao tiếp (mặc định 8080)

+ Username / password: đặt để cho phần mềm remote kết nối vào

– Sau khi đã cài đặt xong, ta về Home.

B2: Mở ứng dụng Kore trên điện thoại của bạn – tất nhiên điện thoại của bạn phải mở wifi

+ Đầu tiên Kore sẽ tự động dò trong mạng nội bộ của bạn có thiết bị nào mở port 8080 (mặc định) để kiểm tra kết nối

+ Nếu Kore tìm thấy sẽ tự động nhận ra vào chúng ta có thể dùng ngay.

kodi-remote-android-4
Đã dò thấy thiết bị (Kodi) trong bạn nội bộ của bạn!
+ Trong trường hợp tìm không thấy thiết bị nào, bạn có thể tự đặt bằng tay bằng cách bấm Next khi hệ thống dò không thấy, lúc này sẽ ra 1 bảng cài đặt để bạn tự động điền vào theo như cấu hình trên Kodi mình đã đặt trước đó.

kodi-remote-android-6

* Media center name: Tên thiết bị do mình đặt

* Address: địa chỉ IP của thiết bị cài Kodi (có thể xem trên Kodi bằng cách: vào System -> System Info: phần IP address)

* Port: cổng đã khai báo trên Kodi

* Username / Password: điền username/password đã đặt trên Kodi ở Bước 1.

* Use TCP: không cần chọn phần này

+ Sau cùng bấm Test, nếu dò ra Kodi hệ thống hiển thị tên thiết bị và ta bấm Next để lưu lại

B3: Bây giờ chỉ cần chọn thiết bị để kết nối tr6en Remote và sử dụng thôi.

Bên trên